Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

sheralosh

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Hic, thấy bà con mua Q10 pro thấy ham quá, con Q10II mua từ thuở nào mà giờ vẫn còn tốt nên thấy tiếc khi bán đi.

Hix bác giống mình, cũng mua Q10II từ thủa napoleon :D, xem kodi ngon, nhưng thi thoảng xem TV online cứ thấy laglag, mà càng ngày càng chậm như ông cụ :D

oldfriend

Moderator

Hix bác giống mình, cũng mua Q10II từ thủa napoleon :D, xem kodi ngon, nhưng thi thoảng xem TV online cứ thấy laglag, mà càng ngày càng chậm như ông cụ :D

bán rẻ hoặc cho, có hơn triệu ấy mà, xài lâu hết khấu hao rồi, nâng cấp thôi ^^

giua2honbi

Active Member

em đang ngâm cứu con Q10 pro, các bro cho hỏi xem tv qua andoird box thì có bị chễ nhiều với cab hay với IPTV của FPT, VT ko ợ :(

oldfriend

Moderator

em đang ngâm cứu con Q10 pro, các bro cho hỏi xem tv qua andoird box thì có bị chễ nhiều với cab hay với IPTV của FPT, VT ko ợ :(

trễ loanh quanh 10-20 giây, nếu mà là bóng đá thì nhà bên "Zô....., Zô...." thì nhà mình lát sau mới zô :D

sheralosh

Member

bán rẻ hoặc cho, có hơn triệu ấy mà, xài lâu hết khấu hao rồi, nâng cấp thôi ^^

Tại vì mình cũng ít có nhu cầu sử dụng, thi thoảng mới xem bộ phim nên vẫn đang phân vân nâng cấp, đang phân vân con Himedia T2 ấy, có phu trực tiếp >40 kênh mà ko cần mạng, ko biết ae dùng em có đánh giá thế nào nhỉ ?

oldfriend

Moderator

Tại vì mình cũng ít có nhu cầu sử dụng, thi thoảng mới xem bộ phim nên vẫn đang phân vân nâng cấp, đang phân vân con Himedia T2 ấy, có phu trực tiếp >40 kênh mà ko cần mạng, ko biết ae dùng em có đánh giá thế nào nhỉ ?

nhà chung cư hoặc nhà cao tầng hoặc khu vực bắt được sóng thì mua.

Lúc trước mình có mua 1 con, về nhà không bắt được sóng do nhà mình chỉ là nhà trệt, bị 4 phía bao quanh. Mang lên chợ trời bán cho 1 bác nhà ở chung cư, về nhà không cần ăng ten rời mà bắt full kênh, vãi tè (trong khi mình ko bắt dc kênh nào)

sheralosh

Member

nhà chung cư hoặc nhà cao tầng hoặc khu vực bắt được sóng thì mua.

Lúc trước mình có mua 1 con, về nhà không bắt được sóng do nhà mình chỉ là nhà trệt, bị 4 phía bao quanh. Mang lên chợ trời bán cho 1 bác nhà ở chung cư, về nhà không cần ăng ten rời mà bắt full kênh, vãi tè (trong khi mình ko bắt dc kênh nào)

Oái giờ mới biết vụ này, nhà mình ko ở chung cư, cũng nhà đất bt thôi, mà còn 1 tầng nữa, nguy cơ mua con này ko ổn tí nào rồi

Thanks bác tư vấn

sheralosh

Member

Không biết bác nào rành vụ này ko, tư vấn cho mình cái

Hi các bạn;

Mình đang có 1 tình huồng như sau : Hiện tại bên mình dự định cho khách nước ngoài thuê, nên tv yêu cầu có nhiều kênh nước ngoài ( cụ thể là kênh của Nhật, và TQ). Mình đang phân vân ko biết nên chọn giải pháp nào cho phù hợp

1. Truyền hình cáp hiện tại mình thấy quá ít kênh
2. Chảo thu tín hiệu thì trước giờ mình chỉ nghe thôi chứ ko rõ thực hư thế nào
3. Android box thì ko biết có quá phức tạp với khách không ?
4. Có giải pháp nào tối ưu hơn không ?

P.S : các TV bên mình đều là smart TV, hiện đã lắp gói cao nhất của VNPT, 50MB thì phải

Mong nhận được sự tư vấn của các bác

Trân thành cám ơn;

oldfriend

Moderator

Trong trường hợp người dùng thì việc xem được nhiều kênh nước ngoài chỉ có thể tìm đến các addon trên Kodi, Iptv... xem bao la, thoải mái, tuy nhiên độ ổn định ko cao, thường xuyên thay đổi link (nếu có tìm dc addon nào xem ổn định thì cũng 1 thời gian sẽ đổi). Nên người dùng cá nhân họ linh hoạt đổi theo được.

