Hỏi chút về TV BRAVIA 3D LED 46 inch dòng W904A xen phim 3D

hoainam116

Ðề: Hỏi chút về TV BRAVIA 3D LED 46 inch dòng W904A xen phim 3D

các bac cho hỏi, muốn xem mấy kenh Digital trên tv nay thi fai do song ra sao a?
em xai cái w804a mà dò mãi ko được..

Bạn cắm angten vào cái phần angten cab phía sau tivi sau đó dò các kênh trên Digital đợi đến 100% sẽ có kết quả.

NCMINHHD

Well-Known Member

Kính 3D thì kèm theo tivi rồi tặng gì mà tặng hả bạn mua tivi thì nó phải có. Còn Smart Stick thì mình k rõ tốt nhất bạn thử gọi điện trực tiếp xem. Đôi khi ghi trên web là 1 chuyện gọi hỏi lại có kết quả khác đấy. Với cả mình chấp nhận thêm 1 ít tiền mua chỗ tốt tốt tý cho an tam ý mà.

Tham khảo vậy thôi chứ mình ở miền bắc thì mua gì tận miền nam cơ chứ, mà KM 1 bộ loa home theater tz140 + 1 bộ mứt sứ là ổn rồi, hơn 3 triệu rồi còn gì.

sanji9999

Tình hình là nhà em sắp mua TV BRAVIA 3D đèn nền LED 46 inch dòng W904A.
TV này có chức năng xem 3D và giả lập 3D.

KDL-46W904A : Dòng W904A : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam

Các bác cho em hỏi :
- Nếu em download phim bluray 3D về laptop, cắm HDMI ra TV xem thì có ổn ko ạ ? Chất lượng liệu có tốt ko ?
- Xem phim cắm HDMI từ laptop ra TV thì tốt hơn hay cóp phim vào HDD rồi cắm vào TV ?
- Chế độ giả lập 3D nghĩa là chuyển từ 2D-->3D phải không ạ ?
- Khi download phim, ngoài down bản 3D bluray disc thì em nên down bản 3D SBS hay OU bây giờ ạ ?

Mình cũng đang dùng TV giống bro, cách xem phim đơn giản nhất là bro mua dây HDMI về cắm PC với TV. Giải pháp lưu trữ là mua HDD cắm ngoài (mình dùng ổ 3T WD), ưu điểm là cắm vào PC dùng như ổ cứng (xem phim vô tư) mà cắm trực tiếp TV xem cũng đc; lưu ý mua ổ có USB 3.0. Cắm PC xem đc tất cả các định dạng (phụ đề đầy đủ, cắm TV thì hạn chế nhiều), do đó bro nên tập trung vào Bluray (Bluray 3D là nhất vì xem 2D hay 3D đều đc), phim nào ko có Bluray thì dùng tạm SBS/OU. Chỉ cần 1 con PC tầm trung có VGA kha khá tí là đập chết tất cả các thể loại HDP, ngoài ra còn có thể extend monitor để vừa xem phim (HD và 3D SBS/OU) trên TV vừa dùng PC trên monitor (trừ trường hợp xem Bluray 3D). Ngoài ra thì âm thanh từ PC ra loa sẽ là the best vì bro có thể nâng cấp card sound và config thoải mái. Nếu bộ loa có sẵn DAC thì cứ việc cắm cổng USB xuất thẳng tín hiệu ra cho bộ loa xử lý, khỏi qua card onboard; nếu ko thì 1 card sound tầm 1-2tr là quá đủ.
Chúc bro đã mắt :D Em W904 này màu đã lắm, lúc trước mình test em nó xong qua test em 804 thấy chán hẳn, quyết ngay ko lăn tăn.

sanji9999

Về nguồn phim thì ko cần lăn tăn nhiều, cứ đem ổ ra dịch vụ copy full 3T cũng chỉ vài trăm k, sáng tới chiều là có phim xem rồi đỡ phải mất công down cực khổ. Nếu muốn tiết kiệm nữa thì mua ổ của những chỗ chép phim, bao giờ cũng có KM chép full ổ, tha hồ chọn. Sau này có phim mới thì cứ tà tà mà down.

mydog2409

Member

Em vừa mua con w904A này về xong.
Cơ mà chỉ xem được 3D giả lập, 3D HSBS và OU chứ không xem được 3D Bluray ISO
Chỉnh đủ kiểu chế độ rồi mà đeo kính vào nhìn vẫn xanh xanh đỏ đỏ :-s

Vậy là cái này ko xem được 3D bluray ISO hả các bác ?

