Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

kodiitvplus

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi đã up lại firmware "Edition-myk+ 3.0.4" cho Himedia Q1IV và chọn ITV Launcher rồi mà sao không ra được như trên web mà chỉ có như kiểu Apex Launcher và màn hình xanh thôi, không biết có cần phải làm gì nữa để kích hoạt cái Launcher chuẩn của ITV ko ạ.

Bác muốn được như ảnh dưới phải cài HDPLAY LAUNCHER chứ không phải ITV Launcher đâu

baiviet

Active Member
Tôi đang dùng Himedia 910 và Q1 IV thấy chẳng thể nào xóa được file đã xem trong ổ NAS ( không bằng cái M6 chạy linux) . Có cách nào khắc phục được không ạ ? Không biết đầu Q10 pro có khác phục được chức năng bị thiếu này không các cao thủ ?
TKS

kodiitvplus

Well-Known Member
Tôi đang dùng Himedia 910 và Q1 IV thấy chẳng thể nào xóa được file đã xem trong ổ NAS ( không bằng cái M6 chạy linux) . Có cách nào khắc phục được không ạ ? Không biết đầu Q10 pro có khác phục được chức năng bị thiếu này không các cao thủ ?
TKS

Rõ hơn chút được không bác. Nghĩa là bác muốn thao tác xóa file trực tiếp trên box đúng không :)

baiviet

Active Member
Rõ hơn chút được không bác. Nghĩa là bác muốn thao tác xóa file trực tiếp trên box đúng không :)
Vâng đúng rồi ạ, tôi dùng box box Himedia 910b và Q1 IV soi vào NAS Buffalo trong mạng LAN gia đình để xem phim, Xem phim xong muốn dùng luôn box Himedia 910b và Q1 IV cho tiện ạ,

dark1102

Member
Mình cài app HDPlay từ CHPlay thì bị lỗi đăng nhập tài khoản, cứ thoát app ra vào lại là phải đăng nhập lại từ đầu mà dùng chính cái pass cũ thì báo không đúng, phải bấm vào quên mật khẩu để HDPlay gửi mail pass mới về mới xài được. Rồi xong thoát app ra vào lại thì vẫn tình trạng như trên.
Ngoài ra, cùng 1 acc/pass đăng nhập HDPlay xong ra đăng nhập vào HDPlay Launcher thì không được.

Không biết lỗi này phải xử lý sao mong các bác tư vấn giúp :(

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Mình cài app HDPlay từ CHPlay thì bị lỗi đăng nhập tài khoản, cứ thoát app ra vào lại là phải đăng nhập lại từ đầu mà dùng chính cái pass cũ thì báo không đúng, phải bấm vào quên mật khẩu để HDPlay gửi mail pass mới về mới xài được. Rồi xong thoát app ra vào lại thì vẫn tình trạng như trên.
Ngoài ra, cùng 1 acc/pass đăng nhập HDPlay xong ra đăng nhập vào HDPlay Launcher thì không được.

Không biết lỗi này phải xử lý sao mong các bác tư vấn giúp :(
Khả năng này có 2 trường hợp :
1/. Mạng bác đang yếu hoặc quá chậm nên khi vào dù đã tích nhớ tài khoản nhưng do mạng nên ứng dụng ko thể load đc tài khoản lên

2/. Bác chưa tích vào mục nhớ tài khoản

Nếu được phiền bác sắp xếp time mang qua showroom bên e sẽ kiểm tra và hỗ trợ miễn phí cho bác nhé !!! Trân trọng.

Chỉnh sửa lần cuối:

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Vâng đúng rồi ạ, tôi dùng box box Himedia 910b và Q1 IV soi vào NAS Buffalo trong mạng LAN gia đình để xem phim, Xem phim xong muốn dùng luôn box Himedia 910b và Q1 IV cho tiện ạ,
Nếu e không nhầm thì có thể dùng trình ES File Manager để xóa bác ạ. Bác thử xem nhé
E gửi bác link tải để bác cài vào Q1 IV và xóa
http://itvplus.net/ung-dung-tv-box-p28.html

zeroFILL

Active Member
Bản firmware 3.0.4 cho Q3 IV có vẻ nặng, có cách nào cho nó nhẹ bớt hay có bản lite không bác iTVPlus?

xoaixanh1

Mượn nick cmt. Cảm ơn mấy bác itv Thái Hà. Rất nhiệt tình và vui vẻ. Box mình vừa lấy (mình là ng đc báo giá nhầm :)) xem rất mượt. Nếu phát sinh gì sẽ qua ăn vạ sau :D

oldfriend

Moderator
Sao không sử dụng được hicontrol trên android 7 với q5 pro nhỉ?

tải đúng bản hicontrol dành cho android 7 nhé, link đây, mình vẫn dùng để điều khiển hàng ngày để khỏi phải bật tivi. (nghe nhạc vui vẻ thôi)

HiControl Android N. JUN-2017 version.
Screen mirroring Android remote app. Compatible with Q5/Q10 Pro firmware 2.0.3 and later. Compatible with Android 7 phones/tablets.
http://www.mediafire.com/file/qj8hoh972digcga/HiControlAndroidN.apk

xoaixanh1

các bác cho em hỏi, con Vinabox X3 plus đã có giao diện Androi TV chưa nhỉ? e mới lấy được vài hôm mà mới chỉ có giao diện HDPLAY LAUNCHER nhìn không thích lắm. Con X9 chạy ATV mà lại ko có bluetooth mới chán :(

hinpapa

Member
các bác cho hỏi với : em có mua Q10 pro ở 117/51 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội thì có phải hàng chính hãng không? Và chế độ bảo hành là 1 hay 2 năm? Chế độ 1 đổi 1 có thật không hay chỉ là quảng cáo vì tự dưng cái màn cảm ứng của con này bị hỏng em mang qua bảo hành, tầm 2 tuần sau thì thay cái màn cảm ứng cũ, xước lại vào máy. Có hỏi nhân viên thì bảo đấy là cố gắng lắm rồi vì không có màn mới @@
Cứ quảng cáo thì hay mà làm ăn chán thật!

các bác cho hỏi với : em có mua Q10 pro ở 117/51 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội thì có phải hàng chính hãng không? Và chế độ bảo hành là 1 hay 2 năm? Chế độ 1 đổi 1 có thật không hay chỉ là quảng cáo vì tự dưng cái màn cảm ứng của con này bị hỏng em mang qua bảo hành, tầm 2 tuần sau thì thay cái màn cảm ứng cũ, xước lại vào máy. Có hỏi nhân viên thì bảo đấy là cố gắng lắm rồi vì không có màn mới @@
Cứ quảng cáo thì hay mà làm ăn chán thật!
Cảm ứng của Q10 pro có cái màn nilong , bác đã tháo nó ra chưa

Bên trên