Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

techboy_xxi

Sáng nay mở tivi thấy báo có bản cập nhật 30400 cho sharp 50le580x mà sợ lỗi chưa dám lên. Bác nào lên rồi cho em xin đánh giá nhé :D

kovit

Member
Tivi 60LE630X có khe CI, dùng để làm gì vậy các bác? Ở Việt Nam có dùng được thẻ của mấy nhà đài nào không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

vdan67

Member
Tivi 60LE630X có khe CI, dùng để làm gì vậy các bác? Ở Việt Nam có dùng được thẻ của mấy nhà mạng không?
Thẻ Cam trên TV Sharp dùng để xem truyền hình kỹ thuật số mặt đất trả tiền đó bạn. Bạn mua thẻ Cam Anvien nhé, thẻ của VTVcab là cho truyền hình số cáp, k xem được trên tv Sharp. Khi bạn dò các kênh kỹ thuật số sẽ ra được rất nhiều kênh bị khóa. Khi lắp thẻ Cam vào, đăng ký gói cước theo ý muốn, thẻ sẽ mở khóa các kênh đó để xem được.

honolulu13

Well-Known Member
Có bác nào xài em này chưa cho em đánh giá? E chỉ cần xem 4K thôi chứ không quan tâm 8K giả lập của em nó.
Screenshot 2018-04-27 19.23.59.png

tvhieu

Member
Sau khi cập nhật, các bạn có thấy ti vi bị lỗi phần âm thanh không? Âm thanh loa bị chóe lên, kiểu như bị tiếng bị rồ lên (trước đây không có).
Ngoài ra, từ hồi đầu sử dụng, hình ảnh bị rung (bị giật giật) khi chiếu các hình ảnh tông nền màu xanh lá cây mặc dù UE630X có tính năng chống rung hình Dejuddering. Hỏi ông kỹ thuật bảo hành tại Hà Nội thì đổ cho nguồn phát. Bảo ông ấy cầm cái clip nào của đến đây chiếu xem có bị không thì biến mất dạng.
Tivi android nhưng chả sử dụng được vào việc gì (cần nhất là cắm ổ cứng xem phim 4K theo độ phân giải ti vi thì không sử dụng được). Không hiểu android để làm gì. Nếu chỉ youtube thì smart tv cũng được cần gì phải android.
Nói chung chất lượng bảo hành và chăm sóc khách hàng rất tồi tệ.
Công nhận bảo hành sharp hơi lâu, Mình bị boot loop đến bảo hành bảo phải thay main mà cả chục ngày rồi chưa thấy linh kiện đâu

khangnhl

Các bác cho mình hỏi:
Có bác nào nâng cấp HĐH phiên bản 31200_20180207 của tivi sharp 50ue630x chưa ạ? sau khi nâng cấp có lỗi lầm gì ko? cho chút xíu đánh giá sau khi nâng cấp ạ. Bác nào có bản 31200_20180207 cho mình xin nhé. cám ơn.

viethung888

Well-Known Member
  1. LC-60UA6800X định sắm e này mà ko biết chất lượng tv ra sao vì chưa dùng sharp bao h và tần số quét thực của e này là bn? Mong các bác chỉ giáo và cho đường link tham khảo thông tin ở trang mạng nước ngoài.
Quét thực chắc đc 60hz thôi bác! nhưng là dòng PREMIUM, một số web bán hàng ở Đông Nam Á quảng cáo Panel sản xuất taih Nhật với 7 Shields ???? Mình vừa xúc 1 cái LC-60UA6500X. Với tầm tiền này là ổn

ndchieu22

Well-Known Member
em đang sẵn hàng 60UA6500X bác nào có nhu cầu thì PM em theo chữ ký ah

Bên trên