Hỏi đáp tên phim (Mọi yêu cầu về tên phim xin post vào đây)

itasuke

Member
Ðề: Hỏi tựa một bộ phim cũ (Thành Long đóng vai 1 vị tướng bất tử)

The Myth- Thần Thoại
The Myth (2005) - IMDb

[video=youtube;1pSc0czs0yM]http://www.youtube.com/watch?v=1pSc0czs0yM[/video]
Jackie Chan 'THE MYTH' (English Trailer) - YouTube

kết hợp với cái này
Qin yong (1990) - IMDb

[video=youtube;MfgnT9KbXVw]http://www.youtube.com/watch?v=MfgnT9KbXVw[/video]
Gong Li & Zhang Yimou - A Terra-Cotta Warrior - YouTube

Khá khá em iu bác Poly :)) :)) :))

itasuke

Member
Ðề: Hỏi tựa tiếng Anh của một phim cũ

Mới đọc qua cũng nghĩ là "The Myth" nhưng nội dung hình như không giống lắm thì phải.

Tiếng Việt của người hỏi hơi có vấn đề? Thảo nào bác ấy viết gãy cả tay, sao không viết bằng tiếng mẹ đẻ đi cho nó khỏe thân.

Mà em có v đề sao á bác :-ss

:">

Tại em ko bít ghi sao hít mà :">

BlueSea

Active Member

Bác gõ tiếng Việt chuẩn ấy! Đừng viết kiểu mấy em teen.

itasuke

Member

em ko có ý gì đâu nha ... bộ gõ kiểu teen bị trừ CR hả :(

Em thấy CR of em bị tụt ó :((

lammd

Member
Hỏi tên phim

Phim kể về 2 đội bóng bầu dục chuẩn bị thi đấu với 1 đội bóng mạnh hơn.

Bạn đội trưởng nói rằng mình sẽ thua, tuy nhiên huần luyện viên không nghĩ thế. DO vậy ông đã làm bài test là mời người đội trưởng lên, bịt mắt, cho 1 người ngồi lên lưng và bạn đấy đi chuyển bằng 2 tay. Thông thường bạn đó chỉ di chuyển được khoảng 30m. Tuy nhiên lần này bạn ấy đã di chuyển được 150m

Ý nghĩa của bộ phim này về giáo dục theo mình là tốt.

Mình muốn tìm cho con xem. Tuy nhiên không biết tên phim là gì.

Có Bác nào biết không, cho mình biết tên phim với để mình tìm mua

Cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hatduado106

Tìm phim có người thân là vai diễn phụ.

Mình đăng bài này muốn mọi người giúp mình tìm bộ phim mà trong đó có một người thân của mình làm vai diễn phụ. Đặc điểm của bộ phim đó như sau:
- Bộ phim nói về thời kì chống Pháp - Mỹ ở Việt Nam. Khi đó các chú bộ đội phải ra chiến trường, thì trong 1 cảnh quay cụ nội mình (cụ bà) đã đóng vai bà mẹ tiễn biệt và dặn dò con (cháu) là 1 chú bộ đội trước khi ra đi. Cảnh quay đó đc quay tại Chùa Trầm (quê mình). Bộ phim đc phát trên Đài truyền hình VN khoảng năm 1995 >> 2000
Mình chỉ nhớ đc bấy nhiêu. Ai có thể tìm đc giúp, mình xin chân thành cảm ơn. Vì đó là bộ phim duy nhất có quay Cụ nội mình, mà cụ mất lâu rồi mình chỉ muốn có chút thước phim đó để mỗi khi nhớ cụ lấy ra cho cả nhà xem.

VNLV10

Nhờ tìm tên 1 bộ phim.

Chợt nhớ 1 bộ film về cô gái cướp taxi của chàng trái, sau đó nhiều lần tình cờ gặp lại, và yêu nhau. Trong film, cô gái có tính cách rất giống bà ngoại của mình - người không kết hôn với người đàn ông đã chờ đợi bà đến gần 8-9 chục tuổi - tính độc lập, thiếu tin tưởng vào đàn ông và tình yêu...Anh đã cố gắng chứng minh cho cô thấy tình yêu của mình mạnh mẽ và chung thủy. Rất nhiều lần. Nhưng chỉ cần 1 lần anh làm cô thất vọng, cô đuổi anh ra khỏi cuộc đời. Cho đến ngày bà cô lấy người đã chờ đợi bà đến suốt cuộc đời và anh quát vào mặt cô bảo "anh luôn ở đây bên em, tại sao em không tin??" Cô mới thả lòng, tin tưởng vào tình yêu đó.

