Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Tomykhoai

Active Member
Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

1 ngày đẹp trời như ngày hôm qua hic tự nhiên 1 em NAS của em lăn ra ốm - chữa trị cả ngày Bác sĩ chuẩn đoán NAS không sao mà em HDD lại có bệnh :( em mang ra format để dùng cho HTPC thì không được. auto detec thì nhận nhưng không làm sao tạo được partition NTFS- em đã dùng rất nhiều thuốc đặc trị liều cao từ win đến Dos nhưng vô hiệu :( Bác nào biết cách chữa thỉ bảo em với. Thanks

ducphu

Well-Known Member

Các Pro làm ơn chỉ gì mình giải quyết trường hợp này với: Do mình vọc vọt mà bây giờ kô thể nào mở được file notepad bằng cách bình thường được, cứ open là nó báo như vầy:

Mong các Bạn chỉ cách sửa giùm, Thanks!

d3m0nj4c

Member

Các Pro làm ơn chỉ gì mình giải quyết trường hợp này với: Do mình vọc vọt mà bây giờ kô thể nào mở được file notepad bằng cách bình thường được, cứ open là nó báo như vầy:

Bạn download Notepad++ về chạy thử coi sao. Thân

d3m0nj4c

Member

Ở Đà Nẵng có bác nào biết nơi nào bán chân hoặc đế loa không nhỉ? Em đang cần để gác 2 em Ya NS-10M. Thanks các bác

daiduong04

Xin chào anh em hội HD đà nẵng,mình tìm hiểu về HD thì lạc vào đây thấy có hội này mọi người có thể cho biết ở đà nẵng thì mua loa,amply ở đâu là úy tín không?
Đc mấy anh trên này tư vấn bộ này : ONKYO 9377 + JBL ES 80 và DENON 710 AE + INFINITY 362 ,ở đâu có bán nhỉ?

d3m0nj4c

Member

Xin chào anh em hội HD đà nẵng,mình tìm hiểu về HD thì lạc vào đây thấy có hội này mọi người có thể cho biết ở đà nẵng thì mua loa,amply ở đâu là úy tín không?
Đc mấy anh trên này tư vấn bộ này : ONKYO 9377 + JBL ES 80 và DENON 710 AE + INFINITY 362 ,ở đâu có bán nhỉ?
Bác ghé đến Anh Duyên trên đường Lê Đình Dương, nằm đối diện quán bà Thôi. Hoặc ghé Thảo Vân hình như ở 21 Lê Duẩn. Hoặc Thế Giới Số nằm ở Phan Đình Phùng hỏi thử coi thế nào

mphuc

Member

1 ngày đẹp trời như ngày hôm qua hic tự nhiên 1 em NAS của em lăn ra ốm - chữa trị cả ngày Bác sĩ chuẩn đoán NAS không sao mà em HDD lại có bệnh :( em mang ra format để dùng cho HTPC thì không được. auto detec thì nhận nhưng không làm sao tạo được partition NTFS- em đã dùng rất nhiều thuốc đặc trị liều cao từ win đến Dos nhưng vô hiệu :( Bác nào biết cách chữa thỉ bảo em với. Thanks

Bác Khoai dùng thuốc gì rồi? Khi dùng chương trình đó Bác có thấy ổ không? Dùng Hiren và các chương trình Partition trong đó chưa? Có thấy ổ đĩa ko Bác? Và đặc biệt là dùng chương trình fix HDD của hãng tương ứng trong bộ Hirren!...

Theo như thông báo thì lỗi Bác gặp là khi Bác mở file .nfo hoặc file nào đó là không phải là .txt. Để giải quyết vấn đề, Bác phải Right-Click -> Open with -> đánh dấu check vào "...default..." -> chọn notepad -> OK
Để xác định file đang mở có đuôi chính xác là gì: vào Explorer -> Organize (góc trái phía trên) -> Folder and Search Options -> View -> bỏ chọn "Hide extensions for unknown...." -> OK

sawyer8x

Member

Hệ quả của việc kéo torrent ;))

zessyn_zisteen

Nhà phân phối đầu 3D

Cho em hỏi tại đà nẵng thì có nhà phân phối nào uy tín, dịch vụ chăm sóc tốt không ạh
Em định mua đầu để xem phim 3D và HD nên rất cần tư vấn.

Hiện tại em phân vân HD900B, V9, R300...

Mong các bác giúp em...

Cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!

Có ai đi xem 3D ở cafe Katy đường Bạch Đằng chưa? Còm men cái cua :))

Chỉnh sửa lần cuối:

thienvu77

Member

Ở Đà Nẵng có ai bán Jarguar Suhyoung PA 203N chính gốc, JBL RM 10 II (PGI) ko bà con.

Nếu có thì cho địa chỉ và cái giá luôn.

Thanks

kakakingmy

Chào các bác đà nẵng anh em

Mình ở Tam Kỳ city hihi, lúc trước mình có mua 1 bộ o NK HT-453k nhưng rồi tập tềnh mãi mới biết là mình thiếu thiết bị ngoài, muốn xem được HD + nhạc 5.1 thì phải có HDD+HD nữa, các bác tư vấn cho mình mua 2 em nó em có tầm hơn 3 củ thôi và cách kết nối HDD+HD+TV+Home, xin cam ơn/

kakakingmy

Em ở Tam Kỳ, em sắm dàn HT453k o NK và TV thì có cổng oppical, giờ e định đầu tư Tyco T8plus + HDD WD 1 con là này xài được ko ạ và giá là bao nhiêu, xin cho địa chỉ sdt ok thì chủ nhật mình ra hót luôn. mong phuc đáp, em dân mới vào nghề nên chưa có gì a e tư vấn rõ chút

pgasqlkt

Member

Tyco T8plus: 2.850k
HDD WD 1TB: 2.340k

tất cả bac có thể mua tại giai trí số: Địa chỉ: 41 Phan Đình Phùng P.Hải Châu 1, Q Hải Châu TP ĐÀ NẴNG
ĐT : 0511 3.833.899

bác đấu như sau:

hình ảnh: HDP-TV: HDMI.
âm thanh: HDP-HT543: optical.

kakakingmy

Con HDP thì em ok vì thấy các bác xài nhiều, con HDD thì em cần 500GB thôi, bác tư vấn giúp em con nào rẻ nhất mà các bác xài rồi với. thanks

Bên trên