Hội Nvidia Shield Android TV

thanh447

Active Member
cac bac cho hoi lam cach nao su dung cong USB thu hai tren shield pro 2019 vay, cam cai gi vao cung khong duoc o cung, chuot,... cong usb gan hdim thi ok.

baohen1510

Well-Known Member
Tưởng cháy mach, bác gắng pin vô nhé, bác rờ sờ vào mạch thấy con nào nóng lên, thì con đó hư, tìm mua linh kiện thay thế, kinh nghiệm đấy :))
Boa mạch toàn mấy cái tụ bé tí , hàn bằng máy ko à bác ơi . Chưa kể linh kiện gần như ko thể kiếm chỗ bán để thay .

truonggiang45

Các bác làm ơn cho e hỏi với ạ: tivi nhà em có 4k mà ko có hdr, khi xem phim hdr e thấy màu rất nhạt, nên em cũng tránh các phim hdr ko down về, nhưng hôm rồi e có thử tải phim 2160p hevc về xem như endgame chẳng hạn, e thấy tivi nó cũng bị màu nhạt y như xem hdr, có phải hevc là hdr ko, nếu ko phải có cách nào chỉnh đc màu ko ạ. E xin cám ơn các bác

sogoku_vn

Member
Firmware mới nhất cho shield phát hành ngày 13/02/2020
Bác nào muốn up thì vào link đăng kí nhé . Em thấy fix cũng nhiều lỗi
https://www.nvidia.com/en-us/geforc...9-shield-experience-upgrade-810-hotfix-image/
Boa mạch toàn mấy cái tụ bé tí , hàn bằng máy ko à bác ơi . Chưa kể linh kiện gần như ko thể kiếm chỗ bán để thay .
Có ai thấy remote con shield nó nhận ngu ngu ko, bật shield lên cả phút nó mới nhận, nhận xong bấm nó chậm chậm thế nào ấy,:mad: ko nhận nhanh và bấm nhanh như con mibox và stick 4k. Remote đúng lởm:(

baohen1510

Well-Known Member
Có ai thấy remote con shield nó nhận ngu ngu ko, bật shield lên cả phút nó mới nhận, nhận xong bấm nó chậm chậm thế nào ấy,:mad: ko nhận nhanh và bấm nhanh như con mibox và stick 4k. Remote đúng lởm:(
Không nhé bác . remote shield hơi bị ngon . Bấm nhẹ và êm . Voice chuẩn . Mấy remote mibox ko có cửa đâu .

leepham

Well-Known Member
E đang dùng mi với shield luôn đây bác . Remote của Mi ko so đc với shield về độ êm và đẹp . Còn về độ nhạy con Mi lại lag hơn con shield nhiều luôn

sogoku_vn

Member
Do cái remote của mình bị ngu học. Cắm điện vào shield lên hình từ mô rồi. Mà con remote cả phút sau bấm mới dc. Mặc dù đã bấm bấm để kích hoạt. Lâu vãi.
E đang dùng mi với shield luôn đây bác . Remote của Mi ko so đc với shield về độ êm và đẹp . Còn về độ nhạy con Mi lại lag hơn con shield nhiều luôn

sogoku_vn

Member
Bác vào cài đặt check xem pin của remote còn nhiều không , firmware mới nhất chưa .
Mình chỉnh được rồi You need to go into Settings -> Security & restrictions and disable 'Bluetooth LE Privacy' . Done
Con gamepad mình cũng chết rồi, để tháo ra thay cho nổ luôn
Build tay cầm shield chất lượng kém quá . Mình hư tới 2 tay cầm shield luôn , đều chung 1 lỗi , sạc pin ko vô . :D
Nhìn tay cầm xịn vậy mà chất lượng nó rởm vậy sao

Thanhliem.473

Mình mới mua Nvidia Shield TV pro 2019 xin các anh làm sao xem phim trên ổ cứng ngoài và cách cài các áp từ usb xin cám ơn

lam6630

Well-Known Member
Có Bác Nào phát phim 4K dolby vision trên shield 2019 bằng kodi thành công chưa ?
- netflix thì đã ok

Có Bác Nào phát phim 4K dolby vision trên shield 2019 bằng kodi thành công chưa ?
- netflix thì đã ok
Thứ nhất phim 4K dolby vision là 1 layer hay 2?
Thứ hai, mà cho dù phim 1 hay 2 layer thì cũng chả thể xem phim được vì kodi có bao giờ support phát dolby vision đâu?
Đây là điểm cực dở khi Shield phải dựa vào kodi để phát phim.

Bên trên