P/s: Em không biết post vào đây có phù hợp hay không? Nếu có sai nhờ MOD move bài về đúng vị trí giùm nhé.

Thanks

maiyeuem00

Ðề: Nhờ tìm tên 1 bộ phim.

Tải về xem sao . em xem trailer thấy cung giông giống với những gì bác chủ miêu tả :D

lengockhanhi

Film critic
Ðề: Nhờ tìm tên 1 bộ phim.

Sau 24h những topic như thế này sẽ bị xóa, dù có trả lời.hay chưa

Các bạn thông cảm nhé.

demon_bn

Member
Ðề: Hỏi đáp tên phim (Mọi yêu cầu về tên phim xin post vào đây)

Các bạn cho mình hỏi tên phim này cái
Nội dung phim là nói về một ông chủ tập đoàn tổ chức 1 trò chơi cho mọi người tham gia, ai chiến thắng sẽ được 1 phần thưởng lớn. Khi tham gia các trò chơi thì mọi người phải tìm cách loại bỏ chính nhau, nhưng để hoàn thành việc thì rất khó, nên mọi người lập thành các nhóm, trong nhóm lại có sự phản bội nhau vì lợi ích cá nhân...các trò chơi mình nhớ tương đối là: có bóng vàng, bóng đỏ ...gì gì đó...trong nhóm lại có ng chính là ông chủ, một ng giả vờ hóa điên ngay từ ban đầu nhưng chính ng đó lại sắp xếp toàn bộ mọi chuyện, chia rẽ thành viên...
Mình xem thấy rất hay và ý nghĩa, các thành viên thể hiện sự thông minh tuyệt vời.
Vậy ai đã từng xem qua, và biết tên phim thì cho mình biết với, để mình xem lại, mình tìm mãi k thấy...
Cảm ơn mọi ng đã đọc, chúc xem phim vui vẻ...:D

ngdhieu

Well-Known Member

Không phải bạn ạ. Mình tìm đc rồi tên là :
Qin yong (1990)
TERRACOTA WARRIOR
Chiến binh đất sét
Cổ Kim Đại Chiến Tần Dũng Tình

Tên nó đó , nhưng tìm mãi không có chỗ download. hix

A.Terracotta.Warrior.1989.DVDRip.XviD-TxxZ - Hong Kong Movie (Torrent Download) - Asia Torrents

Tính đính kèm cái file torrent nhưng mà không được.

dung2408

Member

Các bác tìm cho mình một bộ phim, trước đây mình xem trên Star Movie, mình ko nhớ chính xác lắm, hi vọng là nhớ đúng, nội dung như thế này : một người đàn ông đi trả thù (hoặc tìm nguyên nhân) cho cái chết của vợ con. Anh ta đến công ty dược phẩm mà vợ anh ta làm khi còn sống, và phát hiện ra công ty này đang phát triển một loại thuốc bí mật, giống như là ma túy, khiến cho người sử dụng khỏe lên rất rất nhiều lần nhưng cũng gây ra những tác dụng phụ như ảo giác, hoa mắt gì đấy. Hồi đó mình chưa xem được hết nên giờ muốn tìm lại để xem, rất mong các bác giúp đỡ, cám ơn _ _!

^ nghe giống limitless (2011) nhỉ?

dung2408

Member

Không phải limitless bạn à, vì limitless là thuốc nó làm tăng trí thông minh, còn cái thứ thuốc trong phim này nó làm tăng sức mạnh cơ ==

lengockhanhi

Film critic
Max Payne đấy ! Khổ thật, cứ sáng chế tên phim cho hay vào, "Lửa hận thù" bây giờ hậu quả là muốn xem lại tìm không ra

kyoshjro90

có bạn nào biết tên tựa đề phim kinh dị nào hay thật hay không? Cho mình xin cái link luôn nha, phim mỹ, thể loại ma, rùng rợn càng tốt. Dạo này không biết sao thích mất loại này quá

Bên trên