[Hỏi - Đáp]: Đầu HD nào phát nhạc lossless hay nhất ?

rockerxd

Các bác có kinh nghiệm dùng nhiều loại đầu HD cho em biết đầu nào phát nhạc lossless hay nhất nhé. Giờ mua 1 đầu CD rời phát nhạc chuẩn cũng phải 2-3 củ ( cũ ) còn mới cũng phải 5-6 củ mà lại phải mua đĩa CD, lục tốn lắm các bác ạ. Thời buổi công nghệ cao em muốn kết hợp luôn vào đầu HD, nguồn nhạc thì vô biên với file định dạng wav, flac...Vấn đề chỉ là chỗ đầu nào cho chất lượng nhạc lossless chuẩn nhất thôi ạ. Mong các bác chỉ giáo !

P/S : Định dạng ape hình như chưa có đầu HD nào đọc được các bác nhỉ ?

FULLHDVIETNAM

Ðề: Đầu HD nào phát nhạc lossless hay nhất ?

Các bác có kinh nghiệm dùng nhiều loại đầu HD cho em biết đầu nào phát nhạc lossless hay nhất nhé. Giờ mua 1 đầu CD rời phát nhạc chuẩn cũng phải 2-3 củ ( cũ ) còn mới cũng phải 5-6 củ mà lại phải mua đĩa CD, lục tốn lắm các bác ạ. Thời buổi công nghệ cao em muốn kết hợp luôn vào đầu HD, nguồn nhạc thì vô biên với file định dạng wav, flac...Vấn đề chỉ là chỗ đầu nào cho chất lượng nhạc lossless chuẩn nhất thôi ạ. Mong các bác chỉ giáo !

P/S : Định dạng ape hình như chưa có đầu HD nào đọc được các bác nhỉ ?

Chất lượng nhạc Lossless so với CD thì sẽ không bằng nhưng nếu muốn nghe nhạc Lossless hay nhất thì bạn phải thử từng đầu 1 với amply và loa của bạn. Mình sử dụng k500 và hd100 nghe nhạc lossless thấy hay nhưng không biết có hay nhất chưa vì chưa thử qua mấy cai khác.
P/S
Định dạng APE có Kaiboer K500 đọc được.

rockerxd

Vâng, xin các bác cho thêm ý kiến ạ. Amply em dùng là loại stereo, ý em muốn là nghe đạng lossless xuất qua ngõ analog cho amp stereo thôi vì giờ có cả định dạng nhạc lossless DTS 5.1 nữa cơ nhưng cái đó em chưa quan tâm vội.

nc_online

Ðề: [Hỏi - Đáp]: Đầu HD nào phát nhạc lossless hay nhất ?

đang dùng con TViX 6500A mua trước tết, nghe nhạc xem phim cũng ổn lắm. Bác chơi thử xem.

rockerxd

Các bác nói luôn xem là hiện tại các bác đang dùng amply và loa gì nhé cho em dễ tổng hợp ạ !

Olahoma

Member

Em dùng K200 với loa Bose 301 và ampli Boston mua tại Sơn Hà :) Nghe nhạc phải nói là rất nuột :D
Còn định dạng ape thực ra ko quan trọng vì dùng foobar hoàn toàn có thể chuyển từ ape sang flac rất nhanh và chất luợng ko hề bị suy giảm.

berryfun

Em dùng K200 với loa Bose 301 và ampli Boston mua tại Sơn Hà :) Nghe nhạc phải nói là rất nuột :D
Còn định dạng ape thực ra ko quan trọng vì dùng foobar hoàn toàn có thể chuyển từ ape sang flac rất nhanh và chất luợng ko hề bị suy giảm.

em đang dùng K200 thấy đáng đồng tiền bát gạo quá. bác có kinh nghiệm hay về em nó chia sẻ em với nhé.>:D<

viethung888

Well-Known Member

Theo em bác Cứ chơi qua PC...>Amly là ổn nhất

rockerxd

Về hình thức phát nhạc thì em không nói, em chỉ hỏi các bác về đầu HD phát nhạc thôi ạ.Hôm nọ mượn ông anh được cái TViX 7000A về phát thử qua cổng analog thì tiếng bị rè, chắc con đó hỏng cái cổng out, hic...
P/S : có bác nào buôn bán đồ HD có điều kiện nghe thử cho anh em xin một lời tư vấn đi !!!

hangbinhdan

Member

Theo một số khách hàng của em thì chơi các dòng máy M34A và M35A sử dụng chipset Sigma thì âm thanh ổn hơn là dùng dòng chip Realtek nhất là khi nghe nhạc FLAC trên hệ AMP sò và đèn điện tử.

tethien

Active Member

Chất lượng nhạc Lossless so với CD thì sẽ không bằng nhưng nếu muốn nghe nhạc Lossless hay nhất thì bạn phải thử từng đầu 1 với amply và loa của bạn. Mình sử dụng k500 và hd100 nghe nhạc lossless thấy hay nhưng không biết có hay nhất chưa vì chưa thử qua mấy cai khác.
P/S
Định dạng APE có Kaiboer K500 đọc được.

