Hội Nvidia Shield Android TV

mấy bác cho em hỏi cái gamepad của em nó báo gần hết pin em gắn cáp sạc vào tay game qua usb giờ tay tắt đèn pair lại không được vậy bị lỗi gì ạ ???????

vothaivumhb

Active Member
Tôi có tivi android rồi có cần mua shield thêm ko mấy bác?

Nếu mua thì mua ở đâu giá hợp lý và uy tín, nhờ các bác tư vấn

STAR007

Active Member
sao em xài youtube hình ảnh cứ bị giựt giựt vậy các bác. không nét như các bác nói.
android tv mà xem ytb cũng có quảng cáo hả các bác.? hay là em mua phải shield tàu @@

oldfriend

Moderator
Trừ khi bác xài Youtube Red ra còn lại vẫn QC như thường.

mình dùng youtube trên shield từ trước đến nay chưa từng bị quảng cáo ???. Mới bán tháng trước, chẳng lẽ giờ nó có quảng cáo ?

P/s: hơn nữa youtube trên shield rất mượt, trừ hôm nào cá mập cắn ra thôi. Bản nâng cấp mới của youtube nó mất vài giây đầu để nhận tốc độ cũng như thiết bị, sau đó nó đẩy chất lượng hình lên cao nhất.

STAR007

Active Member
mình dùng youtube trên shield từ trước đến nay chưa từng bị quảng cáo ???. Mới bán tháng trước, chẳng lẽ giờ nó có quảng cáo ?

P/s: hơn nữa youtube trên shield rất mượt, trừ hôm nào cá mập cắn ra thôi. Bản nâng cấp mới của youtube nó mất vài giây đầu để nhận tốc độ cũng như thiết bị, sau đó nó đẩy chất lượng hình lên cao nhất.

Hôm nay em bật app chính chủ lên thì thấy có quảng cáo 10s
con shield của e bị giựt khi xem ytb thì có cách nào khắc phục không bác.?

thekop

Active Member
Nhiều clip nó vẫn có quảng cáo lúc đầu, nhưng hầu như là không có, còn youtube bị giật chắc do mạng thôi bạn, mình xem clip 4k vẫn chạy mượt

tinkhang

Well-Known Member
Xác nhận Shield mình cũng bị quảng cáo khixem Youtube nha,10 clip thì dính khoảng 2-3 clip gì đó,xem kg còn nét như trước,mình nghĩ có lẽ do mạng

Lâu nay không mở Shield lên luôn, tối về bật lên xem update cái gì, chắc cũng chỉ fix bug này kia thôi. Có bác nào update chưa ạ.

Bên trên