Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

loyal_296

Member
thấy review con 50ua6800x xem bóng đá qua mạng bị mất trái bóng,nên chuyển qua 50ua6500x aquomotion 200hz mà cũng không ăn thua, vẫn giật không đượ̣̣c mượt. tốn thêm android box mà bên lowat review bảo chiều sâu hình ảnh kém con50ua6800x :(
Haha =)))),
Đệnh mệnh cho iem bắt tay bác cái , hôm ĐMCL sales còn 6tr8, tự tin đi rút đúng 6 củ 8 rồi chạy ra siêu thị trải nghiệm ( vì trước đó đã trải nghiệm con LC-50SA5200X ,cũng cùng thông số aquomotion 200hz luôn , nhưng tấm nền chỉ dừng ở mức full HD) , con 50SA5200X dù tắt hoặc bật thì trái banh vẫn mượt , vẫn nét căng , nhưng độ phân giải chỉ full HD nên mình không xúc mà chờ deal.
Đến khi thấy deal con 50UA6500X thấy khá thơm, kể cả bỏ cái os ngu học đó về dùng với box vẫn ngon chán.
Tự tin rút tiền chạy ra trải nghiệm để nếu ok thì mình thanh toán tại quầy ( Biên Hòa, và để chi nhánh Đà Lạt giao cho người thân mình)
Lúc ra trải nghiệm thì ôi thôi. Vđ =))), trái banh vẫn mất, vẫn giật, vẫn chớp y chang con UA6800X, có vẻ bị nhẹ hơn ( con kia bị 10 thì con này bị tầm 6,7 phần ) nhưng vẫn rất gây khó chịu.
Thử bật aquomotion lên thì nó đẩy độ sáng và màu sắc xuống, tình trạng đỡ hơn, không mất hẳn trái banh so với lúc chưa bật , nhưng trái banh vẫn chớp và vẫn giật.
Ngậm ngùi cancel xách đít về. Có hỏi nhân viên ĐMCL thì cũng bảo do tần số tivi quét thấp =)))))))), hài vãi chưởng.
Sau khi trải nghiệm 3 dòng UA6800X ; UA6500X, và SA5200X ( cùng có thông số y chang nhau , cùng có aquomotion 200hz , cùng OS , chỉ khác độ phân giải). Mình dự đoán lỗi này là do lỗi pannel 4k trên cả 2 dòng UA6800X, và UA6500X luôn . Viì con SA5200X chẳng bị gì cả , các con TV led thông thường cùng video đó đều thể hiện mượt mà nên vấn đề tần số quét ở đây chẳng liên quan gì cả .
Ý kiến cá nhân của mình là vậy.

loyal_296

Member
con bạn 60" có vẻ bị nhẹ hơn con 50" của mình ( đã bán ), bữa mình ra trải nghiệm thì con UA6500X nó bị nhẹ như con của b , gần như là vậy nhưng với mình cũng rất khó chịu.
B mình update bản cập nhật rồi, comfrim là chỉ đỡ hơn đôi chút , chứ không giải quyết được triệt để vấn đề này .

Tomtep

Active Member
con bạn 60" có vẻ bị nhẹ hơn con 50" của mình ( đã bán ), bữa mình ra trải nghiệm thì con UA6500X nó bị nhẹ như con của b , gần như là vậy nhưng với mình cũng rất khó chịu.
B mình update bản cập nhật rồi, comfrim là chỉ đỡ hơn đôi chút , chứ không giải quyết được triệt để vấn đề này .

Đặt 30hz ko bi bác ạ, 60hz thì vẫn biến mất như thường. chờ nó fix thêm thôi, nhưng xem bóng giờ đã tốt chán

boy86

Ae cho mình hỏi có app android nào có thể điều khiển tắt mở dc Tv sharp 6500x ko ak. ? Xin cảm ơn

loyal_296

Member
Đặt 30hz ko bi bác ạ, 60hz thì vẫn biến mất như thường. chờ nó fix thêm thôi, nhưng xem bóng giờ đã tốt chán
Mình bán rồi nên giờ kệ thôi.
Đang vẫn chờ deal nào thơm thì múc, bữa hụt con 55C6 giá 10 triệu tiếc vđ, con đó màu cũng khá ngon, loa ngon, 4kHDR, local dimming, bảo hành 3 năm , tặng 2 năm vip clip TV , mình ra trải nghiệm thấy rất ngon tuy nhiên không còn hàng, không điều hàng từ hcm về được nên đành thôi , không dám lấy con trưng bày @@
Ae cho mình hỏi có app android nào có thể điều khiển tắt mở dc Tv sharp 6500x ko ak. ? Xin cảm ơn
https://play.google.com/store/apps/details?id=fr.bouyguestelecom.remote apps này nhé, nhưng tivi và cả đt phải kết nối cùng 1 mạng wifi, nếu cắm dây Lan thì sẽ không quét ra thiết bị.
Cắm lan thì dùng apps này thay thế, mất đi cái tính năng tìm kiếm giọng nói
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.cetusplay.remotephone
// Nhầm 6500X thì chịu rồi, nó không dùng android nên không có apps nào đâu .

