Hỏi về down film 3d trên mạng

phongbk

Hello mọi người, em mới tập tành 3d tại gia và em gặp vấn đề như sau:
Tv sử dụng : ss 48H6400.
Em down film bằng idm~ 16 cổng bộ film captain2 (11.2gb).
Sau khi cắm 6 tiếng tại nhà (~550kb) #:-S thì cũng xong được (lần tới cop film chắc ra tiệm luôn :)) ).
Hí hửng cóp vào hdd mạng xuống cắm, xem được cũng ngon tương đối :D
Nhưng trong quá trình xem thì em bị vấp một số chỗ, chỗ đấy nó bỏ qua luôn làm em cụt hứng lắm :((
Mỗi chỗ khoảng 1-2s có lúc 5-6s.
Mọi người cho em hỏi là em đang gặp vấn đề ở chỗ nào ??

tatden

Ðề: Hỏi về down film 3d trên mạng

dùng tivi để xem 3D thì không ổn lam. vif dù tivi có xịn bao nhiu thì bộ giải mã tín hiệu cũng không thể xử lý dc nhg file 3d nặng chứ đừng nói đến định dạng đỉnh nhất là 3D bluray.iso/ Vậy nếu bạn đam mê xem 3D thì nên đầu tư một bộ đầu HD cắm ngoài. bg trên thị trường thì ở top đầu bạn nên tham khảo Dune base 3D. chúc bạn tìm dc niềm vui

caothudeche

Moderator

Con LG đời 2012 nhà mình cũng bị vấp, nhưng chỉ hơi nháy 1 tí.
Nhưng đến 5-6s thế này là TV nhà bạn giải mã không kịp rồi. Hướng giải quyết là mua 1 đầu phát 3D nữa.

manhbegee

Member
Bạn nên mua 1 đầu phát 3D nữa, vì TV của bạn giải mã có thể hơi kém :v dùng của Realtek cũng ok đó

vinason

dùng tivi để xem 3D thì không ổn lam. vif dù tivi có xịn bao nhiu thì bộ giải mã tín hiệu cũng không thể xử lý dc nhg file 3d nặng chứ đừng nói đến định dạng đỉnh nhất là 3D bluray.iso/ Vậy nếu bạn đam mê xem 3D thì nên đầu tư một bộ đầu HD cắm ngoài. bg trên thị trường thì ở top đầu bạn nên tham khảo Dune base 3D. chúc bạn tìm dc niềm vui

Em cũng nghĩ vậy, chip xử lý TV có sẵn chuối thôi rồi :D

crazyboy1304

Moderator

có thể do source phim trong quá trình ráp lại bị lỗi hay do ổ cứng chứa bị bad sector nên cũng chập chờn. bạn có thể copy qua một ổ cứng mới để test lại. Nhiều thành viên hdvietnam vẫn xem bằng ổ gắn ngoài 2TB với cổng usb tivi bình thường.

tuanrambo9999

Well-Known Member

Coi phim tivi với HDD thì hên xui có phim coi , có phim ko , bạn nên kiếm 1 em đầu HD coi là hay nhất .

haipvg

Well-Known Member

Chip giải mã của TV SS đúng đời (không phải dòng bị cắt giảm cấu hình) giải mã rất tốt, thậm chí hình ảnh còn đẹp và mượt hơn đa số HDP tầm trung. Trường hợp này của bạn đến 90% là do file bị lỗi, không phải do TV.

Trước đây cũng vài lần em download phim bằng idm về cũng bị lỗi như vậy nhưng đã nghĩ ra được cách khắc phục bằng cách sử dụng phần mềm mkvtool thêm hoặc bớt phụ đề hoặc audio của phim để nó tạo lại thành file mkv mới, khi tạo thành file mới thường nó sẽ sửa luôn hiện tượng lỗi bị vấp hay không tua nhanh được của file cũ. Bây giờ hầu hết download phim em đều sử dụng fsharetool để download vì nó không sử dụng cách thức nối các phần với nhau như IDM nên hoàn toàn không gập trường hợp như vậy nữa.

hangthuy8

idm su dung phuong thuc tai video stream cho phep bo mot so phan down loi

lehuankd

Member

Bác cứ làm thêm con đầu 3d về chạy là chả bao giơ giật bác à

hoandieu

Con LG đời 2012 nhà mình cũng bị vấp, nhưng chỉ hơi nháy 1 tí.
Nhưng đến 5-6s thế này là TV nhà bạn giải mã không kịp rồi. Hướng giải quyết là mua 1 đầu phát 3D nữa.

hoandieu

quockhanhhd

Ra hàng cho nó chép về HDD cho lẹ :3 , 1 bộ 3D cũng 20,30gb là cơ bản , mang này download chắc banh xác :v

Bên trên