Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

davita

Member
Mình ghi rõ từ đầu rồi mà bạn, nếu bạn set ngoài chế độ chuẩn ra thì hiện tượng sẽ được giảm đi tương đối, nhưng chắc chắn không hề dứt điểm, và video của bạn nếu mình chuyển qua chế độ cùng bạn thì cũng sẽ thể hiện như tivi bạn.
Trong video bạn đính kèm, hiện tượng trái bóng giật, bóng mờ vẫn còn , chứ không hề dứt điểm hẳn, nó chỉ đỡ hơn chút ít so với chế độ chuẩn thôi. Và khẳng định luôn nó quá tệ so với 1 tivi có tần số 60Hz bất kỳ, thời điểm hiện tại tivi có tần số 60Hz không có con nào hại điện như dòng ua6800x này.
Bạn xem khúc cuối video. Mình có chuyển qua Chuẩn nhưng tình trạng vẫn ko bị mất hẳn trái bóng như tv bạn. Khi đi xem để mua mình đã test video này đối với dòng 55in tương đương của Sony 55x7500F, LG 55UK7500PTA, Samsung UA55NU7400. Thấy tình trạng cũng tương tự như vậy. Để mình quay video chế độ Game cho bạn xem. Nếu lỗi Panel thì chế độ nào nó cũng bị

Game mode: https://drive.google.com/open?id=1Qrq5fOqfasjM5Zg6uaDZ-kQmJx1ABYFX

Chỉnh sửa lần cuối:

loyal_296

Member
Bạn xem khúc cuối video. Mình có chuyển qua Chuẩn nhưng tình trạng vẫn ko bị mất hẳn trái bóng như tv bạn. Khi đi xem để mua mình đã test video này đối với dòng 55in tương đương của Sony 55x7500F, LG 55UK7500PTA, Samsung UA55NU7400. Thấy tình trạng cũng tương tự như vậy. Để mình quay video chế độ Game cho bạn xem. Nếu lỗi Panel thì chế độ nào nó cũng bị

Game mode: https://drive.google.com/open?id=1Qrq5fOqfasjM5Zg6uaDZ-kQmJx1ABYFX
Thế bác giải thích sao con Asanzo ở trên cmt kia không bị, con LG ở các cmt trước của mình không bị.
Mình khẳng định từ đầu nếu ai chứng minh được các tivi có tần số 60Hz bị tình trạng như vậy mình tặng cái tivi SHARP đó luôn rồi mà . Còn như mình đã nói, từ chuẩn chuyển sang các chế độ khác nó giảm đi tương đối nhiều tầm 70% ( không còn mất hẳn trái bóng) nhưng hiện tượng giật lag trái bóng, trái bóng mờ đi dần dần ( không mất hẳn ) là vẫn tồn tại .
Clip bạn đính kèm, tại phút thứ 3 đến cuối video, khi MESSI tạt bóng vào thì trái banh trên tivi bạn bị chớp liên tục , không mất hẳn nhưng cũng không thể gọi là bình thường .
Mình comfrim là tivi bạn set chế độ chuẩn thì bị nhẹ hơn con của mình . Con mới nhận trưa nay thì không biết thế nào, để tối về test thử .

sagitagi

Active Member
Thế bác giải thích sao con Asanzo ở trên cmt kia không bị, con LG ở các cmt trước của mình không bị.
Mình khẳng định từ đầu nếu ai chứng minh được các tivi có tần số 60Hz bị tình trạng như vậy mình tặng cái tivi SHARP đó luôn rồi mà . Còn như mình đã nói, từ chuẩn chuyển sang các chế độ khác nó giảm đi tương đối nhiều tầm 70% ( không còn mất hẳn trái bóng) nhưng hiện tượng giật lag trái bóng, trái bóng mờ đi dần dần ( không mất hẳn ) là vẫn tồn tại .
Clip bạn đính kèm, tại phút thứ 3 đến cuối video, khi MESSI tạt bóng vào thì trái banh trên tivi bạn bị chớp liên tục , không mất hẳn nhưng cũng không thể gọi là bình thường .
Mình comfrim là tivi bạn set chế độ chuẩn thì bị nhẹ hơn con của mình . Con mới nhận trưa nay thì không biết thế nào, để tối về test thử .

hiện tượng trái bóng bị nhấp nháy thì tv sony nhà mình cũng bị khi xem mạng. Xem cáp thì chưa thấy bị

Chỉnh sửa lần cuối:

loyal_296

Member
hiện tượng trái bóng bị nhấp nháy thì tv sony nhà mình cũng bị khi xem mạng. Xem cáp thì chưa thấy bị
Cảm ơn bác .
Trich 2 cmt của 1 bác bên voz .
latzi;148837480 đã viết:
Cái này tv tôi sony 120hz (x9000E)cũng bị nhưng chỉ mạng bị ( xem trực tiếp trên fpt play). Xem đá bóng trái bóng khó nhìn vl. Tuy nhiên xem cáp hay chơi game thì ko bị. Xem Youtube cũng ko bị.