Chỉnh sửa lần cuối:

buihung

Administrator
Đang vẫn chờ deal nào thơm thì múc, bữa hụt con 55C6 giá 10 triệu tiếc vđ, con đó màu cũng khá ngon, loa ngon, 4kHDR, local dimming, bảo hành 3 năm , tặng 2 năm vip clip TV , mình ra trải nghiệm thấy rất ngon tuy nhiên không còn hàng, không điều hàng từ hcm về được nên đành thôi , không dám lấy con trưng bày @@
Chỗ nào deal 55C6 mà có 10tr vậy bác? Hôm trước được bác tienlequoc thông tin deal hot nên em mua con 49C6 giá 9,75tr thấy đã rất ngon rồi. Bác đã ngắm con X4 chưa nhỉ, thấy giá cũng ổn.

loyal_296

Member
Chỗ nào deal 55C6 mà có 10tr vậy bác? Hôm trước được bác tienlequoc thông tin deal hot nên em mua con 49C6 giá 9,75tr thấy đã rất ngon rồi. Bác đã ngắm con X4 chưa nhỉ, thấy giá cũng ổn.
Điện máy chợ lớn sales dịp giáng sinh đó bác, mà mình không mua được do con đó hút hàng nhiều người mua quá @@
Mình vẫn mong con 49C6 sales phát với giá 9,75 luôn ( ở ĐMCL luôn , con đó sales trước tầm 15 ngày con 55c6) , TCL thì chờ sales mua thôi, chứ mua với giá mặt bằng chung ở vật giá thì không thơm bác ợ.

boy86

https://play.google.com/store/apps/details?id=fr.bouyguestelecom.remote apps này nhé, nhưng tivi và cả đt phải kết nối cùng 1 mạng wifi, nếu cắm dây Lan thì sẽ không quét ra thiết bị.
Cắm lan thì dùng apps này thay thế, mất đi cái tính năng tìm kiếm giọng nói
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.cetusplay.remotephone
// Nhầm 6500X thì chịu rồi, nó không dùng android nên không có apps nào đâu .
App này xài dc cho tvbox ko bạn

trandoanhau1980

Active Member
Các bạn cho mình hỏi chút. Không biết chỉnh sửa thế nào mà tín hiệu từ đầu K+ phát sang TV 50ua6800x qua cổng HDMI 1 chỉ còn 640x480 nhưng cắm qua HDMI 2 thì vẫn như bình thường.

mammam

Member
Cách test thời gian TV led Sharp:
1. TV đang mở -->rút dây điện
2. nhấn, giữ nút: input và vol(-),phải nhấn ở trên TV, ko phải ở remote -->cắm điện
3.bạn sẽ thấy chữ K và dòng máy
4.nhấn đồng thời VOL(-) và CH(-) ---> service menu sẽ hiện ra
5. CHỈ dùng nút CH(-) và CH(+) để xem và KHÔNG dùng nút khác để điều chỉnh thông số...
Thankss

QXPro

Member
Mua em 60UA6800X chỗ bác Chiểu rồi về vẫn thấy nhỏ :D Hy vọng Sharp sớm bán em 70" AL1X mới để còn rước thêm về. Giá cả của Sharp khá hợp lý, ko chát như mấy hãng kia.

boy86

Con 6500x thỉnh thoảng tự mở màn hình 5s rồi tự tắt là lỗi j vậy ae ? Có ai bị như mình ko ?

tvhieu

Member
Bác có biết nhấn nút gì để xem TV đã xử dụng bao nhiêu giờ và bật tắt bao nhiêu lần kg?

1. tivi đang mở rút điện
2. Ấn đồng thời 2 phím VOL- và ENTER trên Tivi sau đó cắm nguồn, cứ giữ 2 phím đó bao giờ trên màn hình tivi hiển thị có chứ S thì ấn nhả 2 phím VOL- và ENTER ra rồi ấn đồng thời 2 phím VOL- và CH- (Ấn trên tivi).
Hình như trong menu này có reset được thời gian sử dụng thì phải

Bên trên