Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Ðề: Hà Nội - muốn chia sẻ - trao đổi Thúy Nga Paris by Night

Mình thanks rùi nha! hi hi, khi nào trao đổi cho mình tham gia với nhé! Số điện thoại của mình là 0986980256.

Xin cảm ơn tất cả mọi người.

P/S: Bác nào tiện thì mang cả Laptop, ổ cắm điện đi nhé, không thì copy sao kịp!!! ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Hà Nội - chia sẻ - trao đổi Thúy Nga Paris by Night

Cái này thì chịu thôi. Xem ra là ở tp HCM, mà tôi lại ở Hà Nội.

Hơn nữa tôi thích sưu tầm file máy tính cơ, file iso, nguyên đĩa, chí ít cũng là DVDRip. Còn mua cả chồng 100 DVD thì cất giữ thế nào đây. Thế rồi, nếu muốn giao lưu, trao đổi với AE trên 4R thì là thế nào ~X(.

Dù sao cũng cảm ơn nhiệt tình của bác =D>.

em thanks bác rồi đấy nhé, chương trình dự kiến bao giờ bác ơi :D

nab2195

Member

có anh em nào ở Ba Đình ko nhỉ
em qua xin cop cái DVD 9 PR 98 :D

anhdxt

Member

Tôi xem Thúy Nga PBN thì thấy hay. Sau, nghe mọi người nói về ASIA, thấy bảo bản Xuân -Xuân -Xuân (ASIA 60) là một trong những bản hay của ASIA. Xem xong thất vọng quá. Thua xa Thúy Nga trên mọi phương diện: diễn viên, trang phục, nhạc, múa, âm thanh..., đặc biệt là MC. Hình như các MC của ASIA không biết rằng ngay cả nói xấu, kê kích, chửi bới thì cũng có kiểu của hàng tôm hàng cá, và cũng có kiểu của chí sĩ Bắc Hà, mà sân khấu thì không phải là cái chợ.

Vì thế tôi chỉ tập trung sưu tầm Thúy Nga thôi.

Asia lúc nào chả thêm tý chính trị vào mà bác, Thuý Nga những chương trình gần đây đơn thuần phục vụ mục đích giải trí nên đầu tư khá kỹ lưỡng, chứ mấy chương trình cũ của TN xem cũng chả khác Asia mấy

emvotoi

Member

Bác Bubi có thể cho em xin địa chỉ và thời gian đến xin cóp từ số 60 trở về trước được không? Hồi trước toàn mua đĩa chợ Trời bây giờ có anh em trên 4rum chia sẻ nên cũng chẳng có gì gọi là hàng độc để trao đổi mong bác thông cảm! Cám ơn bác bằng lời và cả hành động rồi ạ...

Tôi xem Thúy Nga PBN thì thấy hay. Sau, nghe mọi người nói về ASIA, thấy bảo bản Xuân -Xuân -Xuân (ASIA 60) là một trong những bản hay của ASIA. Xem xong thất vọng quá. Thua xa Thúy Nga trên mọi phương diện: diễn viên, trang phục, nhạc, múa, âm thanh..., đặc biệt là MC. Hình như các MC của ASIA không biết rằng ngay cả nói xấu, kê kích, chửi bới thì cũng có kiểu của hàng tôm hàng cá, và cũng có kiểu của chí sĩ Bắc Hà, mà sân khấu thì không phải là cái chợ.

Vì thế tôi chỉ tập trung sưu tầm Thúy Nga thôi.

Mỗi người một ý ai thích coi gì thì kệ người ta, bạn nói bạn thích thuý nga và không thích âsia, nhưng theo tôi thuý nga trở về sau này toàn là những cuốn dvd mà tính chất nội dung chương trình quá kém. Nếu bạn nói bạn thích thuý nga, không thích asia thì tôi biết trình độ thưởng thức âm nhạc của bạn ở mức nào rồi, vài lời góp ý thôi nhé xin đừng buồn.
Bạn bảo MC asia chửi bới mà chửi cái gì, bới cái gì bạn có biết để phân tích chúng không, hay chính bạn là người đang chửi bới asia đó. Trình độ thương thức âm nhạc của chúng ta muốn phát huy cao thì phải học hỏi ở Asia.

