Hội Nvidia Shield Android TV

dungtoandung

Well-Known Member
Shiel 2015 mỗi lần shutdown lại phải pair lại điều khiển và tay game ạ?
Bác nào dùng điều khiển TV có CEC để điều khiển shield chỉ cách setup cho em với.
Cảm ơn các bác

vinagoh

Well-Known Member
Shiel 2015 mỗi lần shutdown lại phải pair lại điều khiển và tay game ạ?
Bác nào dùng điều khiển TV có CEC để điều khiển shield chỉ cách setup cho em với.
Cảm ơn các bác
Sau mỗi lần Reset mới phải Pair lại chứ Bác?
Con TV của mình đời 2009, gắn cáp HDMI từ Shield --> TV, dùng khiển TV được tất Bác ạ.
Bật CEC trên Shield On.

dungtoandung

Well-Known Member
Minh vừa đăng ký netflix ,có tk trên máy tính., dùng Shield lại bị bắt đăng ký tk.
Các bác biết chỗ nào trên shield cho đăng nhập tk đã có không

zidane89

Member
Thanks Bác! :)
Sau khi up lên android 7 thì cả 2 cỗng usd không nhận hdd, nhưng đèn hdd vẩn sáng.
Em thì mãng android này kém cực kỳ, chỉ biết dùng.... :)
Nếu Bác đã giúp thì chỉ giúp mình từng bước phải làm như thế nào, down gì.......để em vọc tí.
Cảm ơn Bác.
Có gì đâu:
1. Down 1 fw gốc trên trang chủ Nvidia hay còn gọi là recovery image, hiện mới nhất là 5.1
2. PC cài đầy đủ driver cho shield, bộ adb/fastboot.
3. ( nếu chưa hiểu về một vài lệnh trong adb/fastboot thì bác nên search đọc thêm) nên nhớ lênh được thực thi khi pc nhận driver của adb/fastboot. Trước khi làm có thể kiểm tra bằng lệnh "adb devices hoặc fastboot devices".
4. Đưa máy về chế độ bootloader (nhớ phải unlock bootloader trước), chạy các lệnh theo hướng dẫn.
*Nếu mới chơi android hay shield thì hơi khó thật, nếu bác ở HN thì có thể inbox mình làm giúp.

dunghaha

Member
Có bác nào chơi game android trên Sheild không? Em mới mua cái game tomb raider, bác nào thích không tối em về backup ra afk cho các bác thử nhé, chơi không khác gì trên pc luôn ạ.

vinagoh

Well-Known Member
Có gì đâu:
1. Down 1 fw gốc trên trang chủ Nvidia hay còn gọi là recovery image, hiện mới nhất là 5.1
2. PC cài đầy đủ driver cho shield, bộ adb/fastboot.
3. ( nếu chưa hiểu về một vài lệnh trong adb/fastboot thì bác nên search đọc thêm) nên nhớ lênh được thực thi khi pc nhận driver của adb/fastboot. Trước khi làm có thể kiểm tra bằng lệnh "adb devices hoặc fastboot devices".
4. Đưa máy về chế độ bootloader (nhớ phải unlock bootloader trước), chạy các lệnh theo hướng dẫn.
*Nếu mới chơi android hay shield thì hơi khó thật, nếu bác ở HN thì có thể inbox mình làm giúp.
Cảm ơn Bác! Em lại ở HCM thì biết làm sao đây!? :D
Còn vụ tự cài chắc mình chịu rồi.

dungtoandung

Well-Known Member
Bác nào dùng thử Ultraflix chưa, hình như không tương thích với Shield thì phải. Mình đường cáp quang 20Mbps Viettel dùng đa số bị đơ màn hình khởi động chương trình, 2/10 lần chạy được, tuy nhiên cũng nét phết

thanhminhppc

Active Member
Một ngày đẹp trời tay game của Shield 2015 lăn đùng ra chết các phím cảm ứng, hôm nay call Droidshop giao 1 tay game mới bản 2017, nhìn em 2017 xong thì thấy em 2015 hư cũng đáng để có cơ hội test 2017 luôn, công nhận tay game mới kết nối nhanh ko ngờ, mở hộp nhấn nút Nvidia phát rồi kết nối luôn, ko kịp nhận ra luôn. Mic có vẻ nhạy hơn em cũ nhiều, các phím cảm ứng chuyển thành phím cứng rồi chắc tại cảm ứng chết nhiều quá, đèn Nvidia ko còn nhưng nói chung nhỏ gọn, thiết kế đẹp, nhẹ, chạy mượt, mic nhạy, kết nối nhanh -> hài lòng :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Một ngày đẹp trời tay game của Shield 2015 lăn đùng ra chết các phím cảm ứng, hôm nay call Droidshop giao 1 tay game mới bản 2017, nhìn em 2017 xong thì thấy em 2015 hư cũng đáng để có cơ hội test 2017 luôn, công nhận tay game mới kết nối nhanh ko ngờ, mở hộp nhấn nút Nvidia phát rồi kết nối luôn, ko kịp nhận ra luôn. Mic có vẻ nhạy hơn em cũ nhiều, các phím cảm ứng chuyển thành phím cứng rồi chắc tại cảm ứng chết nhiều quá, đèn Nvidia ko còn nhưng nói chung nhỏ gọn, thiết kế đẹp, nhẹ, chạy mượt, mic nhạy, kết nối nhanh -> hài lòng :)

Bác mất bao nhiêu phí để cầm nó trên tay vậy?

Bên trên