[HN] Xin tư vấn dàn audio 5.1 trong phòng ngủ tầm 5 triệu đổ lại

ttung94

Active Member
Tình hình là như tít ạ, nhu cầu của em thì chỉ có xem Thúy Nga với Asia Bluray ISO là chính, đã có em Himedia Q5IV rồi, bây giờ muốn tìm một dàn audio nhỏ gọn (nhưng phải đủ 5.1) để trong phòng ngủ, không biết có giải pháp nào vừa nhu cầu mà cũng vừa túi tiền không ạ :D kích cỡ thì như dàn Sony BDV-E2100 là được ạ, em cũng lăn tăn con này nhưng vì nó không có HDMI IN nên không nghe được TrueHD và DTS HD MA từ mấy file Thúy Nga của em :)) Các bác đi qua cho em xin ý kiến với ạ, em cảm ơn nhiều :D

ttung94

Active Member
em thấy Sony BDV-E2100 có cổng HDMI Arc đấy bác, có thể out hoặc in luôn mà
Em tưởng cổng HDMI ARC thì phải cắm vào HDMI ARC tương ứng trên TV chứ bác nhỉ? Nếu lấy từ TV xuống thì không biết có passthrough được DTS HD MA với TrueHD từ em Himedia qua không. Còn nếu lấy thẳng được từ Himedia qua HDMI vào dàn thì tốt quá :D

Thong2046

Tình hình là như tít ạ, nhu cầu của em thì chỉ có xem Thúy Nga với Asia Bluray ISO là chính, đã có em Himedia Q5IV rồi, bây giờ muốn tìm một dàn audio nhỏ gọn (nhưng phải đủ 5.1) để trong phòng ngủ, không biết có giải pháp nào vừa nhu cầu mà cũng vừa túi tiền không ạ :D kích cỡ thì như dàn Sony BDV-E2100 là được ạ, em cũng lăn tăn con này nhưng vì nó không có HDMI IN nên không nghe được TrueHD và DTS HD MA từ mấy file Thúy Nga của em :)) Các bác đi qua cho em xin ý kiến với ạ, em cảm ơn nhiều :D
em thấy Sony BDV-E2100 có cổng HDMI Arc đấy bác, có thể out hoặc in luôn mà :)

Thong2046

Nếu tivi có arc thì bác cắm là chuẩn còn himedia bác cắm cổng quang được chứ ạ

Hưng_Tây

Well-Known Member
Bác kiếm mấy bộ 5.1 nội địa cũng đc. Còn nếu nghe nhạc k thì làm bộ 2 kênh nhỏ gọn là hạp lý nhất.

ttung94

Active Member
Bác kiếm mấy bộ 5.1 nội địa cũng đc. Còn nếu nghe nhạc k thì làm bộ 2 kênh nhỏ gọn là hạp lý nhất.
Không biết là con Pioneer MCS535 đã có bác nào dùng thử chưa ạ,em thấy ít bác review quá :( hàng Onkyo với Denon thì lại hơi quá tầm của em chút :'(

Thong2046

em không rõ là mấy bộ nội địa tầm 5tr thì kết nối với tivi hoặc đầu HD bằng cổng gì ạ! e cũng thích nhưng lại ngại về phần kết nối

Thong2046

Không biết là con Pioneer MCS535 đã có bác nào dùng thử chưa ạ,em thấy ít bác review quá :( hàng Onkyo với Denon thì lại hơi quá tầm của em chút :'(
e thấy pioneer giờ ít chỗ bán quá bác ạ, qua trần anh cũng toàn hết hàng

Transit266

Active Member
em không rõ là mấy bộ nội địa tầm 5tr thì kết nối với tivi hoặc đầu HD bằng cổng gì ạ! e cũng thích nhưng lại ngại về phần kết nối
Những dàn nội địa tầm 5 củ thì chỉ kết nối cổng quang nhé (dts hoặc dolby 5.1). Nếu nối bằng cổng rca hoặc đồng trục thì chỉ đc 2 kênh.

Bên trên