Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

vdan67

Member
Có cập nhật 31200_20180207 các bạn nhé. Hết lỗi "Rất tiếc, Aquos Tv đã dừng lại" khi chuyển kênh kỹ thuật số. Cảm ơn Sharp đã cố gắng khắc phục.

Chỉnh sửa lần cuối:

xgamox

Member
Sau khi cập nhật, các bạn có thấy ti vi bị lỗi phần âm thanh không? Âm thanh loa bị chóe lên, kiểu như bị tiếng bị rồ lên (trước đây không có).
Ngoài ra, từ hồi đầu sử dụng, hình ảnh bị rung (bị giật giật) khi chiếu các hình ảnh tông nền màu xanh lá cây mặc dù UE630X có tính năng chống rung hình Dejuddering. Hỏi ông kỹ thuật bảo hành tại Hà Nội thì đổ cho nguồn phát. Bảo ông ấy cầm cái clip nào của đến đây chiếu xem có bị không thì biến mất dạng.
Tivi android nhưng chả sử dụng được vào việc gì (cần nhất là cắm ổ cứng xem phim 4K theo độ phân giải ti vi thì không sử dụng được). Không hiểu android để làm gì. Nếu chỉ youtube thì smart tv cũng được cần gì phải android.
Nói chung chất lượng bảo hành và chăm sóc khách hàng rất tồi tệ.

Chỉnh sửa lần cuối:

ice1

Member
Mới update lên Android 6 nhưng theo cảm nhận của mình không bằng bản cũ (nhiều video trên Youtube ko xem được, ko còn chế độ tua video tới và lùi, mình xem đầu VTVCab HD cắm vào cổng HDMI1 thì rất nhiều lần bật TV lên nó ko nhận mặc định cứ đen thui ...)

Nghe nói có khắc phục được một số vấn đề khi xem truyền hình miễn phí đã được khắc phục nên mình khuyên những ai đang xem truyền hình trả tiền không nên cập nhật.

ice1

Member
Sharp mới ra dòng mới có HDR, giá mềm, đã bắt đầu bán ở Malay đầu tháng 2, không biết bao giờ về bên mình nhỉ

vinhpapa

Member
Ai cho đánh giá về con 50LE580x được ko ?
Màu hơi ám xanh nhưng cũng ổn. Tần số quét không cao nên cảnh hành động nhanh chưa mượt mà. Hệ điều hành Android chạy ổn, chuyển kênh KTS đôi khi bị đơ, hình như đã được giải quyết với cập nhật mới nhất. Trong tầm giá này chắc là lựa chọn tối ưu nếu muốn Android

thuyln2

Màu hơi ám xanh nhưng cũng ổn. Tần số quét không cao nên cảnh hành động nhanh chưa mượt mà. Hệ điều hành Android chạy ổn, chuyển kênh KTS đôi khi bị đơ, hình như đã được giải quyết với cập nhật mới nhất. Trong tầm giá này chắc là lựa chọn tối ưu nếu muốn Android
Chục củ mà hơi cùi bác ạ :(

viethung888

Well-Known Member
Đang định xúc em 60UE630X này. Thấy date có vẻ sâu, các bác dùng thấy ổn ko ạ? Thương gia nào có báo giá hộ em luôn.

Bên trên