Hỏi về dây HDMI

noahreg

Member
Chào bác bạn ở Cần Thơ, cho mình hỏi cái này nha. Chả là mình có 1 em WDTV với dàn Home Theater của SamSung, mình kết nối theo cổng HDMI nhưng nó có tình trạng là lâu lâu nó tắt màn hình rồi bật lại, em thử mua 2-3 loại dây HDMI khác nhau nhưng vẫn bị tình trạng này (bị cả WDTV và HomeTheater) khi bật chế độ 1080p, trả về 720 thì bình thường, mình nghĩ là do dây HDMI của mình ko hỗ trợ 1080p hay gì đó. Cho mình hỏi ở Cần Thơ có chỗ nào bán dây HDMI tốt hơn loại tớ đang xài không (của mình mua loại 180k và 200k) để không bị tắt màn hình nữa. Thanks :D ;;)

[video=youtube;5UNa4-EX0_4]http://www.youtube.com/watch?v=5UNa4-EX0_4[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

hien20071982

Active Member
Ðề: Hỏi về dây HDMI

bác có thể mua cáp HDMI xịn ở số 103 Xô Viết Nghệ Tĩnh nhé

noahreg

Member

đang set 1080p 50hz hay 60hz? set hdmi auto có bị không?
1080p 60hz, lúc mới mua về cắm vào là bị, trước cái đầu samsung cắm vào thì ko bị, từ khi cắm vào cái WDTV xong rồi cắm thử bên đầu samsung thì bị luôn

set hdmi auto thì sao? cắm dây hdmi có sát không? tình trạng này giống như không set đúng chệ độ hoặc cắm dây không sát cổng trên thiết bị hay tv. thử cắm cổng hdmi khác trên tv.

satan85

Well-Known Member

Có một điều nOí với bác là chắc chắn không phải do sợi dây HDMI

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác vào phần Setup HDMI của TV off nó đi .

đang xài tv model gì? dây câu làm sao (hdmi đi đâu, audio đi bằng dây gì)? có thử ghim hdmi cổng khác chưa?

noahreg

Member

TV SamSung LA37B530xxxxx, cổng HDMI gắn vô SamSung Home Theater HTD-C550, thử cổng HDMI khác thì đỡ giật hơn nhưng lâu lâu vẫn bị.

chỉ nghĩ là dây hdmi gắn không sát, nếu sát rồi thì mình pótay.com. sorry không giúp được gì cho bạn.

noahreg

Member

hic, bác ở Cần Thơ hả, bác test hộ em con WDTV với

bvt

TV của bạn là SS dòng B 530 khi đầu phát chỉnh ở chế độ 1080 thì khi cắm vào tv bạn dùng ngõ HDMI nằm bên hông TV thì sẽ hết chớp . Trường hợp của bạn giống tôi .Tôi dùng đầu Dune

noahreg

Member

TV của bạn là SS dòng B 530 khi đầu phát chỉnh ở chế độ 1080 thì khi cắm vào tv bạn dùng ngõ HDMI nằm bên hông TV thì sẽ hết chớp . Trường hợp của bạn giống tôi .Tôi dùng đầu Dune

cảm ơn bạn nhiều

Bên trên