[HK - 2008] Ashes of Time: Redux | Đông Tà Tây Độc: Cát Bụi Thời Gian

buonnguqua

Active Member
Ðề: [HK - 2008] Ashes of Time: Redux | Đông Tà Tây Độc: Cát Bụi Thời Gian

Hôm nay có chuyện ko vui ,cũng phù hợp tâm trạng , nên sẽ review thêm về phim này .
Trước tiên là poly thắc mắc các bác nói đã down được bản HD hay DVD Redux cho poly hỏi.Các bác có sure là bản redux ko vậy ,vì theo TCBC thì bản REDUX này mới công chiếu ở TQ 26/3 mà . Và hồi chiều ra tiệm DVD nó có bán bản redux ,nhưng poly check thì ko phải .Đơn giản là bản Redux poly coi rạp ko có đoạn Dương Thái Ni chaỵ trong đêm tối ,cũng ko có đoạn kiếm sĩ mù nhậu với ADP đêm trước trận đánh . Con bản DVD thì có . Vậy là poly thấy khác .
Bản HDrip Redux là bản này
http://www.blu-ray.com/movies/movies.php?id=2837&show=review
Mới bán vào tháng 1 năm 2009

Nếu khác thì có lẽ là do ý đồ của cha Vương thôi :!!

dooby3217

Member

Phim này khi ra rạp xem, cả rạp hầu như là la ó nói phim dở quá, chẳng hiểu gì vì họ cứ nghĩ là một phim kiếm hiệp phải đánh đấm lọan xạ. Nhưng mình lại thấy phim rất hay diễn tả quá xuất sắc nội tâm nhân vật và chấm nhất là câu "Cách tốt nhất không bị khước từ là lên tiếng khước từ trước"

khoalinh

Cám on Poly,tôi cũng đã xem phim này rất lâu rồi mà k hiểu ,bài viết của bạn thật hay,chắc chắn phải xem lai phim này.Chưa từng dọc một review nào về phim kỹ và hay như vậy.Thanks

metalism187

Mình có thói quen coi những phim action cháy nổ bắn nhau đì đùng cho nó giải trí tâm hồn. Thì phim này giống như một liều thuốc độc. Coi chưa đến 15 phút đã phải tắt mất vì phim chẳng có tiếng động gì cả, xem rất là bức rức cả người và sốt ruột, hic hic.

Một điều mình thấy rất củ chuối nữa là nếu đã không liên quan gì tới ADP và HDS của Kim Dung thì tại sao lại lấy tên họ vào làm gì (??)

Bên trên