Hội Nvidia Shield Android TV

Chào cả nhà SHIELD,
Mình định sắm con 2017 để xem youtube và nhạc hình Thúy Nga, Asia từ ổ cứng. Vì chưa từng chơi qua dòng này, chỉ mới chơi Himedia Q10 pro, xin hỏi các bác:
- So với Q10 pro thì nó có vượt trội về hình ảnh, âm thanh, tốc độ không?
- Cài ứng dụng Kodi để xem TV ok?
Cảm ơn rất nhiều!
1. Theo em, hình ảnh không hơn nhiều lắm đâu (theo mắt hí của em). Vụ đẹp xấu về hình ảnh thì có thể nhắc tới Oppo "trơn" và "dê", 2 con này chênh lệch nhau 1 số tiền đáng kể, chủ yếu nó đến từ con chip xử lý nâng cao hình ảnh, vậy mà vẫn có người chê "dê" xấu hơn "trơn" đó thôi.
2. Âm thanh: Nếu bác passthrough ra Receiver để nghe thì chả khác gì. Và Nvidia để xem phim với âm thanh đầy đủ các kênh thì chỉ có cách passthrough thông qua cổng HDMI thôi (Q10 pro có thêm cổng optical và cổng analog).
3. Tốc độ và sự ổn định: Cái này thì có lẽ Nvidia hơn, bởi lẽ người mua Nvidia đại đa số sẽ sử dụng firmware gốc, chính vì vậy sự ổn định của Nvidia là hơn hẳn. Tốc độ đáp ứng khi bấm trên remote thì Nvidia hơn Q10 pro.

westerner

Active Member
1. Theo em, hình ảnh không hơn nhiều lắm đâu (theo mắt hí của em). Vụ đẹp xấu về hình ảnh thì có thể nhắc tới Oppo "trơn" và "dê", 2 con này chênh lệch nhau 1 số tiền đáng kể, chủ yếu nó đến từ con chip xử lý nâng cao hình ảnh, vậy mà vẫn có người chê "dê" xấu hơn "trơn" đó thôi.
2. Âm thanh: Nếu bác passthrough ra Receiver để nghe thì chả khác gì. Và Nvidia để xem phim với âm thanh đầy đủ các kênh thì chỉ có cách passthrough thông qua cổng HDMI thôi (Q10 pro có thêm cổng optical và cổng analog).
3. Tốc độ và sự ổn định: Cái này thì có lẽ Nvidia hơn, bởi lẽ người mua Nvidia đại đa số sẽ sử dụng firmware gốc, chính vì vậy sự ổn định của Nvidia là hơn hẳn. Tốc độ đáp ứng khi bấm trên remote thì Nvidia hơn Q10 pro.
Cảm ơn bác rất nhiều!

Chính xác là 2 tay games, còn tk chắc chắn không thể kiểm chứng vì thói quen của mình khi cầm trên tay thứ gì thì nó phải sạch sẽ
như mới
:):):)
vậy bác chơi game thoải mái luôn rồi, cha con cùng chơi hả bác. nvidia của em giờ không tay game, không remote luôn, em xài remote logitech nên cái remote của nứt, em vứt đâu quên luôn.

Bên trên