Đã là lossless rồi mà vẫn không bằng CD thì nén Lossly cho nó nhỏ chứ nén lossless là chi cho nó phí đi.
Mà nếu đã không bằng thì cũng đừng dùng chữ lossless nữa.

Thế nhá.

Xin lỗi chủ thớt vì đã xen vào.

duonglv

Well-Known Member

Về hình thức phát nhạc thì em không nói, em chỉ hỏi các bác về đầu HD phát nhạc thôi ạ.Hôm nọ mượn ông anh được cái TViX 7000A về phát thử qua cổng analog thì tiếng bị rè, chắc con đó hỏng cái cổng out, hic...
P/S : có bác nào buôn bán đồ HD có điều kiện nghe thử cho anh em xin một lời tư vấn đi !!!

Chắc đầu máy đó có vấn đề rồi bạn nhé, còn bình thường TVIX 7000A nghe nhạc Lossless thậm chí còn hay hơn cả đầu đĩa CD đắt tiền :D Cái này đã có nhiều khách hàng kiểm chứng và nhắn lại cho mình

rockerxd

Vậy là 1 ý kiến cho rằng chip Sigma cho âm thanh lossless hay hơn là Realtek.Có điều kiện em sẽ thử so sánh. Về chip là như vậy nhưng chất lượng âm chắc cũng phụ thuộc vào nhiều thứ nữa. Các bác thấy mấy em TVix phát lossless có hay hơn mấy em của bác Cẩm không ?

rockerxd

Chắc đầu máy đó có vấn đề rồi bạn nhé, còn bình thường TVIX 7000A nghe nhạc Lossless thậm chí còn hay hơn cả đầu đĩa CD đắt tiền :D Cái này đã có nhiều khách hàng kiểm chứng và nhắn lại cho mình

Đúng là đầu có có vấn đề bác ạ. Cơ mà TViX phát hay hơn cả đầu đắt tiền cơ á, vậy là em lại lăn tăn vụ này rồi đấy. Em đợi chú Cafe cup sắp ra cho nó rẻ. Khi nào có hàng bác làm luôn cái review về âm thanh lossless luôn nhé, em nghĩ ngoài hình ảnh thì âm thanh cũng là điều đáng nói, nhất là trong thời buổi nhạc lossless đầy rẫy trên mạng như thế này :)

huybank

Member

Em đang d Tvix 6600N, nghe LL quá ổn, âm thanh trong veo, mặc dù đang tạm nghe qua âm thanh trên con SS Led 6000, ai ngeh cũng bảo nghe nhạc qua tivi hay thế thì cần mua thêm dàn âm thanh làm gì D

justbenice

Moderator

Dune 3.0 phát chuẩn nhất.

HDSaiGon

Super Moderators

Vote 1 phiếu cho Dune Prime 3.0 & Dune Base 3.0

Singum

Em đang d Tvix 6600N, nghe LL quá ổn, âm thanh trong veo, mặc dù đang tạm nghe qua âm thanh trên con SS Led 6000, ai ngeh cũng bảo nghe nhạc qua tivi hay thế thì cần mua thêm dàn âm thanh làm gì D

ặc ặc, loa cái LED 6000 chán kinh mà bác. Làm cái dàn đi bác, rồi bác sẽ thấy loa LED chán như thế nào

hangbinhdan

Member

Nếu nghe nhạc thì việc phán box nào hay sẽ phụ thuộc nhiều vào cảm tính bởi từ đầu ra của box còn có dây dẫn, AMP và loa. Nếu mà nghe đúng thể loại nhạc mình thích thì cái nào phát cũng hầu hết đều hay. Em thì tai trâu nên chỉ nhìn mỗi con chip DAC AK4420 mà coi nó là chuẩn vì các hệ thống âm thanh chuyên dụng hay dùng con chíp này để làm âm thanh vào ra cho thiết bị. mà AK4420 lại chỉ đi kèm với 8635. Hic

Bên trên