Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nam_bnn

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Không xem phụ đề rời cho bluray folder đc. Bác nào chỉ lại e với

eolohd

Active Member

Hôm trước down của 1 bác 2 đoạn phim về đàn vịt trời. Dung lượng tầm 500 MB cho 5 giây chuẩn nén 264.
Không biết các bác sao chứ con q10iv của em nó giật đùng đùng như động kinh.
anh bạn meocon có ý kiến gì không?

Bác dùng ổ giao tiếp nào ạ? USB 2.0 hay 3.0? hay dùng Sata trực tiếp? Em test với USB 3.0 và SATA trực tiếp cho Q10 IV không giật tí nào. Nhớ dùng trình mặc định nhé.

oldfriend

Moderator
báo cáo với các bác là em dùng Q5 hát karaoke không có vấn đề gì nhé, đã thử mở gần max volumn nhưng không nghe rè hay âm thanh có vấn đề gì cả. Mình xuất âm thanh karaoke qua cổng AV nhé.

Hệ thống: đầu Q5 IV làm đầu phát
Amply paramax cùi
Loa Bose 301 serie 5
Mic cùi
Chiến thôi

chi tiết hình ảnh và video clip...

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
[video=youtube;pagsHdh4n8o]https://www.youtube.com/watch?v=pagsHdh4n8o&feature=youtu.be[/video]

clip...

ruatmap

Member

Làm gì đã có himedia 8 lõi, trên forum tung của chỉ giới thiệu các CPU trong đó có 1 con 8 lõi thôi nhưng ko có Hisilicon, dòng Himedia chỉ dùng chip hisilicon nhưng chưa có con 8 lõi cho set top box, mobile thì có.

Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Làm gì đã có himedia 8 lõi, trên forum tung của chỉ giới thiệu các CPU trong đó có 1 con 8 lõi thôi nhưng ko có Hisilicon, dòng Himedia chỉ dùng chip hisilicon nhưng chưa có con 8 lõi cho set top box, mobile thì có.

lõi 8 theo lịch 1-2 tháng nữa mới có mà ???

nam_bnn

Member

Bác dùng ổ giao tiếp nào ạ? USB 2.0 hay 3.0? hay dùng Sata trực tiếp? Em test với USB 3.0 và SATA trực tiếp cho Q10 IV không giật tí nào. Nhớ dùng trình mặc định nhé.

2.0 đó bác. Để tối chép vào ổ cứng gắn trong xem thử

linh0983

Well-Known Member

Hôm trước down của 1 bác 2 đoạn phim về đàn vịt trời. Dung lượng tầm 500 MB cho 5 giây chuẩn nén 264.
Không biết các bác sao chứ con q10iv của em nó giật đùng đùng như động kinh.
anh bạn meocon có ý kiến gì không?

2 video clip này Q10 IV play bằng trình mặc định hay Mxplay bình thường mà bác ...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mình chơi mặc định đó . Clip 1080 thì Ok nhưng cái 2160 thì giật như động kinh.

các bác cứ lấy các clip bitrate khủng ra để xem con nào chơi được ah ^^, đợi con lõi 8 ra rồi mình test cho nhé =))

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

báo cáo với các bác là em dùng Q5 hát karaoke không có vấn đề gì nhé, đã thử mở gần max volumn nhưng không nghe rè hay âm thanh có vấn đề gì cả. Mình xuất âm thanh karaoke qua cổng AV nhé.

Amply paramax cùi
Loa Bose 301 serie 5
Mic cùi
Chiến thôi

Bác chơi không cần công nghệ làm mát Q5 ah :D. Bác nào hát bài Tổ Quốc Gọi Tên Mình hay ác chiến quá :D.

q10 setup thế nào để vừa xem phim vừa hát karaoke qua ampli denon x4100 . MỚi có amply và máy chiếu. E định sắm thêm q10, loa về vừa xem phim vừa hát karaoke

oldfriend

Moderator

q10 setup thế nào để vừa xem phim vừa hát karaoke qua ampli denon x4100 . MỚi có amply và máy chiếu. E định sắm thêm q10, loa về vừa xem phim vừa hát karaoke

xem phim lấy âm thanh qua HDMI, karaoke lấy âm thanh qua ngõ AV

---------- Post added 20-05-2015 at 07:40 ----------

Bác chơi không cần công nghệ làm mát Q5 ah :D. Bác nào hát bài Tổ Quốc Gọi Tên Mình hay ác chiến quá :D.

trước giờ vẫn để Q5 thoáng mát, ko cần dùng công nghệ gì thêm, cày cả năm nay chưa thấy cháy, mừng ghê =))

meocon

Well-Known Member

Phim đi HDMI out hoặc optical , KOK thì xài AV :)

camry2006

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Amply paramax cùi
Loa Bose 301 serie 5
Mic cùi
Chiến thôi

Bác hát karaoke bằng chương trình gì vậy? chỉ giáo giúp.

oldfriend

Moderator
nhà không có điều kiện nên xài bản crack - khuyến khích bác mua app bản quyền để ủng hộ tác giả :D

huy manh

Member

Các bác cho em hỏi con q10 iv với xtremer prodigy thì nên chọn con nào ngon dễ sử dụng và hình ảnh đẹp ạ

Bên trên