mydog2409

Member

Mình cũng đang dùng TV giống bro, cách xem phim đơn giản nhất là bro mua dây HDMI về cắm PC với TV. Giải pháp lưu trữ là mua HDD cắm ngoài (mình dùng ổ 3T WD), ưu điểm là cắm vào PC dùng như ổ cứng (xem phim vô tư) mà cắm trực tiếp TV xem cũng đc; lưu ý mua ổ có USB 3.0. Cắm PC xem đc tất cả các định dạng (phụ đề đầy đủ, cắm TV thì hạn chế nhiều), do đó bro nên tập trung vào Bluray (Bluray 3D là nhất vì xem 2D hay 3D đều đc), phim nào ko có Bluray thì dùng tạm SBS/OU. Chỉ cần 1 con PC tầm trung có VGA kha khá tí là đập chết tất cả các thể loại HDP, ngoài ra còn có thể extend monitor để vừa xem phim (HD và 3D SBS/OU) trên TV vừa dùng PC trên monitor (trừ trường hợp xem Bluray 3D). Ngoài ra thì âm thanh từ PC ra loa sẽ là the best vì bro có thể nâng cấp card sound và config thoải mái. Nếu bộ loa có sẵn DAC thì cứ việc cắm cổng USB xuất thẳng tín hiệu ra cho bộ loa xử lý, khỏi qua card onboard; nếu ko thì 1 card sound tầm 1-2tr là quá đủ.
Chúc bro đã mắt :D Em W904 này màu đã lắm, lúc trước mình test em nó xong qua test em 804 thấy chán hẳn, quyết ngay ko lăn tăn.

bác ơi ! sao em dùng mấy bản 2D+3D bluray ISO từ diễn đàn này về xem, bật kính rồi chỉnh đủ kiểu chế độ mà xem vẫn ko lên đc 3D nhỉ ? vẫn cứ bị xanh đỏ cả phần sub luôn

hoainam116

bác ơi ! sao em dùng mấy bản 2D+3D bluray ISO từ diễn đàn này về xem, bật kính rồi chỉnh đủ kiểu chế độ mà xem vẫn ko lên đc 3D nhỉ ? vẫn cứ bị xanh đỏ cả phần sub luôn

bác xem từ pc hay đầu hdplayer. nếu từ pc thì làm như này http://www.hdvietnam.com/diendan/71-cong-nghe-3d/763333-huong-dan-xem-dia-3d-bluray.html

mydog2409

Member

mình dùng thử cả powerdvd13 lẫn tmt6.
nối laptop với TV bằng HDMI.
đặt chế độ 3D của TV : tắt.
Bật default setting cả TMT6 lẫn powerdvd13 nhưng khi bật kính lên vẫn ko xem đc 3D :(

Muốn đập cái máy quá ="=

mydog2409

Member

Có vẻ như sau khi chỉnh 3D Display của PowerDVD13 sang 120Hz Time-Sequa... 3D LED TV thì đã xem đc 3D bluray iso

binhbe36

Active Member

Con này được đấy ! Nhà mình đang dung

Bạn cắm angten vào cái phần angten cab phía sau tivi sau đó dò các kênh trên Digital đợi đến 100% sẽ có kết quả.

bác cái anten này mua ở đâu vậy bác ? cứ có anten là có thể dò kênh digital afh ???

Có vẻ như sau khi chỉnh 3D Display của PowerDVD13 sang 120Hz Time-Sequa... 3D LED TV thì đã xem đc 3D bluray iso

Bác chỉnh làm sao vậy? Em vô 3D Display thì không thấy chỗ nào có 120Hz bác ơi... bác cho EM 500 hình được ko?
Thanks bác

LIMBIZKIT908

các bác cho mình hỏi ,dùng tivi này cắm ổ cứng trực tiếp xem phim dược kg , muốn xem nhu vậy thì fải dùng ổ cứng loại nào .thanks các bác trước,,, mình chưa có kinh nghiệm về HD

Tei

Member

các bác cho mình hỏi ,dùng tivi này cắm ổ cứng trực tiếp xem phim dược kg , muốn xem nhu vậy thì fải dùng ổ cứng loại nào .thanks các bác trước,,, mình chưa có kinh nghiệm về HD

Mấy cái tv nó hỗ trợ ít định dạng lắm bác à, nhạc tiếng thì mp3, wav, còn phim chỉ phát tốt mp4 thôi, bác có thể xem lại catalo xem xem tv mình hỗ trợ thứ gì.
Coi từ tv chỉ là biện pháp chữa cháy thôi, cũng phải mua HDP để phát, vì bác vô tv, bác phải chọn từ đầu là nghe nhạc, hay xem phim, nó play 1 bài xong im luôn, mình phải select, khó chịu

womanizerzz

Member

góc nhìn con này có rộng không các bạn? so với w804a thì thế nào?

Bên trên