Trường hợp bác kinh doanh mà dùng cách trên thì 1 thời gian ngắn sau link chết, phải cập nhật link mới thì mệt.

Mình nghĩ bác có 2 cách:

1. Trả lương cho 1 bạn kỹ thuật viên cập nhật liên tục các kênh truyền hình nước ngoài (tất nhiên cái gì miễn phí cũng có giá của nó)

2. Dùng hẳn dịch vụ truyền hình nào cung cấp nhìu kênh nước ngoài nhất có thể (trả tiền thì có quyền, nó cắt mất kênh nào là gọi chửi xối xả được).

3. Dùng chảo, tuy nhiên mình có đi qua vài khách sạn, resort dùng chảo rồi chia nhìu phòng, kênh lúc có lúc không, lúc nét lúc mờ, nên ko biết tư vấn gì mục này.

P/s: bác có thể qua thớt thiết bị truyền hình để nhờ tư vấn thêm. Thân

bên Himedia hình như bỏ luôn ko làm firmware cho Q10IV nữa thì phải, cái Q10 của mình vẫn bị cái lỗi 3D ko bung hết màn hình coi khó chịu dã man

meocon

Well-Known Member

bên Himedia hình như bỏ luôn ko làm firmware cho Q10IV nữa thì phải, cái Q10 của mình vẫn bị cái lỗi 3D ko bung hết màn hình coi khó chịu dã man

Q10 IV bỏ lâu rùi a :((

nbgiang88

Q10 IV bỏ lâu rùi a :((

Vậy thì m cũng ko đánh giá cao hãng này vì con này mới ra cũng độ hơn 1 năm, năm ngoái còn bán, thậm chí vài tháng trước vẫn còn...giờ cắt luôn update firmware là cách làm ngắn hạn, con Q10IV này trước khi ra dòng Pro vẫn là model cao nhất của hãng mà còn như vậy thì ko ổn

Vậy thì m cũng ko đánh giá cao hãng này vì con này mới ra cũng độ hơn 1 năm, năm ngoái còn bán, thậm chí vài tháng trước vẫn còn...giờ cắt luôn update firmware là cách làm ngắn hạn, con Q10IV này trước khi ra dòng Pro vẫn là model cao nhất của hãng mà còn như vậy thì ko ổn

con của mình vẫn còn bảo hành mà cắt hỗ trợ dù vẫn còn lỗi, ép người dùng lên Q10 pro y như hồi đó xài Q10II nó cũng cắt để lên Q10 IV. Nhưng nói chung tầm giá 3tr cho android box thì Q10 là ngon rồi, còn cái nào qua nó nữa đâu

upmitom

Well-Known Member

cá nhân e thì thấy k nên mua q5 và 10 pro vì tuổi đời của q5iv quá thấp , mẹ mới mua 15iv gần 3tr năm ngoái , năm nay đã khai tử ra con mới thì bố ai chịu đc -_-

3dong

Member

cá nhân e thì thấy k nên mua q5 và 10 pro vì tuổi đời của q5iv quá thấp , mẹ mới mua 15iv gần 3tr năm ngoái , năm nay đã khai tử ra con mới thì bố ai chịu đc -_-

Mình cũng nhất trí với ý kiến này. Con Q5 IV của mình dùng được năm rưỡi bị hỏng Chip, đành ngậm ngùi chia tay.... để rước một em khác

lequocvan

Active Member

Mình mua con Q5 IV dùng được 1 năm rưỡi thì hỏng, không khởi động được. Mang ra cửa hàng ITV Plus để kiểm tra thì nghe phán một câu xanh rờn: "Hỏng chíp". Thôi chia tay em nó và chuẩn bị $ để tậu con Q5 IV Pro thôi!!!!
Bác làm em rung
Q10 pro ko tương thích với USB Audio Player Pro, em mới đặt mua cũ lại Q5 IV để dành riêng nghe lossless

meocon

Well-Known Member

Bác làm em rung
Q10 pro ko tương thích với USB Audio Player Pro, em mới đặt mua cũ lại Q5 IV để dành riêng nghe lossless

Hiii , cẩn thận nha a :) khi nào có test nhắn e biết nha

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác làm em rung

Nếu chỉ để nghe lossless thì bác nên tính tới cái pi cài volumio dùng làm music server luôn, bật cả ngày lẫn đêm cứ gọi là vô sờ tư, pass nhạc các kiểu thoải mái, nhất là em thấy bác đang có mấy món đồ chơi cực hợp với em nó luôn

Bên trên