các bác bình tĩnh nhé, ai thích gì cứ việc thích, không chen lấn xô đẩy :-"

bubi

Member

Mỗi người một ý ai thích coi gì thì kệ người ta, bạn nói bạn thích thuý nga và không thích âsia, nhưng theo tôi thuý nga trở về sau này toàn là những cuốn dvd mà tính chất nội dung chương trình quá kém. Nếu bạn nói bạn thích thuý nga, không thích asia thì tôi biết trình độ thưởng thức âm nhạc của bạn ở mức nào rồi, vài lời góp ý thôi nhé xin đừng buồn.
Bạn bảo MC asia chửi bới mà chửi cái gì, bới cái gì bạn có biết để phân tích chúng không, hay chính bạn là người đang chửi bới asia đó. Trình độ thương thức âm nhạc của chúng ta muốn phát huy cao thì phải học hỏi ở Asia.

Nghe câu văn của bạn thì chắc là trình độ thưởng thức âm nhạc của bạn hẳn là phải cao rồi. Không dám nhận xét ở đây.

Gu âm nhạc của mỗi người mỗi khác. Người thích nhạc nhẹ, người thích rock, sôi động. Có người lại chỉ thích nhạc cổ điển, vì theo họ đó mới là nhạc bác học... Vì vậy, không thể bắt mọi người phải thích một loại nhạc giống nhau, hiển nhiên là vậy.

Ở đây, tôi phát biểu cá nhân tôi thích Thúy Nga, không thích ASIA, không hể động chạm đến bạn, không biết bạn là ai (và cũng không muốn biết làm gì). Nhưng cách bạn tự đứng ra bảo vệ ASIA (tôi đoán bạn không phải là người của ASIA, hoặc do ASIA thuê), nói cạnh khóe về trình độ thưởng thức âm nhạc của người khác, để làm gì ???? Làm thế thì nhạc của ASIA có hay lên được đâu??? Tôi có phải vì bạn nói cạnh nói khóe nên đành phải quay lại thích ASIA như đang thích Thúy Nga đâu???

Hãy cận thận khi phát biểu !!! Đừng vì sở thích âm nhạc khác nhau mà lại quay ra gây bất hòa trên 4R mình.

Bạn có thể thoải mái khen thích loại nhạc này, chán hay ghét loại nhạc khác... đó là quyền của mỗi người. Tuy nhiên, nếu phát biểu xúc phạm người khác không có cơ sở sẽ nói lên trình độ VĂN HÓA của mình tới cỡ nào.

Không còn gì để nói.

Nghe câu văn của bạn thì chắc là trình độ thưởng thức âm nhạc của bạn hẳn là phải cao rồi. Không dám nhận xét ở đây.

Gu âm nhạc của mỗi người mỗi khác. Người thích nhạc nhẹ, người thích rock, sôi động. Có người lại chỉ thích nhạc cổ điển, vì theo họ đó mới là nhạc bác học... Vì vậy, không thể bắt mọi người phải thích một loại nhạc giống nhau, hiển nhiên là vậy.

Ở đây, tôi phát biểu cá nhân tôi thích Thúy Nga, không thích ASIA, không hể động chạm đến bạn, không biết bạn là ai (và cũng không muốn biết làm gì). Nhưng cách bạn tự đứng ra bảo vệ ASIA (tôi đoán bạn không phải là người của ASIA, hoặc do ASIA thuê), nói cạnh khóe về trình độ thưởng thức âm nhạc của người khác, để làm gì ???? Làm thế thì nhạc của ASIA có hay lên được đâu??? Tôi có phải vì bạn nói cạnh nói khóe nên đành phải quay lại thích ASIA như đang thích Thúy Nga đâu???

Hãy cận thận khi phát biểu !!! Đừng vì sở thích âm nhạc khác nhau mà lại quay ra gây bất hòa trên 4R mình.

Bạn có thể thoải mái khen thích loại nhạc này, chán hay ghét loại nhạc khác... đó là quyền của mỗi người. Tuy nhiên, nếu phát biểu xúc phạm người khác không có cơ sở sẽ nói lên trình độ VĂN HÓA của mình tới cỡ nào.

Không còn gì để nói.

