Hỏi & Đáp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

0982878988

Ðề: [CẦN HỎI] các bác cho em hỏi đôi loa tannoy này với ạ !

Hứng thì tối nào chẳng hứng!!!
Ở đây toàn mấy ông chơi "cỏ" mà. Nhà chật hay rộng không quan trọng mà cửa có mở không .. và có mấy ai khoái nghe to đâu nhỉ trừ nhạc sàn khi chơi cỏ"... hi!
Mod HDCP và Tieubaocaca ơi, nút "thank" biến đâu rồi nhỉ???????????????

nhà em thì lúc nào cũng rộng cửa, hẹn bác mấy ngày cuối tuần rảnh không vướng bận công việc cho em học hỏi các bác.

TR0JAN

E đi ngang qua thấy bàn tán về Tan Noi nên em xin phép phát biểu đôi nhời :) :

Đôi này là hàng Việt Nam "Liên doanh" với Trung Quốc sản xuất các bác ạ. Gọi là hàng Tàu thì mang tiếng TQ quá :D

Bán rất nhiều ở Cửa Lò Nghệ An! Hình như là 8tr 1 đôi thì phải

Chất lượng thì e không có ý kiến gì :)

Nhìn là biết hàng fake rồi, Tannoy có bao giờ làm loa kiểu đó đâu, nhưng mà được cái là hợp tai bác chủ là ok.

mrduku

Member

nhà bác ở loong toon chỗ nào khi nào cho tôi ghé thăm với

beegees

Well-Known Member

nhà bác ở loong toon chỗ nào khi nào cho tôi ghé thăm với
Mít sờ Ku ơi, hôm nào qua lão "nhiều số" thì alo 0913030388 ới tôi đi với nhé! Cũng đang có tý việc nhờ ông đầu năm đây!!!

hungaudio

Member

Phải công nhận việt anh ba chế loa dáng đẹp thật, mắt các thợ chỉ cần nhìn qua ảnh đã bắt được lỗi dấy dán gia công....Cẩm phả đã có bác mua nhầm JAMO D590 giá rẻ bất ngờ 16tr tại đà nẵng,loa về đến nhà mới té ra hàng fake .đành ngậm đắng nuốt cay đẩy đi được với giá 3tr mà vẫn còn no sợ người ta phát hiện hàng fake ....thôi cũng là học phí cho người mới chơi các bác nhỉ...?

minhhaimdc

Well-Known Member

Hơ, em còn thấy thiếu vụ đôi DynAudio bác ơi, đôi đấy làm còn đẹp hơn D590 nhiều!....cứ mua loa cổ chẳng sợ hàng dởm:D, chỉ sợ mất " ZIN ZIN"

hai72

HD-1080i

Hơ, em còn thấy thiếu vụ đôi DynAudio bác ơi, đôi đấy làm còn đẹp hơn D590 nhiều!....cứ mua loa cổ chẳng sợ hàng dởm:D, chỉ sợ mất " ZIN ZIN"
Thay mỗi cái ê căng chất âm thay đổi hẳn còn gì=P~

hieuphamph

dây loa nào nghe bát sâu

em chào các bác em đang lua chọn dây loa bát sâu mà chua biết dây nào ?nhờ các bác giúp em ,em cám on

HDCP

Super Moderators
Ðề: Hỏi & Đáp !

Em di chuyển bớt một số topic cần hỏi của các bác vào đây, chỉnh sửa lại, lấy tên Hỏi & Đáp, các bác có cần hỏi vấn đề gì thì post vào đây nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

hieuphamph

XEM HàNG ÂM THANH CỦA EM

em chào các bác em là hiếu ,ha tu ,hạ long qn,em mê amthanh từ bé hôm nay em mạo muội khoe tí hàng nhỏ bé của em để các bác chi bảo và giúp em ,để có đuọc âm thanh hay hơn

hungaudio

Member
Ðề: XEM HàNG ÂM THANH CỦA EM

em chào các bác em là hiếu ,ha tu ,hạ long qn,em mê amthanh từ bé hôm nay em mạo muội khoe tí hàng nhỏ bé của em để các bác chi bảo và giúp em ,để có đuọc âm thanh hay hơn

