[Hỏi] Tivi và đầu dvd SONY

Tivi Sony nhà em là 32 inch : KLV-32S550A, em coi thông số thì độ phân giải là 1366 x 768pixel .
Em convert MV/phim ra AVI DivX cho vào USB rồi phát trên Đầu DVD Sony Model DVP-NS728HP, nếu độ phân giải > 720xN thì nó báo lỗi độ phân giải, còn lại khi phát thì nó bị mất hai bên 1 ít ( em down MV có sub, sub để bên trái hay phải là ko thấy khoảng 1 chút, coi trên pc vẫn thấy ) . Em thử giảm 720 xuống 700, N cũng giảm mà vẫn ko thay đổi.

Các bác giúp em với ạ . Vừa ghi dc vài đĩa DVD theo cách của bác DATAVIEWER thì đọc đĩa bị hư, giờ USB là lựa chọn duy nhất

haipvg

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi] Tivi và đầu dvd SONY

Bạn nên mua HD box, đầu DVD thì không cái nào phát tốt độ phân giải trên 480p đâu. Với cái HD box tầm 500k là chạy ổn hầu hết các loại 2D đến 1080p rồi.

mua hd play đi bạn,mày mò mấy cái đó đau đầu lắm bạn,trước mình cũng như bạn thử đủ kiểu muốn điên luôn,cái hd play nó giải quyết tất cả

Bạn nên mua HD box, đầu DVD thì không cái nào phát tốt độ phân giải trên 480p đâu. Với cái HD box tầm 500k là chạy ổn hầu hết các loại 2D đến 1080p rồi.

mua hd play đi bạn,mày mò mấy cái đó đau đầu lắm bạn,trước mình cũng như bạn thử đủ kiểu muốn điên luôn,cái hd play nó giải quyết tất cả

Ko có dk 2 bác ạ, với lại em chỉ để mở MV thôi. Tính ghi đĩa theo cách của bác DATA mà giờ đầu dvd hư :( Chỉ còn đọc dc USB

MANUNAM

HD box nào 500k vậy bạn? mình tính sắm 1 cái mà toàn trên 2 chai #:-S

DAIYOU

Active Member

HD box nào 500k vậy bạn? mình tính sắm 1 cái mà toàn trên 2 chai #:-S

HD Box chỉ là cái hộp đựng HDD có cổng USB mà thôi .Còn cái đầu HD Player mới xem được phim ,nhạc và hình ảnh.

DAIYOU

Active Member

Ko có dk 2 bác ạ, với lại em chỉ để mở MV thôi. Tính ghi đĩa theo cách của bác DATA mà giờ đầu dvd hư :( Chỉ còn đọc dc USB

Bạn lên diễn đàn bằng PC hay Laptop ,dùng 1 trong 2 em này làm nguồn phát ổn hơn cắm USB ,trên LCD nào chả có cổng HDMI ,VGA.

allimage

Mua HDP (HD player box) đi bạn. Mình thấy cái này gọn gàng dễ sử dụng, thao tác sử dụng rất đơn giản, mặc dù chất lượng của nó chưa thể nói là tuyệt vời nhưng nó theo mình thì nó khá là ok rồi đó bạn.

Bên trên