Hội Nvidia Shield Android TV

Con tv của em thấy cũng có chỉnh chọt các chế độ này, cũng quạy chán trong mấy cái menu luôn. Vấn đề là các clip hdr demo thì đẹp và sáng, nó đẹp hơn rất nhiều so với khi chiếu qua rec xuống còn 1080p. Một số phim 4k có hdr10 cũng đẹp, nhưng một số khác (nhiều hơn cái một số kia) thì màu nhìn chả ra gì. chán quá em lại xoá sạch, down lại bluray remux 1080p coi cho lành. Em thử cả trên himedia q10 pro lẫn shield luôn, nên từ đ toàn down bản bluray 1080 iso hay remux

hainam1982

Well-Known Member

lam6630

Well-Known Member
Con tv của em thấy cũng có chỉnh chọt các chế độ này, cũng quạy chán trong mấy cái menu luôn. Vấn đề là các clip hdr demo thì đẹp và sáng, nó đẹp hơn rất nhiều so với khi chiếu qua rec xuống còn 1080p. Một số phim 4k có hdr10 cũng đẹp, nhưng một số khác (nhiều hơn cái một số kia) thì màu nhìn chả ra gì. chán quá em lại xoá sạch, down lại bluray remux 1080p coi cho lành. Em thử cả trên himedia q10 pro lẫn shield luôn, nên từ đ toàn down bản bluray 1080 iso hay remux
TV và REC cho mình xin model . thank

lam6630

Well-Known Member
SHIELD Experience Upgrade 6.2 dùng thử :
- SHIELD Remote (2017) nâng cấp lên phần vững v1.25 với phản hồi được cải thiện.
- SHIELD Controller (2017) nâng cấp lên firmware v1.15 với thông báo pin đã được cải thiện.
- Khả năng kích hoạt Google Assistant bằng ứng dụng Điều khiển từ xa trên Android TV.
- Hỗ trợ OpenGL ES 3.2.4.0.
Và ...........................còn nửa.

hainam1982

Well-Known Member
em chưa được báo nhưng thấy trên diễn đàn Nvidia shield họ thông báo vậy nên hỏi anh em xem có ai up chưa và có cải thiện nhiều ko thôi ạ

Phablet

Active Member
Có upgrade lên cho tới mấy mà không chơi được 4K bluray iso cũng vứt các bác ạ. (Ý kiến cá nhân)

vinagoh

Well-Known Member
chịu khó bỏ ra chút time remux thành m2ts thôi bạn.
Vụ file bluray .iso hay 4k .iso chỉ để test mà thôi chứ theo mình cũng chả hơn được gì..... Nếu chơi bằng đĩa thì cần, chứ chơi file trong ổ cứng chỉ tốn thêm dung lượng mà thôi. :D
Toàn bộ kho phim của mình ngoại trừ vài phim 3d, còn toàn bộ là file .m2ts.

Vụ file bluray .iso hay 4k .iso chỉ để test mà thôi chứ theo mình cũng chả hơn được gì..... Nếu chơi bằng đĩa thì cần, chứ chơi file trong ổ cứng chỉ tốn thêm dung lượng mà thôi. :D
Toàn bộ kho phim của mình ngoại trừ vài phim 3d, còn toàn bộ là file .m2ts.
Em cũng thế anh à, toàn lưu m2ts. Trước đây cũng máu mẽ i dô i dủng, cuối cùng tách hết thành m2ts cho lành. Đang học anh vanninhthuan làm cái Emby Server chơi. Plex Server thì làm rồi, nhưng thấy nhiều cái chưa đạt quá, nghe anh Văn nói Emby Server stream tốt hơn nên thử xem sao.

vinagoh

Well-Known Member
Em cũng thế anh à, toàn lưu m2ts. Trước đây cũng máu mẽ i dô i dủng, cuối cùng tách hết thành m2ts cho lành. Đang học anh vanninhthuan làm cái Emby Server chơi. Plex Server thì làm rồi, nhưng thấy nhiều cái chưa đạt quá, nghe anh Văn nói Emby Server stream tốt hơn nên thử xem sao.
Nhớ share vụ này cho mình với nhé hehe. :D

tinkhang

Well-Known Member
bác nào biết usb DAC nào hát karaoke tàm tạm trên shield,giá thì re rẻ thì tư vấn giùm mình,thanks

Bên trên