Đôi 180a có một bác đã ghép thành công,tiếng dầy ấm áp khá ấn tượng...mỗi cái ghép được 180a hay thì hơi tốn đạn[-(
-loa pioneer-180A
-amp pioneer-1250(cổ khủng)
-cdp maranzt 14sa
-dây bờ bụi,hạt dẻ

toanthieutien

Các bác tư vấn giúp em kết nối đầu K+ thường với màn hình Vitính với

Chẳng là em có 1 cái PC đã kết nối TV plasma ở phòng khách( bằng cáp HDMI) và kết nối màn hình vi tính led LG ở phong ngủ cách phòng khách 7m bằng cáp VGA dài 10m. 1đầu K+ (thuờng) để xem thời sự và để bà xã xem VTV3, Đầu K+ này chỉ có 1 cổng AV out( em đã mua rắc chia ra 2 đường). 1 vào TV Plasma, 1 dự kiến vào màn hình vi tính ở trong phòng ngủ để thỉnh thoảng nằm xem cho nó ấm. Tình hình đặt ra là mong anh em chỉ giúp em cách kết nối nào đơn giản, gọn nhẹ nhất mà ít tốn kém vì xem TV này chỉ là phụ và vì là Toànthiếutiềnhix. Cụ thể ở Cẩm Phả em mua ở đâu? Em nghĩ có thể kết nối bằng cáp AV to VGA hoặc dùng TV box có cổng AV in phải không các bác.( em cũng có 1 em tivi box nhưng không có cổng AV in và 2 bộ chia 2 màn hình vì trước em chơi game sử dụng 2 cây 1 màn hình ) Mong anh em giúp dỡ.

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: Các bác tư vấn giúp em kết nối đầu K+ thường với màn hình Vitính với

Chẳng là em có 1 cái PC đã kết nối TV plasma ở phòng khách( bằng cáp HDMI) và kết nối màn hình vi tính led LG ở phong ngủ cách phòng khách 7m bằng cáp VGA dài 10m. 1đầu K+ (thuờng) để xem thời sự và để bà xã xem VTV3, Đầu K+ này chỉ có 1 cổng AV out( em đã mua rắc chia ra 2 đường). 1 vào TV Plasma, 1 dự kiến vào màn hình vi tính ở trong phòng ngủ để thỉnh thoảng nằm xem cho nó ấm. Tình hình đặt ra là mong anh em chỉ giúp em cách kết nối nào đơn giản, gọn nhẹ nhất mà ít tốn kém vì xem TV này chỉ là phụ và vì là Toànthiếutiềnhix. Cụ thể ở Cẩm Phả em mua ở đâu? Em nghĩ có thể kết nối bằng cáp AV to VGA hoặc dùng TV box có cổng AV in phải không các bác.(em cũng có 1 em tivi box nhưng không có cổng AV in và 2 bộ chia 2 màn hình vì trước em chơi game sử dụng 2 cây 1 màn hình ) Mong anh em giúp dỡ.

Theo mình thì dùng bộ chuyển từ giắc Video hoa sen về giắc VGA là ok. Hiện tại mua ở Cẩm phả thì mình bó tay. Còn nếu muốn mua trên Hà Nội thì có thể mua tại đây:

Tung Tuyen Computer - Nha nhap khau va phan phoi truc tiep cac san pham cong nghe thong tin - Show Product

toanthieutien

Ðề: Các bác tư vấn giúp em kết nối đầu K+ thường với màn hình Vitính với

Theo mình thì dùng bộ chuyển từ giắc Video hoa sen về giắc VGA là ok. Hiện tại mua ở Cẩm phả thì mình bó tay. Còn nếu muốn mua trên Hà Nội thì có thể mua tại đây:

Tung Tuyen Computer - Nha nhap khau va phan phoi truc tiep cac san pham cong nghe thong tin - Show Product

Cảm ơn bác chắc là mua tivi box có cổng AV in hoặc bộ chuyển đổi như bác giới thiệu thôi.

vietbeovnn

Ðề: Hỏi & Đáp !

Mấy anh cho em hỏi cái chương trình hay đọc phim ở máy tính tên là gì thế nhi? Em quên mất mà nghĩ mãi ko ra:(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên