Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác cho em hỏi con Himedia Q10 IV có tương thích với ổ HDD western digital 2TB/ CACHE 64MB /SATA 3 (6.0 GB/S) - CAVIAR GREEN không ạ? Em đang tính mua mỗi thứ một nơi!

4tb còn nhận nha bác , cứ yên tâm mà mua

cuong_tnt

Member

Nếu qua điện thoại chắc bác nên cài ứng dụng nút power ảo là uki, em quên mất tên ứng dụng rồi hihi

Bác cho em hỏi ngoài lề chút. Bác dùng miracast có lag và nhòe hình ko. Em dùng bị thường xuyên, ko chơi game qua màn hình to đc nên ức chế vụ này :(

nam_bnn

Member

Miracast không biết ngon không nhỉ? Hicontrol dùng khá ngon. Nhưng mỗi tội không cài được trên Nexus với cả Iphone. Định mua chủ yêu để xem offline ai ngờ giờ toàn xem tivi với vua HD

cuong_tnt

Member

Miracast không biết ngon không nhỉ? Hicontrol dùng khá ngon. Nhưng mỗi tội không cài được trên Nexus với cả Iphone. Định mua chủ yêu để xem offline ai ngờ giờ toàn xem tivi với vua HD

Miracast tồi tệ lắm bạn à. Mình đang dùng nè. Nhòe, giật hình liên tục. Có Air play cho IOS thì ngon, mượt ở mức chấp nhân đc thôi. Nói chung hàng tàu cũng chẳng đòi hỏi gì nhiều. Sự thật phũ phàng nó là như vậy đó bác ạ

himediatechvn

Active Member

Miracast tồi tệ lắm bạn à. Mình đang dùng nè. Nhòe, giật hình liên tục. Có Air play cho IOS thì ngon, mượt ở mức chấp nhân đc thôi. Nói chung hàng tàu cũng chẳng đòi hỏi gì nhiều. Sự thật phũ phàng nó là như vậy đó bác ạ

IOS mirroring trên himedia box là mượt mà nhất trong các AB hiện này mà bác, phản chiếu chơi game, movie ngọt luôn.
Tính năng IOS mirroring trên HiMedia Q5 IV, Q10IV tích hợp sẵn vào firmware, không cần cài thêm bất

Miracast thì ngay cả thiết bị chuyên dụng cũng còn nhiều hạn chế, hơn nữa còn phụ thuộc vào cả điện thoại, có loại hỗ trợ có loại không, miracast trên tất cả các AB đều không được như kỳ vọng đâu nhé. :)

supportitvplus

Haha, thế bác đã có ổ cứng để kết hợp với em nó chưa mà lại toàn chơi online vậy :D Bác mà chơi ổ cứng thì chẳng mấy hôm mà chán mấy app xem phim online...

ngonphi_bg

Member

Âm thanh của Q5 có bằng Q10 không các bác?

Trời đất. Ra tận nơi bấm thì mình hỏi các bác làm. Ý mình là tắt bật thông qua điện thoại hoặc chuột bàn phím ko dây í ^^

Các điều khiển qua wifi thì chắc chắn là không thể power on được, chỉ power off được thôi, vì chỉ khi máy đã power on rồi chương trình mới hoạt động để nhận lệnh. Chỉ có điều khiển có hồng ngoại thì mới power on được.
Có cách là bác xài chuột bay (em xài thằng Riitek r13), vừa xài được chuột, bàn phím, vừa có hồng ngoại để bác điều khiển, còn không kiếm điện thoại có điều khiển hồng ngoại, nhưng điều khiển hồng ngoại trên điện thoại android rất hạn chế về code điều khiển thiết bị, thua xa mấy bản giành cho window mobile hồi xưa

HueHDplus

Member

Có bác nào biết cách tắt/bật còn Q5IV mà ko cần phải động đến điều khiển không. Mình dùng toàn bằng Hicontrol hoặc là bàn phím chuột, rất ít khi dùng điều khiển. Để thấy bừa nhà khó chịu quá, muốn cất đi.
Điều thứ 2 muốn nhờ các bác nữa là: tại sao mình dùng miracast nó chậm và lag ko được như air play của ios. Toàn báo signal poor trong khi Wifi để ngay bên cạnh chứ có đi đâu xa đâu mà yếu :(