Tôi ở tại thủ đô Sài Gòn nè chứ không xa đâu, tôi không bảo vệ ai cả chỉ nói lên hiểu biết của mình thôi. Asia hẳn sẽ phải hay hơn và là số 1 vì trúc hồ là người học trò việt đầu tiên tại Trường âm nhạc mỹ. Tốt nghiệp chính quy làm nhạc k bao giờ bị kiện bản quyền cả. Thế nhưng năm ngoái thuý nga dính 1 chưởng của bà kim cương vụ Lá Sầu Riêng chắc bro biết chứ. Thôi mình cũng đừng bàn cải trong này cũng không hay lỡ Mod biết đc lock account thì mệt. Sory bạn nhé nhưng dẫu sao tôi cũng giới thiệu bạn 1 đường link bán dvd9 tại bến xe nước ngầm hà nội bạn ghé đó mà sưu tầm nhé chúc bạn may mắn

http://my.batda.com/diaphuongquan/share/view/dvd-asia-thuy-nga-for-sale-43671.html

cuongk45a7

Active Member

Thôi cãi nhau làm gì ! Anh em trao đổi mà .
@bubi : Em đã nhận được số điện thoại của bác . Em cảm ơn . Em thì chỉ xin cop vài DVD về xem Tết thôi . Chứ ổ cứng ít lắm . Em cũng không có gì chia sẻ cả mong bác thông cảm ! Em ở chỗ Bách Khoa , lúc nào em ghé qua . Đang thi bạn quá ~!

Híc! Sao topic này càng về cuối tuần càng im thin thít thế các bác ơi! Hay các bác định "ăn mảnh" vậy ta? Cho em đến xin vài đĩa thui mà! >:D<

bubi

Member

Xin chào các bác,

Mong suốt cả tuần rồi, ngày mai T7 19/12/2009, cơ hội gặp gỡ trao đổi của AE mình đã đến. Sorry các bác là hôm qua có công việc gia đình, không on-line được, làm bác sangthu1396 hiểu lầm.

Tình hình là danh sách các bác quan tâm cũng hơn chục người, vì vậy tôi đề xuất 1 địa điểm hơi xa trung tâm (nhưng lại gần Trung Tâm Hội nghị Quốc gia), rộng rãi, lịch sự, yên tĩnh, có Wifi, bãi đỗ hơn chục xe ô-tô, xe máy thoải mái, gửi miễn phí. :-bd

Thời gian: từ 9:00 sáng 19/12/2009 đến... mệt thì thôi
Địa điểm: sẽ gửi PM cho từng bác (chỉ các bác quan tâm, như: onggia_u40, cuongk45a7, anhdxt, alo-alo, sangthu1396, quvinh, chuate...)
Nội dung:
- Gặp gỡ làm quen (*)
- Trao đổi về HD (kỹ thuật, máy móc, phần mềm, download...)
- Chia sẻ Thúy Nga PBN (miễn phí, ít thì copy luôn, nhiều thì xin cầm đĩa cứng của các bác về copy ở nhà, 2-3 hôm sau lấy)
- Cà-phê ~O) miễn phí (bubi xin kính mời các bác)
- Nếu chương trình phát sinh (sang giai đoạn 2, 3... ;;)) sẽ theo nghi thức của Vương quốc Căm-pu-CHIA.

Rất mong gặp các bác sáng mai.

Chỉnh sửa lần cuối:

mrkoyeu

Active Member

Xin chào các bác,

Mong suốt cả tuần rồi, ngày mai T7 19/12/2009, cơ hội gặp gỡ trao đổi của AE mình đã đến. Sorry các bác là hôm qua có công việc gia đình, không on-line được, làm bác sangthu1396 hiểu lầm.

Tình hình là danh sách các bác quan tâm cũng hơn chục người, vì vậy tôi đề xuất 1 địa điểm hơi xa trung tâm (nhưng lại gần Trung Tâm Hội nghị Quốc gia), rộng rãi, lịch sự, yên tĩnh, có Wifi, bãi đỗ hơn chục xe ô-tô, xe máy thoải mái, gửi miễn phí. :-bd

Thời gian: từ 9:00 đến... sáng 17/12/2009
Địa điểm: sẽ gửi PM cho từng bác (chỉ các bác quan tâm, như: onggia_u40, cuongk45a7, anhdxt, alo-alo, sangthu1396, quvinh, chuate...)
Nội dung:
- Gặp gỡ làm quen (*)
- Chia sẻ Thúy Nga PBN (miễn phí, ít thì copy luôn, nhiều thì xin cầm đĩa cứng của các bác về copy ở nhà, 2-3 hôm sau lấy)
- Nếu chương trình phát sinh (sang giai đoạn 2, 3... ;;) sẽ theo thể thức của Vương quốc Căm-pu-CHIA)

