Hội amply cổ Quảng ninh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Hội amply cổ Quảng ninh

Thế giữ lại làm kỷ niệm vậy? Đợt E mua cũng rẻ mà, về chấm lại tý là Okie! =D>

Bác có 3 cục thì share cho em và CP mỗi ông 1 cái về chơi chơi:D rổ giá thi qui ra mực khô, sái sùng đem ra quán bia nào ngon nhứt Thủ đô, gọi thêm anh em đến oánh chén. Bác CP nhẩy.

HDCP

Super Moderators

Bác có 3 cục thì share cho em và CP mỗi ông 1 cái về chơi chơi:D rổ giá thi qui ra mực khô, sái sùng đem ra quán bia nào ngon nhứt Thủ đô, gọi thêm anh em đến oánh chén. Bác CP nhẩy.

Lão ấy mà quy ra một cân sái sùng thì có mà... bỏ của chạy lấy người =))

neverage

Dòng này thi theo em cũng gần như 7800II, em mới nghe thử sa 8800, nói chung hay trong tầm ngày xưa:p. Giờ nhà bác nào rộng mua về cho nó " đệp đệp"

Chả là Ông ngoại anh có nguyên một bộ dàn pioneer: ampli; đầu cassett; loa, vẫn nghe đc nhưng đầu cassett thì yếu rồi, ông mún tìm một cái đầu cd cũng của pioneer.
PM/ minhhai thử tìm xem có cái đầu cd nào vỏ màu trắng và ghép đc với dàn này không nhé

minhhaimdc

Well-Known Member

Chả là Ông ngoại anh có nguyên một bộ dàn pioneer: ampli; đầu cassett; loa, vẫn nghe đc nhưng đầu cassett thì yếu rồi, ông mún tìm một cái đầu cd cũng của pioneer.
PM/ minhhai thử tìm xem có cái đầu cd nào vỏ màu trắng và ghép đc với dàn này không nhé
Cd vỏ trắng Pioneer thì khó đấy, chỉ có màu vàng và đen là nhiều nhất thôi. Hãng khác thì có bác ạ.

cuuvan

Member

Có ông bác quảng cáo con Pioneer SX 9000, các bác vào đánh giá cho em con này với, nếu ngon thì em múc luôn.

hai72

HD-1080i
Ðề: Re: Hội amply cổ Quảng ninh

các bác chơi ampli cổ cho E xin lời khuyên với, chả là E đang chơi cặp klipsck la scala ghép với nhiều amli đèn rồi nhưng dải trầm nó cứ thiếu thiếu. Xem trên diễn đàn một số AE khuyên ghép thử với ampli cổ, hiện tai E đang ghép với Onkyo A 755 sx năm 1973 nghe cũng tạm tạm. bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo cho E đc mở mang tầm mắt với.
P/s Bác nào có Ampli cổ mà muôn thử cùng loa cổ E mời các bác nhà E. AE cùng trải nghiệm ạ

hungaudio

Member

Bác yên tâm ở cẩm phả có một bác sở hữu một cụ AMP mỹ cổ 8 sò, 4 đèn vu, em không nhớ tên hiệu. Hôm tới em mượn đến ghép xem sao??

beegees

Well-Known Member

Em đóng góp thêm 02 cặp loa cổ đang chờ amply để ghép: 1 cặp KLH 363 và 1 cặp Celestion ditton 44. Hiện đang oánh tạm với đèn mạch push pull EL34 nghe cũng tạm đc. Chờ gom xiền nâng cấp sau!

minhhaimdc

Well-Known Member

Em đóng góp thêm 02 cặp loa cổ đang chờ amply để ghép: 1 cặp KLH 363 và 1 cặp Celestion ditton 44. Hiện đang oánh tạm với đèn mạch push pull EL34 nghe cũng tạm đc. Chờ gom xiền nâng cấp sau!

Em thích cặp này của bác :D Celestion ditton 44. Bác có chân đẹp cho em nó chưa, để em giới thiệu!

hai72

HD-1080i

E có dự định thế này cho cặp Klipsch mong nhận đcj sự chỉ giáo của các Bác
1 - dùng Ampli chạy bóng 2A3 ( cái này thì E mù tịt. chỉ nghe nói là hay thôi chứ chưa kiểm chứng )
2 - hạ thấp độ nhạy của loa trung loa treeb mua thêm hai cục sub ( cái này thì rất tốn tiền )
mong nhận đc hồi âm của các Bác

quanghaiphong

Well-Known Member

E có dự định thế này cho cặp Klipsch mong nhận đcj sự chỉ giáo của các Bác
1 - dùng Ampli chạy bóng 2A3 ( cái này thì E mù tịt. chỉ nghe nói là hay thôi chứ chưa kiểm chứng )
2 - hạ thấp độ nhạy của loa trung loa treeb mua thêm hai cục sub ( cái này thì rất tốn tiền )
mong nhận đc hồi âm của các Bác
Tôi cũng đang dùng 1 cặp như của bác,bác nên dùng chú Scott 229 hoặc đầu 3,hôm trước thấy bên Vnav có bác bán-đảm bảo trầm xuống lực và sâu
Dây tín hiệu bác dùng thử transparent xem-bác cũng nên lưu ý góc kê loa nữa nhé
Kính......
P/s bác đừng mod lại thông số trên phân tần vì với một dòng loa vantage như vầy ko có lý gì nó ko hay-nếu có thay thì thay mấy cái tụ cắt của nó là được vì lâu ngày nó lão hóa hết rồi

Tieubaocaca

Active Member

Con này phải ko ông Quảng:

E thừa con ampli Scott 348-B chẳng biết để làm gì. E quyết định kén chồng cho cháu nó ạ, cháu nó xinh, da dẻ mịn màng, ruột gan không bệnh tật gì, sức khỏe tốt. Bác nào có nhu cầu ới em tiếng ạ. Giá em đề nghị 7.5 triệu - Thấy có shop rao tận 10 triệu
Số điện thoại em 0948 229911 - Đ/c 15 Nguyễn An Ninh - Thủ đô HÀ NỘI

E là Quân ạ

Dung nhan cháu nó em đưa lên mà không được, bác nào có nhu cầu có thể đến thẳng Thủ đô vào tận nhà em xem mặt cháu. Còn bác nào muốn cưới xin theo kiểu Korea thì cho em cái d/c mail em gửi ảnh cháu nó vào mail các bác xem mặt ạ.

P/s : Bác nào thiện trí cứ trả giá vô tư nhé, em chơi chứ không buôn vì thế cứ thấy hợp lý là cháu nó theo các bác

minhhaimdc

Well-Known Member

Ghép với Scott 299, 399 trong các 4 Room klipsch anh em bàn nhiều rồi, bác hair72 nên thử, 2 em này tầm 20tr trở xuống tùy thuộc vào bóng công suất đang dùng loại gì?
Còn đèn 2A3 mạch SE công suất chỉ có vài W nên nghe tiếng ngọt ngào, nhưng em cũng chưa nghe thử khi ghép Scala.
===> Theo khoai tây đi bác, đã cổ cho nó vin tẹt luôn, không hay cũng được phần nhìn*-:)
Một số hình ảnh Scott 299, 399, cách kê loa của các bác khoai tây:D (Theo tinh thần HD có đủ cả Center, Rec....)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên