Hội Nvidia Shield Android TV

vdung1972

Well-Known Member
Ngoại hình bản pro 2017 có phải y hệt bản 2015 ko?
Nếu đúng vậy thì là bản 2017 pro với 2015 pro là y hệt ak. Chỉ khác mỗi cái gamepad.
Trong hội mình có ông gì mua cái shield pro 2017 từ lúc mới ra. Có bác nào nhớ nick name ko?

Vụ đó phải gọi bác @oldfriend vào chắc biết ngay thôi ạ. Bản 2017 hình như nhỏ gọn hơn bản 2015 thì phải

hothanhdam

Active Member
Cái remote của em rơi mấy lần. H nó ko seach voice. Thanh lí rồi mua lại shield 2017 mà phân vân bản thường với bản pro? Các bác nào dùng 2017 rồi em cho tí ý đánh giá thiết kế

dungtoandung

Well-Known Member
Mình dùng cả hai đời, thấy cũng như nhau tuốt ợ 2017 - 2015
2017 trông nhỏ gọn hơn, nhưng nhiều lúc thấy 2015 to , hoành tráng lại thích hơn.
2017 để phòng ngủ, 2015 để phòng khách :)

baohen1510

Well-Known Member
Bên Bình Thạnh có cửa hàng bán cáp có chứng nhận của bác (toàn hàng Mỹ) , bảo đảm nếu ko lên dc 4k 60hz thì hoàn tiền ^^
Trước cũng mua sợi HDMI premium high speed 1,5m mà 400-500k gì ấy , chẳng hiểu sao mới có vài tháng thì ngủm luôn . Chạy ra ngoài mua sợi HDMI 2.0 cúi hơn ( 300k ) nó cũng lên được 4k 60hz như thường .

Chỉnh sửa lần cuối:

baohen1510

Well-Known Member
Hỗ trợ đến 4 gamepad nhưng game android hỗ trợ chơi 2 người chơi kiểu này khá là ít, để chơi 2 người kiểu này bạn nên dùng các trình emulator để chơi game giả lập sẽ vui hơn nhiều
Có nhiều game chơi multi player mà bác . Đăng ký Geforce Now ( 160k/tháng) rất nhiều game chất lượng . List game multiplayer từ tháng 11/2016 nè bác . Bây giờ chắc nhiều game hơn rồi
https://shield.nvidia.com/blog/best-multiplayer-games-for-shield

hothanhdam

Active Member
Theo như thông tin em biết. Ngoại trừ gamepad kèm theo. 2015 pro với 2017 pro là 1 ak các bác.

hothanhdam

Active Member
500Gb là HDD chứ ko phải SSD hả các bác? @oldfriend

Chỉnh sửa lần cuối:

zidane89

Member
Có nhiều game chơi multi player mà bác . Đăng ký Geforce Now ( 160k/tháng) rất nhiều game chất lượng . List game multiplayer từ tháng 11/2016 nè bác . Bây giờ chắc nhiều game hơn rồi
https://shield.nvidia.com/blog/best-multiplayer-games-for-shield
Bác không hiểu ý người ta hả, ý là chơi local trên shield bằng cách kết nối 2 gamepad trở lên đó. Còn dịch vụ Stream game (bao gồm cả các game multi) từ máy chủ của Nvidia nó là tính năng mà bắt cứ ai mua shield cũng đọc qua vậy nên bác không cần quảng cáo lại một lần nữa làm gì

vinagoh

Well-Known Member
Hôm nay lướt qua spec của Shield thì thấy thông số rỏ như sau:

Như vậy Shield không pass-through nhạc lossless nhé.

Ps: Gấu Android kg pass-through nhạc lossless, vậy có con android nào làm được việc này kg??

oldfriend

Moderator
Hôm nay lướt qua spec của Shield thì thấy thông số rỏ như sau:

View attachment 263538
Như vậy Shield không pass-through nhạc lossless nhé.

Ps: Gấu Android kg pass-through nhạc lossless, vậy có con android nào làm được việc này kg??

ủa, em chơi bằng USB audio player, cắm cổng USB, không chỉnh tiếng to nhỏ được trên box, vậy nó ko pass thì là gì ?

P/s: em có thể chứng minh được Shield nó xuất ra đủ 24bit/192hz cho anh xem nhưng việc nghe hay dở thì hên xui.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member
ủa, em chơi bằng USB audio player, cắm cổng USB, không chỉnh tiếng to nhỏ được trên box, vậy nó ko pass thì là gì ?

P/s: em có thể chứng minh được Shield nó xuất ra đủ 24bit/192hz cho anh xem nhưng việc nghe hay dở thì hên xui.
Có thể trình mặt định của Shield kg pass, nhưng khi cài USB audio play thì pass, vụ này cần xem lại.
Còn xuất âm thanh ra đủ 24bit/ 192kHz qua cổng HDMI và USB thì nsx đã nói trên rồi kìa. :D

oldfriend

Moderator
Có thể trình mặt định của Shield kg pass, nhưng khi cài USB audio play thì pass, vụ này cần xem lại.
Còn xuất âm thanh ra đủ 24bit/ 192kHz qua cổng HDMI và USB thì nsx đã nói trên rồi kìa. :D

shield làm trình mặc định cùi lắm :(

lam6630

Well-Known Member
Có Bác nào xài Androi Box qua AVR lên TV 4K Lên được HDR 10 bít không ạ . xin chia sẻ .

baohen1510

Well-Known Member
Bác không hiểu ý người ta hả, ý là chơi local trên shield bằng cách kết nối 2 gamepad trở lên đó. Còn dịch vụ Stream game (bao gồm cả các game multi) từ máy chủ của Nvidia nó là tính năng mà bắt cứ ai mua shield cũng đọc qua vậy nên bác không cần quảng cáo lại một lần nữa làm gì
Bác ấy hỏi chơi 2 người chứ có nói là chơi local hay không đâu . mà ai bảo bác local ít game chơi multiplayer . gửi cho bác cái list 50 game android chơi multiplayer local nè . còn muốn chơi game multi chất lượng thì qua geforce now, cũng có hơn 20 game ( miễn phí và tính phí )
https://sites.google.com/site/localmultiplayergamepadgames/

Chưa kể game stream từ pc nữa nhé . nhiều game trên steam hỗ trợ chơi multi
Nói chung không hiếm game chơi multi . không cần phải xồn xồn lên đâu .

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên