Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

kudo1908

Active Member
Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

nhà mình lắp AVG từ tháng 6,1 đầu thu 1 tivi,mở tiệm tạp hóa được 2 tháng nay ngồi trên thấy buồn muốn lắp cái tivi xem giờ phải làm sao ạ ?

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Mua thêm 1 bộ nữa chứ sao, AVG chưa có multiroom như K+
nhà mình lắp AVG từ tháng 6,1 đầu thu 1 tivi,mở tiệm tạp hóa được 2 tháng nay ngồi trên thấy buồn muốn lắp cái tivi xem giờ phải làm sao ạ ?

shilu107

Active Member

Các bác cho em hỏi gói CƠ BẢN có kênh CN không mấy bác? Em định lắp 2 bộ ( ở HN ) các bác tư vân cho em cái tks các bác.

connit1986

Các bác cho em hỏi gói CƠ BẢN có kênh CN không mấy bác? Em định lắp 2 bộ ( ở HN ) các bác tư vân cho em cái tks các bác.

HÀ Nội thì bác lắp truyền hình kỹ thuật số mặt đất DTT tôt hơn. Mà DTT chỉ có gói như ý và gói cao cấp thôi bạn ah. Kênh CN của bạn nói là kênh CNN ah. Trên gói như ý của DTT có bạn nhé. Bạn muốn xem HD thì nên lắp gói cao cấp.

tan_huy_93

Well-Known Member

ý bác là kênh Cartoon Network (CN) hã bác ??
gói Như ý mới có kênh Cartoon Network.

sokita

Member

bác hnay nhắn tin cho em đây phải ko
gói cơ bản ko có kênh này rồi bác ạ
từ gói như ý mới có
chắc thằng ku nhà bác lại đòi kênh này chứ gì
hay bác vẫn thích xem Tom và jerry giống em thế

:))

ZhuLio

bác sokita tư vấn luôn cho người ta Cơ Bản chỉ có DTH mà lắp xong cũng = tiền gói Như Ý DTT thế thì lắp DTT cho tiện.

sokita

Member

bác sokita tư vấn luôn cho người ta Cơ Bản chỉ có DTH mà lắp xong cũng = tiền gói Như Ý DTT thế thì lắp DTT cho tiện.

nhưng gói như ý phí 66k/tháng
bác ấy thích 33k/tháng thì làm thế nào được ạ

ndhuy

Nhà em lắp AVG, đã lắp ăng ten loại có mấy cái râu tua tủa ấy, thế mà nhiều kênh tín hiều siêu chập chờn. Vậy phải gọi ai để được hỗ trợ ạ???

ZhuLio

@ndhuy: bác ở khu vực nào? ai lắp đặt? bác kiểm tra lại tín hiệu cường độ và chất lượng xem có ổn định không hay thay đổi. Chưa chắc loại angten râu tua tủa đã thu được tín hiệu tốt đâu bác.

em lắp AVG DTH từ đầu tháng 5-2012 . sáng nay bật tv lên thấy có hộp thư thông báo : thuê bao sẽ hết hạn ngày 13-01-2013 . khi lắp được thông báo là free 12 tháng thuê bao mà các bác . bác nào giải thích hộ em cái . thanks !

sokita

Member

em lắp AVG DTH từ đầu tháng 5-2012 . sáng nay bật tv lên thấy có hộp thư thông báo : thuê bao sẽ hết hạn ngày 13-01-2013 . khi lắp được thông báo là free 12 tháng thuê bao mà các bác . bác nào giải thích hộ em cái . thanks !

bác gọi lên 19001901 hỏi thử xem
nếu bác lắp tháng 5 thì free 12 tháng là chuẩn rồi

spyunknow

Cho mình hỏi ở Huế có DTT chưa nhỉ,

kudo1908

Active Member

cho mình hỏi là mình đang dùng DTH 1 chảo 1 đầu thu 1 tivi giờ làm sao xem 1 chảo 2 đầu thu 2 tivi nhỉ ?

ZhuLio

ko cần đâu bác mua bộ chia tín hiệu là OK thôi. chia 2 đầu thu thì ko có vấn đề gì.

portlet

Member
AVG mấy hôm gần đây ở SG ko biết có ai bị giống em ko? Tín hiệu các kênh HTV mờ mịt hẳn so với đợt trước. Mà cũng ko hiểu sao bên TVS HD tuần trước lại thay bằng bóng đá trên kênh True Sport 2 SD mờ đui mới quái :|

Lúc mờ lúc sáng là công nghệ mới của AVG mà. Sao bác thắc mắc hoài vậy.

Jay Miz

Member
Các bác nhân viên AVG giải đáp đi chứ, đang tốt tự yên như thế là khó chịu rồi

Bên trên