Hội Nvidia Shield Android TV

titani

Active Member
Có bác nào bị lỗi lag remote khi cắm ổ cứng USB ko ? Mình cắm ổ cứng USB thì remote hay bị lag và dễ disconect. Tháo ổ ra thì bình thường.

Steve Tieu

Member
Shield tv 2017 của mình thì kết nối mạng lan luôn báo tốc đọ 100Mbps trong khi dây lan cat6, switch gigabit (đổi port khác cũng vậy). Cũng dây lan đó pc báo 1Gb. Restore defaut factory cũng vậy.

lam6630

Well-Known Member
Shield tv 2017 của mình thì kết nối mạng lan luôn báo tốc đọ 100Mbps trong khi dây lan cat6, switch gigabit (đổi port khác cũng vậy). Cũng dây lan đó pc báo 1Gb. Restore defaut factory cũng vậy.
Rút dây lan PC gắn lan của shield vào thử .(router phải support lan 1000)

lam6630

Well-Known Member
Bác có cửa hàng hay sửa chữa gì ko ạ, e làm theo cách của bác rồi mà vẫn ko hết mất tiếng. Muốn qua nhờ bác sử lý giúp cho đỡ tức ạ
Em cũng như B thôi. xem offline có hình mất tiếng vậy online thì sao ? nếu online tiếng hình đầy đủ thì có khả năng bị nguồn cấp điện có vấn đề :
-Cục nguồn xuống cấp thiếu A khi cắm HDD vào không đủ nguồn cho shield.
-HDD có vấn đề ăn nguồn
-chép clip HD hay 4k vào USB thử , nếu OK là không sao thay HDD khác hay thay nguồn S.

Chỉnh sửa lần cuối:

hungnv85

Member
Chào các bác.
E đang xài Nvidia Shield và máy chiếu Vivitek 2299 kết hợp bộ amply Denon x1500h nhưng đang gặp lỗi này.
Khi xem file offline qua Shield thì bị nhòe màu như hình dưới, nhưng xem online bằng Netfix hoặc youtube thì lại bình thường. Em thử test qua Q10 Pro (vẫn kết nối qua bộ âm ly và máy chiếu cùng sợi cáp HDMI và ổ cứng đó) thì vẫn bình thường. Em thử mang Shield kết nối với Tivi Sony 4k thì xem hình ảnh vẫn bình thường ko bị gì cả.

Đây là hình ảnh khi mở bằng Shield:

img_7210-jpg.367296

img_7210-jpg.367296
img_7214-jpg.367298

Đây là ảnh khi mở bằng Q10 Pro

img_7221-jpg.367301

img_7216-jpg.367299
img_7217-jpg.367300

img_7223-jpg.367302

Đây là hình ảnh khi mở bằng Shield nhưng kết nối với Tivi

Bác nào biết cách xử lý giúp em với ạ
Cảm ơn các bác

STAR007

Active Member
Chào các bác.
E đang xài Nvidia Shield và máy chiếu Vivitek 2299 kết hợp bộ amply Denon x1500h nhưng đang gặp lỗi này.
Khi xem file offline qua Shield thì bị nhòe màu như hình dưới, nhưng xem online bằng Netfix hoặc youtube thì lại bình thường. Em thử test qua Q10 Pro (vẫn kết nối qua bộ âm ly và máy chiếu cùng sợi cáp HDMI và ổ cứng đó) thì vẫn bình thường. Em thử mang Shield kết nối với Tivi Sony 4k thì xem hình ảnh vẫn bình thường ko bị gì cả.

Bác nào biết cách xử lý giúp em với ạ
Cảm ơn các bác
Sao hình chụp Shield màu xanh hiện khác nhau nhiều vậy bác?
// bác cho em hỏi bác xem film gì vậy a?

do_long_khach

Well-Known Member
Chả hiểu sao em dùng Shield 2015 xem phim 4k HDR hình xấu nhở? (AVR và TV đều hỗ trợ 4k HDR).

lam6630

Well-Known Member
Godzilla. King. of .the .Monsters. 2019 bac ạ, xem trên Tivi Sony 55A1 đẹp hơn bác ạ
Bác xem lại từng thứ : shield cắm trực tiếp máy chiếu , nếu vẫn xanh có thể máy chiếu ko qua dc HDR hay dây HDMI , Q10 pro khi play HDR mà dây hay TV ko support thì tự chuyển SDR nên ko bị trôi màu con shield thì ko.

oldfriend

Moderator
4K HDR... nếu được bác kiếm cặp dây HDMI chuẩn nhé, nhất là dây dài nối máy chiếu.

zidane89

Member
Bật lại touchpad (gọi lại chuột) trên gamepad model 2015 (đã root):
Truy cập vào: /sys/bus/hid/drivers/hid-nvidia-blake/*/mode
* : là một thư mục có tên là 1 dãy số, cái này mỗi máy một khác.
Sửa file mode: mặc định máy sẽ để disabled, nhưng ta cần sửa disabled thành mouse, sau đó save lại.
Không cần khởi động lại máy, ngay lập tức touchpad hoạt động trở lại như thủa ban đầu trên những FW đầu tiên của shield tv. Đã test trên Shield TV 2015, Android 7 (root).

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên