Hội Nvidia Shield Android TV

vdung1972

Well-Known Member
Không có thì thấy thiêu thiếu, có thì thừa. Em bán NS đi, thấy trông trống chỗ kê lại đưa đại bàng về nhà nuôi, bận quá toàn coi phim trên TV, thế là đại bàng lại thường xuyên đói.

tendangky

Active Member
Sao im ắng vậy ta? Ai có ad-on nào mới mới cho Shield không vậy? cái Xshare của bác thaini search không được, vietmediaf cũng dùng source của mấy trang bác thaini không.

dungtam25

Well-Known Member
Plasma Panasonic đời Tống. :D

Em thì cắm điện Shield khởi động thì Rec,TV đều bật (Rec và TV để Standby nhé).Đặc biệt là TV,nếu ở chế độ xem kênh TV thì nó tự động chuyển qua cổng HDMI luôn.
Khi tắt Shield thì các thiết bị như Rec,TV tắt theo.
Dùng remote TV chỉnh Shield khi xem phim không cần phải dùng tay game .

Em thì cắm điện Shield khởi động thì Rec,TV đều bật (Rec và TV để Standby nhé).Đặc biệt là TV,nếu ở chế độ xem kênh TV thì nó tự động chuyển qua cổng HDMI luôn.
Khi tắt Shield thì các thiết bị như Rec,TV tắt theo.
Dùng remote TV chỉnh Shield khi xem phim không cần phải dùng tay game .
Có cài gì không bác?.....

linh0983

Well-Known Member
Cái nút để chụp lại màn hình trên con shield nó nằm ở đâu vậy các bác ? :oops:

STAR007

Active Member
các bác cho em hỏi mình copy video từ usb vào shield này thì nó có lưu trữ và xem trên shiled được không?

sunnydtld

Well-Known Member
Mấy bác đang xem truyền hình trên Shield bằng app nào vậy? Với DAC nào xài cho Shield mà ngon bổ rẻ, mấy bác share với. Mình đang cắm Shield bằng HDMI vô Marantz receiver.

linh0983

Well-Known Member
Mấy bác đang xem truyền hình trên Shield bằng app nào vậy? Với DAC nào xài cho Shield mà ngon bổ rẻ, mấy bác share với. Mình đang cắm Shield bằng HDMI vô Marantz receiver.
Ngon bổ rẻ có đây bác ! :rolleyes:
DAC02 cắm vào cồng USB của shield là nghe nhạc lossless là ngon a .
https://world.taobao.com/item/9173436367.htm?spm=a312a.7700714.0.0.675ba5739qs355#detail

lthai2206

các bác cho em hỏi em đang muốn vác về 1 em Nvidia Shield 16GB mà ko biết ở VN chỗ nào bán uy tín? Giá cả thì dao động từ 5tr5 tới 6tr5. Em tham khảo 1 lúc mà cuối cùng chẳng biết mua ở đâu vì ko có kinh nghiệm mua bán android box.

oldfriend

Moderator
các bác cho em hỏi em đang muốn vác về 1 em Nvidia Shield 16GB mà ko biết ở VN chỗ nào bán uy tín? Giá cả thì dao động từ 5tr5 tới 6tr5. Em tham khảo 1 lúc mà cuối cùng chẳng biết mua ở đâu vì ko có kinh nghiệm mua bán android box.

hàng thì chỗ nào cũng như nhau, ship Mỹ về cả (có mấy bác ship Trung Quốc nhưng mình nghĩ chắc cũng 1 nguồn thôi), qua cửa hàng mở lên chạy ngon lành thì đập tiền vào mặt nó vác về =))

dungtam25

Well-Known Member
hàng thì chỗ nào cũng như nhau, ship Mỹ về cả (có mấy bác ship Trung Quốc nhưng mình nghĩ chắc cũng 1 nguồn thôi), qua cửa hàng mở lên chạy ngon lành thì đập tiền vào mặt nó vác về =))

Kế tiếp là nó lấy con Shield đập vào mặt mình,rồi mới về.
Nhưng mà về....... đâu nhỉ ?

Bên trên