Hỏi về dây HDMI bị chập chờn ạ!

toansong

Các bác cho e hỏi là:
E dùng dây 1.4a đấu từ PC (dùng card HD 5570) ra Avr4311 và sau đó xuất ra màn vi tính Dell 2311 (nhưng phải thông qua đầu chuyển hdmi thành Dvi vì màn không có Dvi) bằng dây 1.4a nhưng kết quả là không thấy hiện tín hiệu trên màn. Nhưng nếu e thay dây 1.4a thành 1.3 để nối từ Avr 4311 nên màn thì OK tuy nhiên nếu xem phim thì tín hiệu lại bị chập chờn ạ. các bác cho e y kiến nhé! thaks.(*)

toansong

Ðề: Hỏi về dây HDMI bị chập chờn ạ!

Hay là màn vi tính không nhận được 1.4a các bác nhỉ? e dùng dây của Sony 250k.

coolpix8700

Well-Known Member

Cái đầu cắm tiếp xúc không tốt đấy!
Nếu xem film thường thì 1.3 dư sức!

homeatk

Bạn dùng RP7 vệ sinh cái đầu tiếp xúc của HDMI, nếu vẫn không được thì thử với dây HDMI khác xem sao.

hdd-hdp

hay là dây đểu hả bác?! :D

sontay99

Active Member

hay là dây đểu hả bác?! :D

chắc vậy! đầu tiên em cũng mua sony 1.4 về xem luc đầu bt sau đó thì bị màn hình đang xem tối xầm lại rồi lại có trở lại.bực mình em kiếm sợi khác về xem hết ngay:D

thieugiaa822

90% là bị dây rồi, bác lấy sợi dây khác đưa dzo là ok. lần kia e đi qua sing, mua dây hdmi monster xịn đàng hoàng nha, về ghim dzo lúc lên hình lúc ko, e tưởng cái hd player bị mác nữa chứ, ai ngờ là cọng dây bị lỗi. cái hdmi monster nói là lifetime warranty lun, ko lẽ mua vé bay qua sing đổi lại sợi khác.

leepham

Well-Known Member

Atlona cũng lifetime warranty mà bác , thiếu gì hãng bảo hành trọn đời quan trọng là chất lượng thôi . Monster e thấy nhiều hàng giả
Bác chủ có AVR gấu , VGA card xịn sao chơi cái màn vi tính vậy bác ? :D

toansong

chằng là e dùng tạm vì đang lên màn 46' ạ. hi. e cũng nghĩ là do dây là chính vì thực ra phần cứng của e đâu có đến nỗi. nhưng e hỏi là sao cài màn vi tính của e không nhận dây 1.4 thông qua cái jack chuyển đồi HDMI->DVI nhỉ các bác?

minhcoi

Active Member

Đơn giản là cái jack và cọng cab của bác nó không tương thích với nhau. cái jack nó chỉ hiểu HDMI 1.3 (*):x

toansong

cũng có thể. he. sao cái dây chập chờn quá, có khi mua dây khác các bác ah.

Haxen

Well-Known Member

Chào bác chủ, hiện tại dây HDMI đúng chuẩn 1.4 chỉ có một hãng của Hàn Quốc sản xuất thui, còn nữa là chuẩn giả. bác mua HDMI 1.3 có chất lượng và chuẩn tốt về xài là OK nhưng loại dây này mắc lắm.
- Hỗ trợ tín hiệu 1920 x 1200 và 1080p/60/50
- Tốc độ truyền dữ tiệu 10.2 Gbps
- Tần số quét 120 Hz
- độ sâu màu 48 bits - 16 bits cho 1 màu
- 28 AWG hoặc 24 AWG

pharma_h5n1

mua hàng hãng thì tốt hơn bạn, hdmi 1.4 tầm 5x trở lên, mà mua luôn 3D thì tầm 1 tr hơn ấy

Bên trên