19 thì e đi học sáng 12h mới về. 17 thì qua rồi :). Hay là các bác đi cùng hdhanoi chủ nhật 20/12 đi cho đông vui :))

Xin chào các bác,

Thời gian: từ 9:00 đến... sáng 17/12/2009
Nội dung:
- Gặp gỡ làm quen (*)
- Nếu chương trình phát sinh (sang giai đoạn 2, 3... ;;) sẽ theo thể thức của Vương quốc Căm-pu-CHIA)

Sáng mai chúng ta gặp nhau anh Chính nhé. Em sẽ mang Laptop và HDD box đi, nếu tiện thì anh cũng cầm cái laptop của anh đi luôn vì anh em cần mà có thời gian thì mình có thể copy luôn, nêu k đủ thời gian thì đưa về nhà copy nốt.

quvinh

Active Member

"Thời gian: từ 9:00 đến... sáng 17/12/2009" phải là sáng 19 chứ :D

Thanks bác đã PM. Nhưng như đã nói, sáng tớ rất khó đi được vì nhà con nhỏ. Tớ đề nghị đến chiều được ko nhỉ? hoặc là tầm 1-2h trưa (hơi chéo ngoe :D )???
Tớ sẽ mang HDD đi, ngoài Thuynga, có ai muốn trao đổi phim HD ko nhỉ? Tớ muốn copy nhờ ít phim bộ. Tớ toàn phim lẻ, ai thích copy tớ copy cho
Đây là list tạm thời
1080p
Le.Gendarme.de.St.Tropez.1964.1080p.AC3.HDDVD.E.ASD
The.Mummy.1999.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
720p
11.14 2003 720p BluRay DTS x264-CtrlHD
A.Prefect.Getaway.2009.Director's.Cut.720p.BluRay.DTS.x264-WiKi
Air.Force.One.AC3.x264
Around.the.World.in.80.Days.2004.720p.HDTV.DTS.x264
Bangkok_Dangerous_2008_720p.BluRay.DTS.x264-DON
Battlestar.Galactica.The.Plan.2009.720p.BluRay.DTS.x264-quaz
Casablanca.1942.720p.hddvdrip.x264-progress
CJ7(Cheung Gong 7 hou).2008.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
ConAir.1997.x264.for.hdtvworld.VIET
Death.Race.Unrated.2008.720p.DTS.BluRay.DON.EV.ASD
Deep.Blue.Sea.1999.720p.HDTV.x264-CtrlHD
Die Hard.1.2.3.4.720p.DTS
District.9.2009.720p.Blu-ray.DTS.x264-CHD
Drunken.Master.II.1994.720p.BluRay.AC3.x264-EPiK
Enter.the.Dragon.1973.HD.DVDRip.720p.x264.AC3-5.1-iLL
Fantastic.Four.2005.720p.BluRay.DTS.x264-RuDE
Fantastic.Four.Rise.of.the.Silver.Surfer.2007.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Flight of the Phoenix[2004]720p-BluRay[DTS]x264-CtrlHD
Gamer.2009.REPACK.720p.Blu-ray.DTS.x264-iNFAMOUS
Goldfinger.1964.720p.BluRay.x264-ESiR
Gone with the Wind 1939 720p BluRay x264-EbP
Ghost.1990.720p.HDTV.x264-ESiR
Ghost.Rider.2007.Extended.Cut.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD
Gladiator.2000.720p.HDTV.DTS-ES.x264-ESiR
Groundhog Day 1993 720p BluRay DTS x264-ESiR
Hellboy.II.The.Golden.Army.2008.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
High.School.Musical.2006.dvd5.720p.hdtv.x264-hv
Hitman.2007.Unrated.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Home.Alone.1.1990.720p.BluRay.x264-SiNNERS
Home.Alone.2.1992.720p.HDTV.x264-ESiR
Independence.Day.1996.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD
Jennifer's.Body.2009.Extended.Cut.720p.BluRay.x264-WiKi
Jumanji.1995.720p.HDTV.x264-Funner
Jurassic.Park.II.The.Lost.World.1997.720p.HDTV.DTS.x264-ESiR
Jurassic.Park.PIII.2001.720p.AC3.x264.Torrentmokus
Kung.Fu.Chefs.2009.BluRay.720p.DTS.2Audio
Kung.Fu.Hustle.2004.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Lust.Caution.2007.Uncut.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Master.and.Commander.The.Far.Side.of.the.World.2003.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Moon.2009.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD
Mr.Beans.Holiday.2007.720p.HDDVD.x264-SiNNERS
National.Treasure.Book.of.Secrets.2007.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Next.2007.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD
Ong-Bak.2003.720p.Bluray.DTS.x264-iON
Pearl.Harbor.2001.Blu-ray.720p.DTS.x264-CtrlHD
Phone.Booth.2002.720p.BluRay.DTS.x264-XSHD
Pretty.Woman.1990.Blu-ray.720p.x264.HDBRiSe
Quantum.of.Solace.2008.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Rob.B.Hood.2006.BluRay.720p.x264.DTS-WiKi
Rush.hour.3.2007.720p.bluray.dts.x264-hv
San.wa.2005.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Speed.1994.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD
Spiderman.2002.720p.BluRay.x264-SiNNERS
Spider-Man.3.2007.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
Terminator.Salvation.2009.Director's.Cut.720p.BluRay.DTS.x264-EbP
The.Final.Destination.2009.720p.BluRay.x264.DTS-WiKi
The.Incredible.Hulk.2008.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
The.Marine.2006.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
The.Mummy.Returns.2001.720.BluRay.DTS.x264-VarK
The.Rebel.DVDRip.DD.5.1.x264-HDViE
The.Shawshank.Redemption.1994.720p.BluRay.DTS.x264-EbP
Tomb.Raider.2.The.Cradle.of.Life.2003.720p.HDDVD.DTS.x264-CtrlHD
Transformers.Revenge.of.the.Fallen.2009.IMAX.720p.BluRay.DTS.x264-EbP
Twister.1996.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA
You.Don't.Mess.with.the.Zohan.2008.Unrated.Extended.720p.BluRay.DTS.x264-DON
Young.People.Fucking.2008.720p.BluRay.DTS.x264
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Korean Films
The.Restless.2006.HDTV.Korean.Film.VietSub
The.War.Of.Flower.2006.HDTV.720p.DD51.x264-DDHD.Eng
Who.Slept.With.Her.720P.HDTV
Animation
Ice.Age.Dawn.of.the.Dinosaurs.2009.720p.BluRay.DTS.x264-DON
Madagascar.Escape.2.Africa.2008.720p.BluRay.DTS.x264-DON
Snow.White.And.The.Seven.Dwarfs.1937.720p.BluRay.x264-CiNEFiLE
Tom&Jerry (14DVD).
Up 720p Bluray x264-CBGB