Con sony cũng android ko biết có phải lỗi chung ko
latzi;148837929 đã viết:
Mình vừa thử youtube với clip messi 4k trên tv cũng có hiện tượng trên. Bóng ko mất hẳn nhưng nhấp nháy khá khó nhìn. Chế độ hình ảnh thể thao luôn Sony X9000E

Update: xem bằng app trên tivi thì bị, tuy nhiên cắm vào PC xem youtube cũng video đấy 4k thì ko bị. Mình đoán mò là do con chip Mediatek trên tv yếu quá ko xử lý được hình ảnh mượt như con card màn hình trên PC

Update 2: sau khi chỉnh chế độ MotionFlow của Sony về mước Mượt - min. Rõ nét - max thì không còn bị hiện tượng như trên. Bác thử kiểm tra tv sharp xem có chức năng nào tương tự không

Còn cái lỗi nháy thì tv mình ko bị, chắc của bác bị lỗi
Sent from sailfish using vozFApp

davita

Member
Update: Mình xem đá banh trên K+ cũng ko bị.
Mình thấy lý do của bác bên voz có vẻ hợp lý
Kqua test ntn rồi bác loyal_296

loyal_296

Member
Mình không dùng dịch vụ truyền hình cáp trả tiền, chỉ dùng các dịch vụ OTT :( nên phần xem không qua mạng mình không thể test .
Xác nhận với bác là nếu kết nối lap với tivi thì phát cái video kia không hề bị .
Chỉ bị khi dùng android box ngoài, dùng android TV trên chính con SHARP, khi gắn USB trực tiếp lên tivi.
Mình đang nhờ bác ý tải video về test xem sao. Nếu vẫn bị thì đây là bug rất khó chịu của android trên lẫn SHARP và SONY luôn.
Vì như bữa giờ mình đã nói bữa giờ mình bị trên android box ngoài, usb, lẫn ở trên android TV cài ở chính con SHARP.

vanchai

Member
Đọc forum nước ngoài thì hình như màn con 50 khác con 60 inch. Xem các clip bác davita up lên thì chấp nhận được với tv 4k bình dân. Có lẽ mình cũng sẽ lấy con 60ua6800x. Điện máy Chợ Lớn sale còn 15tr. Mà chỉ đến hết 1/11. Giờ mua ngoài chắc tầm 17tr

loyal_296

Member
Update : Hôm qua rõ ràng mình kết nối lap để xuất hình ảnh thì không còn tình trạng đó nữa.
Sáng nay vừa kết nối thử lại lần nữa thì lại bị ( tối qua android 7.0, sau đó mình up lên 8.0 ) có vẻ như có cái gì đó liên quan giữa chip mediatek , số bản dựng android , và nguồn phát ( pc, lap top, android box , đầu kts v...v)

loyal_296

Member
Đọc forum nước ngoài thì hình như màn con 50 khác con 60 inch. Xem các clip bác davita up lên thì chấp nhận được với tv 4k bình dân. Có lẽ mình cũng sẽ lấy con 60ua6800x. Điện máy Chợ Lớn sale còn 15tr. Mà chỉ đến hết 1/11. Giờ mua ngoài chắc tầm 17tr
Nếu bác lấy thì bác khoan up lên android 8 , test dùm mình ở bản dựng android 7.0 .
Nếu bác có lap hay pc thì thử test clip đó ở AV chuẩn xem có bị không nhé.
Sau đó lên bản 8.0 hay không tùy bác , nếu lên thì test lại hộ mình lần nữa .
Rõ ràng hôm qua mình cắm lap test trên nền 7.0 thì không bị, sáng nay test trên nền 8.0 thì lại bị.
Còn android box, android tv thì cả nền 7 và 8 đều bị.
Lạ kỳ thật .

khoacmlx

Bác thử bấm phím Tool vào mục Hình ảnh -> Nâng cao -> Chế độ phim-> Tắt thử xem có hết tình trạng trái banh bị bóng ma không?

vdan67

Member
loyal_296: Con này lên 8.0 rồi có hỗ trợ google assistant chưa bạn? Mình có thể điều khiển smarthome bằng giọng nói trên tivi được không?

trandoanhau1980

Active Member
Mọi người cho mình hỏi từ ngày Sharp bán mình cho Foxconn thì chất lượng TV nó có còn như trước không vậy? Ai dùng sản phẩm này LC-60UA6800X rồi cho mình xin ít thông tin. Cảm ơn nhiều.

vdan67

Member
Con này lên 8.0 rồi có hỗ trợ google assistant chưa bạn? Mình có thể điều khiển smarthome bằng giọng nói trên tivi được không?

davita

Member
Con này lên 8.0 rồi có hỗ trợ google assistant chưa bạn? Mình có thể điều khiển smarthome bằng giọng nói trên tivi được không?
Assistant thì mình thấy có rồi thì phải(Mình chỉ mới hỏi thử thời tiết đồ thôi). Còn vụ smarthome thì mình ko rõ, mình ko có dùng cái này.

Tomtep

Active Member
Hnay mới đc điện máy chợ lớn đổi cho cái tv sharp 6800x 60" mới tinh với lý do hỏng mainboard. Hi vọng ổn

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên