Hội Nvidia Shield Android TV

pttpth

Active Member
K+ thì em chịu vì ở Mỹ k xem được nó khoá IP quốc tế nha bác,còn ổ cứng thì vô tư,mình cắm thử ổ 4TB loại có điện nguồn hoặc loại Passport 2TB ngọt sớt.

kysirua

Member
K+ thì em chịu vì ở Mỹ k xem được nó khoá IP quốc tế nha bác,còn ổ cứng thì vô tư,mình cắm thử ổ 4TB loại có điện nguồn hoặc loại Passport 2TB ngọt sớt.
Cụ thử tải phần mềm myk+ xem, em ib cụ tài khoản xem nó có cho chạy ko? Còn ổ cứng vậy là ok rùi.

baohen1510

Well-Known Member
Cụ thử hộ em xem Myk+ có dùng đc ko? Hơn nữa nếu bản 16gb cắm ổ cứng gắn ngoài có đọc đc ko?
Kg bao giờ chơi được K+ đâu.
Mới nhận con shield 2 hôm qua . Tổng chi phí về khoảng 5tr5 .
Xem được myk+ now nhé bác , mấy kênh HD xem hơi bị ngon . Gắn ổ 3TB máy nhận bình thường

Chỉnh sửa lần cuối:

pttpth

Active Member
Vậy mà ai phán không xem được K+ kinh thế :) chúc mừng bác hàng về VN nhanh gớm :)

Chỉnh sửa lần cuối:

pinochio

Active Member
Các bác có thể chia sẻ vài app hoặc add on Kodi nào hay dùng, và thấy tâm đắc nhất không?

Phiền bác bớt chút thời gian chỉ rõ hơn chút để ra tết em đặt 1 máy. Tốn có 5,5tr mà một số shop bán hơn 6,5tr

baohen1510

Well-Known Member
Làm thế nào cài được app MyK+ vậy bạn? Mình tìm khắp Google Play store không có
https://m.apkpure.com/myk/com.irdeto.kplus
Link tải app đo bạn . Tải về rồi cài đặt . Chạy lên nó se hiển thị giao diện như cho điện thoại , lần đầu nó sẽ yêu cầu đăng nhập tài khoản myk+ now , sau đó bạn dùng cần joystick trên tay cầm chơi game đi kèm ( hoặc chuột máy tính ) để điều khiển mũi tên .Chỉ việc chọn kênh và nó tự động full màn hình tv à
Không thể sử dụng remote dc vì Không biết nó chỗ nào để mà chọn cả . Chỉ có cách ở trên trên mới điều khiển được

vinagoh

Well-Known Member
Nay khởi động máy thì nó hỏi có upgrade bản 5.0.
Bác nào úp rồi ổn kg?

qiqaqiqo

Active Member
https://m.apkpure.com/myk/com.irdeto.kplus
Link tải app đo bạn . Tải về rồi cài đặt . Chạy lên nó se hiển thị giao diện như cho điện thoại , lần đầu nó sẽ yêu cầu đăng nhập tài khoản myk+ now , sau đó bạn dùng cần joystick trên tay cầm chơi game đi kèm ( hoặc chuột máy tính ) để điều khiển mũi tên .Chỉ việc chọn kênh và nó tự động full màn hình tv à
Không thể sử dụng remote dc vì Không biết nó chỗ nào để mà chọn cả . Chỉ có cách ở trên trên mới điều khiển được
Cảm ơn bạn nhé!

Bên trên