bubi

Member

Thanks bác đã PM. Nhưng như đã nói, sáng tớ rất khó đi được vì nhà con nhỏ. Tớ đề nghị đến chiều được ko nhỉ? hoặc là tầm 1-2h trưa (hơi chéo ngoe :D )???
Tớ sẽ mang HDD đi, ngoài Thuynga, có ai muốn trao đổi phim HD ko nhỉ? Tớ muốn copy nhờ ít phim bộ. Tớ toàn phim lẻ, ai thích copy tớ copy cho
Đây là list tạm thời

Đã sửa lại là 19/12/2009, thanks bác.

1-2h giờ trưa cũng được, tôi chờ riêng bác. Bác nhớ mang theo bản TN PBN 19 và 32 nhé (hàng độc mà).

Tôi mang theo vài bộ, như Prison Break (đủ 4 Seasons + Final, sub Việt, 120 GB)...

Chỉnh sửa lần cuối:

uphn

Member

Xin lỗi Bubi, ngày mai mình lại không tham gia được vì vẫn phải đi làm.
Chúc mọi người vui vẻ nhé. Sang tuần có thời gian mình sẽ PM và gửi bác cái HDD bác cop giúp nhé. Thanks bác nhiều.

quvinh

Active Member

Bác có phim bộ HK hay Hàn xẻng thì mang tớ copy cho vợ xem. Tớ thì chỉ thích xem phim lẻ thôi.

...

Mọi người ấn định là 9h sáng rùi! Thế nhà anh ở đâu ạ? Nếu gần chỗ em thì lúc nào tiện, em mang HDD sang cóp với anh. Nhưng thường phim bộ có chất lượng không đẹp như HD được đâu, ai nghiền HD quá thì khó chấp nhận lắm! hi hi. Em ở gần SVD Mỹ Đình.

Bên trên