Hội Nvidia Shield Android TV

baohen1510

Well-Known Member
Mình có nói là không có đâu . nhưng so với nguồn phim DTS vẫn còn hạn chế nhiều
Ví dụ phim marvel mình nói đó , ra 18 phim chỉ có 3 phim có Dolby mà phải là bluray 4k mới có . Như phim black panther nổi đình đám gần đây . làm gì có atmos hay truehd mà coi .

vâng, và dùng Soundbar nghe atmos, thật không thể tin được ^^
Nhớ hôm đi xem AV show, chui vô buồng của sony, có giới thiệu soundbar gì gì đó kèm theo sub cũng hoành tá tràng. Khi bật phim lên cho bà con xem và nghe, cảm giác âm thanh to, sub đánh rền trời, còn hiệu ứng thì.....tưởng tượng là chính. Công nhận soundbar đẹp, gọn gàng, kiểu dáng hiện đại, nhưng để thỏa mãn những con nghiện phim ảnh đã từng chơi dàn rời giá cả tương đối 1 chút (chỉ cần bằng giá với soundbar của sony lúc đó thôi) thì không có chút nào hứng thú cả. Cho dù soundbar có thể giải mã âm thanh đến đâu đi nữa thì khi dồn cả đống loa vào 1 chỗ, để hiệu ứng được rõ ràng như dàn rời thì vẫn phải đợi 1 khoảng thời gian lâu nữa mới hy vọng được.

vinagoh

Well-Known Member
Nhớ hôm đi xem AV show, chui vô buồng của sony, có giới thiệu soundbar gì gì đó kèm theo sub cũng hoành tá tràng. Khi bật phim lên cho bà con xem và nghe, cảm giác âm thanh to, sub đánh rền trời, còn hiệu ứng thì.....tưởng tượng là chính. Công nhận soundbar đẹp, gọn gàng, kiểu dáng hiện đại, nhưng để thỏa mãn những con nghiện phim ảnh đã từng chơi dàn rời giá cả tương đối 1 chút (chỉ cần bằng giá với soundbar của sony lúc đó thôi) thì không có chút nào hứng thú cả. Cho dù soundbar có thể giải mã âm thanh đến đâu đi nữa thì khi dồn cả đống loa vào 1 chỗ, để hiệu ứng được rõ ràng như dàn rời thì vẫn phải đợi 1 khoảng thời gian lâu nữa mới hy vọng được.
- Bác nói con nghiện làm mình giật mình kaka.
- Âm trầm (bass) có thể vô hướng, còn tất cả âm thanh còn lại đều có hướng, nên kg thể có vế thứ 2. :D

hainam1982

Well-Known Member

thanhyk

Well-Known Member
Với cá nhân em thấy phê, cái soundbar với 2 loa surround đánh trần rung rinh bụi bay lả tả (trần thạch cao). Bass chắc, âm thanh của soundbar với 2 loa surround tách bạch. Nói chung phù hợp với các tiêu chí của em =))
Bác cho biết công suất loa surround đó bao nhiêu watt mà "thạch cao rơi lả tả"... Theo em thấy loa soundbar thì các loa vệ tinh có đường kính và công suất rất thấp.

- Bác nói con nghiện làm mình giật mình kaka.
- Âm trầm (bass) có thể vô hướng, còn tất cả âm thanh còn lại đều có hướng, nên kg thể có vế thứ 2. :D
Vế thứ 2 là em nói đỡ vậy thôi mà, biết đâu sau này phát minh ra tới loa vô hình luôn thì sao, kaka. Lúc đó em với bác chắc ngồi ngắm phao câu gà hết rồi.
Nghe đồn bác định cuối tuần lên em nhậu đúng không ạ, em biết để còn dành sức tiếp bác chứ, kaka

Với cá nhân em thấy phê, cái soundbar với 2 loa surround đánh trần rung rinh bụi bay lả tả (trần thạch cao). Bass chắc, âm thanh của soundbar với 2 loa surround tách bạch. Nói chung phù hợp với các tiêu chí của em =))
Bác nên xem lại kết cấu trần, không khéo có ngày thấy cả tấm thạch cao nó rụng luôn thì khổ, hehe. Nói vui thôi nha bác. Nhà em nhỏ, loa toàn để dưới đất nên nói chung khi coi phim có mở to bao nhiêu cũng không cần bị mũi hay đeo khẩu trang, hehe.

cvthang

Active Member
Các bạn nào chưa up bản mới thi khoan hả úp vội nhé, còn khá nhiều lỗi. Máy mình bản 2015 mỗi lần khởi động lại là nó không nhận được Wifi, nhận tay games khá chậm…

cvthang

Active Member
Các bạn nào chưa up bản mới thi khoan hả úp vội nhé, còn khá nhiều lỗi. Máy mình bản 2015 mỗi lần khởi động lại là nó không nhận được Wifi, nhận tay games khá chậm…
Tình hình lổi là do mạng mình bị chập chờn, bản này chạy cũng khá mượt, duy chỉ có tắt nguồn hơi lằng nhằng phải vào setting-about-power off.

hainam1982

Well-Known Member
Tình hình lổi là do mạng mình bị chập chờn, bản này chạy cũng khá mượt, duy chỉ có tắt nguồn hơi lằng nhằng phải vào setting-about-power off.
bác ở đâu mà đã có cập nhật rồi ạ. của em vẫn chưa thấy báo cập nhật gì cả.

lam6630

Well-Known Member
Bản 7.0.1 khắc phục một số lỗi của 7.0 :
  • Sửa lỗi tiếng ồn lớn khi tạm dừng video với âm thanh đa kênh
  • Giải quyết vấn đề lỗi NAS khi nâng cấp SHIELD
  • Khôi phục chức năng cài đặt "IPv6 Enable"
  • Giải quyết vấn đề SHIELD tìm kiếm phần mềm mới
  • Sửa lỗi trong đó SHIELD bị treo khi khởi động lại trong khi nâng cấp

dungtoandung

Well-Known Member
Hi các bác
Lâu lâu không sờ đến shield. Các bác đang xem phim online bằng gì thế, dùng Kodi với VietmediaF nhưng done phước tạp quá, trước kia mình cứ SMS rất tiện.,nên mình không xem được.
Các bác chỉ giáo giúp

cvthang

Active Member
Hi các bác
Lâu lâu không sờ đến shield. Các bác đang xem phim online bằng gì thế, dùng Kodi với VietmediaF nhưng done phước tạp quá, trước kia mình cứ SMS rất tiện.,nên mình không xem được.
Các bác chỉ giáo giúp
Bạn cứ dùng TK fshare để đăng nhập là được, mình toàn dùng cách này. Còn xem TV dùng Kodi hay IPTV Player giờ có thêm TV.IRL mở kênh bằng giọng nói rất tiện.

Chỉnh sửa lần cuối:

westerner

Active Member
Chào cả nhà SHIELD,
Mình định sắm con 2017 để xem youtube và nhạc hình Thúy Nga, Asia từ ổ cứng. Vì chưa từng chơi qua dòng này, chỉ mới chơi Himedia Q10 pro, xin hỏi các bác:
- So với Q10 pro thì nó có vượt trội về hình ảnh, âm thanh, tốc độ không?
- Cài ứng dụng Kodi để xem TV ok?
Cảm ơn rất nhiều!

Bên trên