Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

{help} Androix box HiMedia Q1 Over size Icon

Anh em ơi cho mình hỏi , cái Androix box HiMedia Q1 tự nhiên nó trở chứng , màn hình với các Icon nó to lên bất thường , mình đã hard reset lại luôn , mà vẫn bị vậy . Anh em cho mình hỏi là lỗi của Tivi hay Androix Box , cách khắc phục làm sao
Cảm ơn anh em nhiều lắm

Chỉnh sửa lần cuối:

baby1982

Member
Ðề: {help} Androix box HiMedia Q1 Over size Icon

Anh em ơi cho mình hỏi , cái Androix box HiMedia Q1 tự nhiên nó trở chứng , màn hình với các Icon nó to lên bất thường , mình đã hard reset lại luôn , mà vẫn bị vậy . Anh em cho mình hỏi là lỗi của Tivi hay Androix Box , cách khắc phục làm sao
Cảm ơn anh em nhiều lắm

Hôhô, của mình trước đây thì ngược lại:

View attachment 219421

minhtuan86

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

shop nào còn q10 pro pm cho mình cái giá

oldfriend

Moderator
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

bác ấy hỏi hai nơi

Bác chụp hình setting đang để 1080p hay 720p

Ratio đang để fullscreen hay keep ratio nhé

P/s trước mình cũng xài pánasonic chỉ có độ phân giải 720p nên nếu để setting box 1080p sẽ bị tràn hình

Thanks bác Oldfriend , em fixed dc rùi , cảm tạ bác

LeoMessi

Member

Các bác cho e hỏi muốn chép file từ USB sang ổ cứng gắn trong đầu Q10 IV thì làm cách nào ạ. Em cám ơn.

oldfriend

Moderator

Các bác cho e hỏi muốn chép file từ USB sang ổ cứng gắn trong đầu Q10 IV thì làm cách nào ạ. Em cám ơn.

Cách 1: cắm usb vào Q10

1. Nếu dùng es file thì vào duyệt usb, chọn file, copy, dán...

2. Nếu dùng trình quản lý file của Q10, vào duyệt file usb, bấm menu, chọn copy, vào ổ cứng, dán...

Cách 2: Cắm usb vào máy tính, nối máy tính với Q10 bằng cáp usb slave sau đít Q10, copy và dán vô

LeoMessi

Member

Cách 1: cắm usb vào Q10

1. Nếu dùng es file thì vào duyệt usb, chọn file, copy, dán...

2. Nếu dùng trình quản lý file của Q10, vào duyệt file usb, bấm menu, chọn copy, vào ổ cứng, dán...

Cách 2: Cắm usb vào máy tính, nối máy tính với Q10 bằng cáp usb slave sau đít Q10, copy và dán vô

Thks bác, nãy em dùng chuột bay tìm mãi không biết copy kiểu gì :D. Tối về mò mẫm xem sao

congson84

Cậu sao run quá vậy, có ai nói gì cá nhân cậu đâu mà đã vội chối bỏ. Vấn đề là tôi ko tin Q ba,bốn đang xài v3.0.3 chuyển xuống xài v1.0.9 là được vì tôi đã cầm đi bảo hành họ đã chấp nhận đổi luôn cho box mới, tôi đang xài 2 Q ba,bốn và 1 Q mười,bốn đó, đều là hàng chính hãng từ đại lý chính thức của himediatech.vn đó.

e dag bi tinh trang nhu bac ko biet ho co choi doi ko nhi

Các bác cho hỏi xem kênh HBO, AXN, STAR MOVIE...bằng app nào vậy

Dự tính AB thay thế AVG HD mà có vẻ không khả thi, các kênh và ứng dụng không ổn định lắm

Các bác có biết chỗ nào sửa nguồn con himedia q10iv ko ạ

Mình ở Hải phòng gửi đc thế nào bạn

tieuvoton

Member

Cho em hỏi phát, đang sử dụng himedia q8 iv nhưng dạo gần đây, xem phim thì cứ vài giây lại mất tiếng( bị ngắt ko liền mạch) . Vậy em nó là bị sao vậy? Và himedia mang tới bảo hành ở đâu. Thanks

meocon

Well-Known Member

Cho em hỏi phát, đang sử dụng himedia q8 iv nhưng dạo gần đây, xem phim thì cứ vài giây lại mất tiếng( bị ngắt ko liền mạch) . Vậy em nó là bị sao vậy? Và himedia mang tới bảo hành ở đâu. Thanks

Up lại FW trước đã a , xem có hết ko

alihieu

Active Member

Cho mình hỏi, hiện tại mình đang dùng con Himedia Q10ii PLUS, giờ muốn nâng cấp FW cho nó vì vẫn dùng FW cũ từ ngày mua. Tìm mỏi mắt trên trang chủ nó toàn FW cho Himedia Q10 IV với pro chứ ko có cho con này. Bác nào có FW nào mới nhất dùng cho con Himedia Q10ii PLUS này cho mình xin link down với. Thấy mấy FW mới của hãng dành cho mấy bản kia ngon quá

meocon

Well-Known Member

Cho mình hỏi, hiện tại mình đang dùng con Himedia Q10ii PLUS, giờ muốn nâng cấp FW cho nó vì vẫn dùng FW cũ từ ngày mua. Tìm mỏi mắt trên trang chủ nó toàn FW cho Himedia Q10 IV với pro chứ ko có cho con này. Bác nào có FW nào mới nhất dùng cho con Himedia Q10ii PLUS này cho mình xin link down với. Thấy mấy FW mới của hãng dành cho mấy bản kia ngon quá

Con này ko có FW nữa nha a :(

Bên trên