Hình ảnh bị zoom lên

ptnmylove

Member
Chào các bạn pro về HD!
Mình loay hoay config cái K-lite mega code bản 4.8.5 hoài mà sao hình ảnh cứ bị zoom lên như trong cái hình này khi chạy = mediaclassis(bị stretch ra cho full màn hình, mình xài màn hình 22inches), chạy = Window player 12 thì không sao. Mình đang xài win 7! Có bạn nào biết cách chỉnh lại hình theo cái aspect ratio original dùm mình không? mình config theo trường phái enhanced mà sao hình ảnh lỗ lỗ không à, xấu hoắc. Hix hix, decoded = GPU với corecode 1.9.5 pro.
đây là hình:

Ðề: Hình ảnh bị zoom lên

Bác CLick chuột phải chọn VIDEO FRAME ---> touch window from inside. ^__^

ptnmylove

Member

Tình hình là mình đã làm cách này rùi nhưng mà hình ảnh nó vẫn thế, kéo dãn ra quá đáng, vì nhiều phim theo chuẩn của rạp nên bề rộng rất dài, mà phim nào chạy = Media Classis đều bị kéo ra cho full màn hình hết...hix, có film hình ảnh còn bị zoom lên hình như x2 nữa...chả hiểu nổi luôn...
Cấu hình máy mình là
Core i7 920
Ram 6gb 1600Mhz
Card Geforce GTS 250 1GB
HDD: 500GB 7200rpm chạy ở AHCI mode
Code xài là K-lite mega code 4.8.5
có cài thêm corecode 1.9.5 để xài CUDA
chạy = Window Media Player 12 vẫn bình thường, chỉ là không hỗ trợ hình ảnh theo kiểu Enhanced thôi.
Chạy MC thì bị stretch như trên...
bro nào có biết tìm cách giúp mình với
Đã thử cài lại K-lite code nhưng vẫn như cũ.
À, có 1 điều mình cũng không rành là không biết máy mình đã chạy CUDA chưa nữa, vì CPU trước lúc cài corecode thì load 1080p mà tối đa cũng chỉ 12-15% thôi...cài xong thì load còn khoảng 2-4%?? chắc là đc phải không các bro??? Đọc nhìu bài viết lắm rồi mà vẫn còn mù mờ về mấy vụ code lắm hixhix

Chỉnh sửa lần cuối:

tạm thời cách chữa cháy là bạn dùng mấy phím số bên phía numlock để chỉnh co giãn hình ảnh theo ý muốn nhé ^^

Bên trên