1, Theo như nhu cầu của bác, mình xin tư vấn 1 giải pháp đó là: smartphone + thiết bị điều khiển thông minh Smarthome Broadlink RM Pro. Sắm thêm cái này, bác có thể tạm biệt remote của các thiết bị điện nhà bác rùi :D
2, Tính năng Miracast trên Himedia Box thuộc dạng ổn nhất so với các dòng khác hiện nay rồi bác. Miracast không phụ thuộc vào tốc độ mạng mà phụ thuộc khả năng hỗ trợ tính năng này trên smartphone của bác đấy ợ (vd: 1 số dòng của smartphone Sony, Samsung Sserie...)

cuong_tnt

Member

Các điều khiển qua wifi thì chắc chắn là không thể power on được, chỉ power off được thôi, vì chỉ khi máy đã power on rồi chương trình mới hoạt động để nhận lệnh. Chỉ có điều khiển có hồng ngoại thì mới power on được.
Có cách là bác xài chuột bay (em xài thằng Riitek r13), vừa xài được chuột, bàn phím, vừa có hồng ngoại để bác điều khiển, còn không kiếm điện thoại có điều khiển hồng ngoại, nhưng điều khiển hồng ngoại trên điện thoại android rất hạn chế về code điều khiển thiết bị, thua xa mấy bản giành cho window mobile hồi xưa

Thanks bác đã tư vấn, bác nhắc đến hồng ngoài làm mình nhớ tới cái điện thoại LG G2 của mình có chức năng học điều khiển, mình đã thử và thành công, từ nay dùng đt và logitech K400 là đủ, cất đc cái remote đc rồi :)

cuong_tnt

Member

1, Theo như nhu cầu của bác, mình xin tư vấn 1 giải pháp đó là: smartphone + thiết bị điều khiển thông minh Smarthome Broadlink RM Pro. Sắm thêm cái này, bác có thể tạm biệt remote của các thiết bị điện nhà bác rùi :D
2, Tính năng Miracast trên Himedia Box thuộc dạng ổn nhất so với các dòng khác hiện nay rồi bác. Miracast không phụ thuộc vào tốc độ mạng mà phụ thuộc khả năng hỗ trợ tính năng này trên smartphone của bác đấy ợ (vd: 1 số dòng của smartphone Sony, Samsung Sserie...)

1/ Vấn đề điều khiển em đã giải quyết đc bằng cách cho con LG G2 của e học lại từ remote của Q5 rồi. Thanks bác đã tư vấn!
2/ Vấn đề Miracast thì em đã thử với 1 số dòng tivi có hỗ trợ miracast tích hợp, thì thấy chạy hoàn toàn ổn đinh. Vẫn có độ trễ nhưng ko đáng kể, đặc biệt là ko có hiện tượng bị nhòe hình. Còn như bác nói là nó phụ thuộc vào khẳng năng hỗ trợ trên điện thoại, thì em cam đoan là con G2 của e được hỗ trợ, phần mềm miracast của hãng đc nhúng thắng vào rom luôn chứ ko phải là cài app bên thứ 3 đâu ạ :)

meocon

Well-Known Member

Chuột bay KM 800 , tắt dc nhưng ko On dc :))

Chuột bay km800 xa 6m có lag ko bác? Mấy mét thì ko lag?

Có video review em km800 này ko nhỉ?
So với km 800 plus con nào hơn?
con này chơi đua xe có ngiêng nghiêng để lái được ko bác?

phuongtv_76

Well-Known Member

E khẳng định mỉacast kém do chính cái q10iv đó, e dùng mỉacast của con tv65hu8500 thì chả khác airplay, còn trên q10iv thì ai cũng biết rồi
1/ Vấn đề điều khiển em đã giải quyết đc bằng cách cho con LG G2 của e học lại từ remote của Q5 rồi. Thanks bác đã tư vấn!
2/ Vấn đề Miracast thì em đã thử với 1 số dòng tivi có hỗ trợ miracast tích hợp, thì thấy chạy hoàn toàn ổn đinh. Vẫn có độ trễ nhưng ko đáng kể, đặc biệt là ko có hiện tượng bị nhòe hình. Còn như bác nói là nó phụ thuộc vào khẳng năng hỗ trợ trên điện thoại, thì em cam đoan là con G2 của e được hỗ trợ, phần mềm miracast của hãng đc nhúng thắng vào rom luôn chứ ko phải là cài app bên thứ 3 đâu ạ :)

Bên trên