Hội Nvidia Shield Android TV

dungtoandung

Well-Known Member
Em muốn gia nhập hội thì lấy sheld nào, hình như có bản pro , viêtnam thì có nhà cung cấp nào ạ

linh0983

Well-Known Member
Khôi phục cài đặt gốc + up frimware remote + sạc đầy remote a . ( Shield 1 )

hainam1982

Well-Known Member
làm vậy là hết lỗi hả bác. em up frimware remote + sạc đầy remote rồi nhưng ko hết lỗi chỉ chưa khô phục cài đặt gốc thôi. tối nay về làm thử vậy

MrBo682

Well-Known Member
Em cài SPMC rồi bác ạ, tự add thêm VietMediaF, Xshare với itvplus, ko biết vậy đã đủ app cần chưa?
Thế này bạn :
* Các bản build đó không hổ trợ 4K, chỉ tối đa lên được 1080p 60hz.
* 3 app đó tương đối khá đủ.
Kodi 16 trở xuống kẹt 2 điểm:
* Không hổ trợ độ phân giải 4K
* Không hổ trợ passthruogh tốt âm thanh lossless ( TrueHD hay Atmos)
Các bản SPMC hay các bản build của IPTVplus thực chất cũng là kodi 16,
không hổ trợ cập nhật online lên kodi17.
Còn nếu cài trực tiếp Kodi 17 thì các addon ( trừ Xshare) không hổ trợ.
Nếu nhu cầu bạn không cần 4K và passthru audio , bạn dùng bản đó cũng được.

MrBo682

Well-Known Member
Em muốn gia nhập hội thì lấy sheld nào, hình như có bản pro , viêtnam thì có nhà cung cấp nào ạ
Chỉ khác nhau ở bộ nhớ 16G và 500G. Tuy nhiên bản 16G vẫn hổ trợ nâng cấp bộ nhớ bằng cách cắm thêm bên ngoài qua USB. Tùy nhu cầu thôi ...
Trong nước chỉ toàn kẹp nách , xách tay hihihi, chưa có nhà phân phối...

ds2k

Active Member
Shield 2017 của em đã về. Tối qua em test online YouTube và Netflix thì đúng là mượt và đẹp. Đường truyền em dùng có 8mbps.

Offline thì em còn đang loay hoay. Xem được bằng trình Video mặc định và trình video của ES File Explorer, nhưng đang bị hình chậm so với tiếng. Mxplayer, SPMC va Kodi thì em chưa có thời gian thử.

Em xin cập nhật là SPMC và Kodi chạy ngon với các file offline, passthrough đầy đủ các định dạng âm thanh, ko bị mất đồng bộ giữa hình và tiếng. Vì ko biết dùng các add-on nên em thường dùng Kodi, bản 17 này giao diện gốc đẹp hơn SPMC nhiều.

dungtoandung

Well-Known Member
Em mới mua Shield, các bác hay chơi game gì chỉ qua cho em với, hình như toàn game online thì phải , Game android thì cài thế nào ạ, em thích đua xe, bắn súng. Cảm ơn các bác

dungtoandung

Well-Known Member
Mình mới chơi shield, bật lên đến mối biểu tượng nó toàn đọc tên, tắt đi ở đâu , các bác chỉ giúp ạ

dungtoandung

Well-Known Member
Làm sao đưa ứng dụng cài bằng file apk ra màn hình home được, em cài pub , muốn chạy phải vào setting, app mới chạy được, các bác giúp em với

dungtoandung

Well-Known Member
Em xin cập nhật là SPMC và Kodi chạy ngon với các file offline, passthrough đầy đủ các định dạng âm thanh, ko bị mất đồng bộ giữa hình và tiếng. Vì ko biết dùng các add-on nên em thường dùng Kodi, bản 17 này giao diện gốc đẹp hơn SPMC nhiều.
Bác cài Kodi bản nào? Trên Shield chỉnh âm thanh thế nào, Kodi chỉnh thế nào? Mình cài Kodi 16.1 của ITVplus thì không ra được .
Chạy offline thì không add được file
Dùng VLC có passthrough được không?
Cảm ơn bác

Bên trên