[Hỏi] Phát phim full hd từ Ipad ra tivi qua hdmi

swimboy99999

Hi ACE,

Mình gắn cáp hdmi kết nối Ipad 3 với Tivi mà ko ra full màn hình được. Còn khi kết nối với Apple TV thì lại Ok, có ai biết lý do tại sao không? Có cần cài phần mềm gì vào để full đc ko? Máy mình xài firmware 7.1. Thanks.

viettay

Member
Ðề: [Hỏi] Phát phim full hd từ Ipad ra tivi qua hdmi

ủn giúp bác, e có cùng câu hỏi.

habuon

Active Member

Coi lại TV chỉnh ra màn hình loại nào 16.9 hay pan scan hay zoom hay fit screen

habuon

Active Member

hoặc mua cục Chrome cast gắn vào TV set up rồi dùng ipad hay laptop bắn qua TV qua wifi đâu cần HDMI làm gì cho dây nhợ lòng thòng hình sao thì ra vậy full màn hình

thangvc

Member

Hi ACE,

Mình gắn cáp hdmi kết nối Ipad 3 với Tivi mà ko ra full màn hình được. Còn khi kết nối với Apple TV thì lại Ok, có ai biết lý do tại sao không? Có cần cài phần mềm gì vào để full đc ko? Máy mình xài firmware 7.1. Thanks.
Theo tôi hiểu thì ipad 3 khi kết nối với tv k full màn hình được là do độ phân giải k full hd, ipad air thì mới có full hd? Nên khi bác kết nối với tv thông qua apple tv thì full màn hình là do apple tv có hiển thị full hd. Vì vậy sẽ k có sw nào giúp bác được vì đây là phần cứng chứ k phải phần mềm!

doremimon

Well-Known Member

có thể là do độ phân giải màn hình TV của bác quá cao so với Ipad, thử cắm sang TV cũ cũ khác xem sao.

taoTnuday

Well-Known Member

cài này là do bác dựng Ipad lên
và đặc biệt khi bác chiếu phim, đặt Ipad nằm ngang thì tự nó sẽ bung full màn hình

Bên trên