Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator
Trước cũng xài plex qua NAS, nói chung thì cũng nhìu cái bất tiện nên dẹp lâu rồi.

miu-miu

Member
:D Hội mình có ai dùng bản thường không :D

Nhỏ nhỏ xinh xinh lên dàn nhìn lạ . Sao họ không làm cái đế treo tường cho bản thường nhỉ ? Giấu sau tv thì quá đẹp

Mình đang dùng bản thường, do chỉ xem phim từ NAS nên không cần cổng USB, hiệu năng thì không thua kém bản pro. Giấu sau TV đúng là best.

:D 1 là dùng dây rút vào khung treo tv có vẻ ngon hơn không a
2 là dùng cái này , về xịt sơn đen là ngon lành
KuZPV5k01WicHAqO66BLFUoLrsGTv6W1P9OVhyQ5BitvvvFYfHpHxel_xEaizSqRBEdValnN_DdbIrey7ZODoqMwyrtlNxY0x7rK4oZ2

Cái này tên gọi là gì vậy bác, mua ở đâu vậy ạ? Em đang loay hoay để gắn nó lên tường.

leepham

Well-Known Member
Mình đang dùng bản thường, do chỉ xem phim từ NAS nên không cần cổng USB, hiệu năng thì không thua kém bản pro. Giấu sau TV đúng là best.

Cái này tên gọi là gì vậy bác, mua ở đâu vậy ạ? Em đang loay hoay để gắn nó lên tường.
Em tìm chưa được loại kẹp ống điện phi 40 để vừa con shield thường bác ơi . Hỏi mấy chỗ toàn phi 32 là hết .
Dùng omega thì đc nhưng xấu quá treo tường ko đẹp

Cho mình hỏi, có remote nào thay thế cho shield mà hỗ trợ voice tốt k ạ? mình định mua remote của Mi box s mà k biết có dùng đc k

Thanhliem.473

Vào Google play store cài TVirl/Channels setup/thiết lập danh sách phát/Own Playlist/Playlist URL/http://bit.ly/HTFPT/tiếp tục/intall/ok
Live Channels/ tùy chọn tv/cài dặt/tùy chỉnh danh sách kênh/chọn kênh nào play được/ nếu trục trặc ko play dc khởi động lại shield chọn danh sách lại ( nhiều trường hơp phải mở iptv trên modem mạng )
Còn các mạng VNN & viettel tìm trên G .
- Cách cài đặt USB Player Pro /seting/USB audio/Bit Perfect mode/When possible hay ON đều dc
DSD mode / chọn Native DSD / xong
khi cài đặt như trên lúc ko dùng DAC cho 2ch phải tắc nguồn cục DAC thì âm thanh 2ch trên shield mới có tiếng (vd youtube) khi dùng USB player pro ko tắt màn hình TV dc , nếu tắc tv USB pro sẽ pause.
Còn khi xem phim có rút dây usb ra không

xinhkha

Member
Chào các bác. Mình đang dùng LG OLED 55C9PTA, nhu cầu phim 4K, youtube, Netflix.... TV cũng chơi tốt các định dạng phim 4KHDR, 4K Dolby Vision . Nếu mình đầu tư thêm Shield Pro 2019 thì chất lượng hình ảnh, hoặc âm thanh có cải thiện hơn không các bác? , NHờ các bác tư vấn giúp mình.

lam6630

Well-Known Member
Chào các bác. Mình đang dùng LG OLED 55C9PTA, nhu cầu phim 4K, youtube, Netflix.... TV cũng chơi tốt các định dạng phim 4KHDR, 4K Dolby Vision . Nếu mình đầu tư thêm Shield Pro 2019 thì chất lượng hình ảnh, hoặc âm thanh có cải thiện hơn không các bác? , NHờ các bác tư vấn giúp mình.
Nếu có dàn âm thanh sịn 7.1 thì mua không thì thôi B. Mình cũng đang xài C9

baohen1510

Well-Known Member
Nếu có dàn âm thanh sịn 7.1 thì mua không thì thôi B. Mình cũng đang xài C9
Không cần mua thêm nhé bác . Chơi trực tiếp trên em nó là hình đẹp nhất ( nhất là xem phim dolby vision ) , xem qua bên thứ 3 thì không thể bằng được , . Còn về phần âm thanh , C9 xài cổng HDMI 2.1 nên nó hỗ trợ passthrough output tốt tất cả các định dạng âm thanh hiện có ( atmos , dts:x . ... ) . Mấy bác có tv xịn mà ko tận dụng mấy cái đó thì phí lắm . Còn nếu cần thêm mấy chức năng khác của android tv mà webos ko có thì bác mua mấy con mibox s là dư dùng . Còn nếu tiền ko phải vấn đề thì cứ chơi tới . :D

Chỉnh sửa lần cuối:

lam6630

Well-Known Member
Không cần mua thêm nhé bác . Chơi trực tiếp trên em nó là hình đẹp nhất ( nhất là xem phim dolby vision ) , xem qua bên thứ 3 thì không thể bằng được , . Còn về phần âm thanh , C9 xài cổng HDMI 2.1 nên nó hỗ trợ passthrough output tốt tất cả các định dạng âm thanh hiện có ( atmos , dts:x . ... ) . Mấy bác có tv xịn mà ko tận dụng mấy cái đó thì phí lắm . Còn nếu cần thêm mấy chức năng khác của android tv mà webos ko có thì bác mua mấy con mibox s là dư dùng . Còn nếu tiền ko phải vấn đề thì cứ chơi tới . :D
Mình cũng dùng HDMI ARC DENON X4400H và C9 (cả hai đều có eARC) thì khi play qua online hay offline CT play của LG chỉ dc DTS plus dù DTS X hay DTS HD , còn atmos thì không có âm thanh
netflix thì đủ dts plus và atmos . Cuối cùng offline đầy đủ định dạng âm thanh cũng là shield, kodi trên shield cũng chưa có vision chỉ có hdr. netflix thì có vision.

Bên trên