Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nam_bnn

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

dung Dune xem hay cai nó đơn giản. Cái này phức tạp mà lại không ổn định nữa

oldfriend

Moderator
mod thêm cây ăng ten bắt sóng cho khỏe =))

nam_bnn

Member

Đồng chí Oldfriend có vẻ đánh giá cao Himedia quá. Xét công bằng thì nó chắc không phải là tệ nhưng nó có vượt trội so với Dune hay không thì cong tùy mục đích sử dụng. Nhà mình mà lắp VNPT chứ nếu lắp FPT thì mình đã chọn dune rồi. Onlien đọc báo chơi game thì dùng laptop hoặc máy tính bẳng thôi. Mình lai không muốn trả tiền thuê bao cáp khi đã trả tiền cho Internet. He he!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Đồng chí Oldfriend có vẻ đánh giá cao Himedia quá. Xét công bằng thì nó chắc không phải là tệ nhưng nó có vượt trội so với Dune hay không thì cong tùy mục đích sử dụng. Nhà mình mà lắp VNPT chứ nếu lắp FPT thì mình đã chọn dune rồi. Onlien đọc báo chơi game thì dùng laptop hoặc máy tính bẳng thôi. Mình lai không muốn trả tiền thuê bao cáp khi đã trả tiền cho Internet. He he!

oh, chủ đề này nói nhiều rồi, bác tự do lựa chọn cái bác thích, mình cũng thế, mình nói thẳng luôn kết luận cho nó nhanh, ko phải bàn cãi gì thêm. Như ở trên:

1. Nói về online, Dune không có cửa so với Android box. Bác chứng minh điều ngược lại, ok, show bằng chứng ra. Còn bằng chứng của Android box ư, đầy những topic về XBMC, Kodi, App xem phim, xem truyền hình, đá banh, K+, Karaoke ... đầy ra đó.

2. Nói về hình ảnh. Dune hơn Android box ư ? bác mở 2 thằng cùng lúc show trên màn hình 100 inch như mình đi. Nói về hình ảnh mình chỉ thừa nhận Oppo 93-95-103-105 vượt trội về mặt hình ảnh so với tất cả các đầu phát khác thôi.

3. Về mặt chơi offline, xin lỗi bác chứ Dune nào chơi được x265, chơi được 4K, bluray iso còn vấp lên vấp xuống nói chi (bác cứ google cái này nhé, ko phải em nói điêu).

4. Về mặt âm thanh, xin lỗi chứ passthrough qua cho Rec xử lý hết. Sẵn tiện kiến thức có hạn, cho hỏi Dune của bác có chơi được Atmos không ?

kukumalu422

mấy bác cho em hỏi, e mới mua con himedia q10 IV xem phim hd bth được nhưng khi e xem thử bộ phimG.I.Joe.Retaliation.2013.Extended.Action.Cut.1080p.BluRay.x264.TrueHD.7.1 thì xảy ra vấn đề về âm thanh. nó k ra được âm thanh dù thử phát bằng các phần mềm khác nhau . em xuất âm thanh bằng dây av vô ampli. xin cho em hỏi là vấn đề do đâu ^^

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mấy bác cho em hỏi, e mới mua con himedia q10 IV xem phim hd bth được nhưng khi e xem thử bộ phimG.I.Joe.Retaliation.2013.Extended.Action.Cut.1080p.BluRay.x264.TrueHD.7.1 thì xảy ra vấn đề về âm thanh. nó k ra được âm thanh dù thử phát bằng các phần mềm khác nhau . em xuất âm thanh bằng dây av vô ampli. xin cho em hỏi là vấn đề do đâu ^^

bác xuất âm thanh bằng cổng AV thì không thưởng thức được âm thanh True HD 7.1 đâu, bác muốn nghe âm thanh True HD thì xuất âm thanh qua cổng HDMI nhé.

Còn muốn nghe tiếng qua cổng AV thì vào Setting, chọn ngõ ra âm thanh là L/PCM nhé.

linh0983

Well-Known Member
Q10 IV khi play phim có hỗ trợ âm thanh DTS-HDMA hoặc DOBBY-TrueHD thì trinh mặc định và MxPlay hiển thị đầy đủ chữ màu đỏ DTS-HDMA hoặc DOBBY-TrueHD trên REC nhưng khi chuyển sang trình Kodi hay XBMC thì trên REC chỉ hiện ra chữ DTS hoặc DOBBY . Em setup đủ cách mà nó cũng không hiện ra chữ DTS-HDMA hoặc DOBBY-TrueHD các bác có thể giúp em . Thanks ...

oldfriend

Moderator
Q10 IV khi play phim có hỗ trợ âm thanh DTS-HDMA hoặc DOBBY-TrueHD thì trinh mặc định và MxPlay hiển thị đầy đủ chữ màu đỏ DTS-HDMA hoặc DOBBY-TrueHD trên REC nhưng khi chuyển sang trình Kodi hay XBMC thì trên REC chỉ hiện ra chữ DTS hoặc DOBBY . Em setup đủ cách mà nó cũng không hiện ra chữ DTS-HDMA hoặc DOBBY-TrueHD các bác có thể giúp em . Thanks ...

bạn cài wraphimedia để khi chơi Kodi nó sẽ lôi trình mặc định của himedia lên play. Hoặc dùng các bản XMBC 13.1 Gotham có thể pass được DTS-HD

supportitvplus

Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác đang sử dụng bản Kodi/ XBMC nào để chơi phim thế? Em thấy trên Q10, nếu chơi offline thì bác cứ xơi cái em trình mặc định là thích nhất :D, cũng duyệt poster được mà, hehe. XBMC chơi online là chính thôi bác :)

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác đang sử dụng bản Kodi/ XBMC nào để chơi phim thế? Em thấy trên Q10, nếu chơi offline thì bác cứ xơi cái em trình mặc định là thích nhất :D, cũng duyệt poster được mà, hehe. XBMC chơi online là chính thôi bác :)

Em chủ yếu là xem film online trên server fshare bằng acc Vip thông qua addon Xshare cài vào Kodi 14.2 nhưng chỉ passthrough được DTS không được DTS-HDMA .

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em chủ yếu là xem film online trên server fshare bằng acc Vip thông qua addon Xshare cài vào Kodi 14.2 nhưng chỉ passthrough được DTS không được DTS-HDMA .

Mạng khủng thế, tính chơi cả iso bluray online à. :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác có đọc comment của mình ko ?

bác cài cái này vào thử xem nhé.

XBMC 13.1

hoặc cài bản kodi này kèm wrap
Kodi 14.2

hinedia

Bên trên