Hỏi về đường truyền Internet

autolover

Member
Ðề: Hỏi về đường truyền Internet

Em xài FPT giờ thấy nó chậm quá, xài gói 250K một tháng. Bây giờ em chuyển qua VNPT thì cái modem của FPT dùng lại được ko nhỉ? Nhìn tốc độ của mấy anh mà ham quá.

Bác thử Reset lại coi có nút reset nằm phía sau đó.

OTU_No7

cái test đó chỉ là tương đối...ko pải lúc nào cũng như nhau...

thấy VNPT thì đc đánh giá ổn định nhất...

Nếu so sánh cùng 1 mức cước 300k/tháng thì:
FPT down 350KB/s trong nước, 50KB/s nước ngoài
VNPT down 200KB/s trong nước, 180KB/s nước ngoài
VIETTEL chắc trong nước cũg như VNPT...,quốc tế?(do chưa xài wa)
Vậy đó, bác nào chuẩn bị bắt net thì cân nhắc mà chọn ISP cho mình!!!!

FPT hả
em tẩy chay từ cái mà gọi là VĂN HÓA ARENA ĐẾN SẢN PHẨM VÀ DỊCH VỤ
chưa thấy cái lũ này làm gì ra hồn
nói 1 đằng làm 1 nẻo,toàn treo đầu chó bán thịt lợn.GIẢ CẦY

lggood

Banned

Đúng là dỡ/ không nói gì dc nữa. thui phắn qua VNPT or Viettel

gokilu

Member

Em xài FPT giờ thấy nó chậm quá, xài gói 250K một tháng. Bây giờ em chuyển qua VNPT thì cái modem của FPT dùng lại được ko nhỉ? Nhìn tốc độ của mấy anh mà ham quá.

theo em biết, VNPT có khuyến mại modem mà bác.
Đây là tốc độ em test acc Netload vừa shopping của bác nè

và đây là speed test

Nhưng em nghĩ FPT hay Viettel cũng có cái hay cái dở, cũng như VNPT. Tùy từng khu vực mà các bác sáng suốt lựa chọn!

hero

ừa em cũng thế định chuyển sang FPT nhung khong bit cái modem có xài dchong nữa.

Dùng bình thường luôn chỉ cần setup lại là được, mình đang dùng của VNPT thấy cũng ổn lắm thỉnh thoảng down ít phần mềm thấy nhanh vãi, mà VNPT lại sửa chữa đường dây khá nhanh, không như FPT gọi mỏi cả mồm

thangtb

Member

ITV chỉ đến server của FPT, còn cái 3.41mb/s của bác chỉ có thể giải thích = 2 lí do:
1. nhà khu vực ko ai dùng FPT
2. config "chút chút"

của em cũng là ITV 6mb nhưng down 0.28, up 0.24

archmonde11

cái nì em test tối đó, ban ngày thì vận tốc đown chỉ có 0.22 thôi, úp dc giữ nguyên, chứng tỏ dân ta ko thik up mà chỉ thik đown :D

net của Cáp + EVN, 130 Kb/s đao 256 Kb/s úp test từ mediafire . Em không bị đứt net bao h, (ko biết có bị ko nữa, nhưng em ko phát hiện ra, bật máy chơi dc tí là bỏ đấy đi làm). Gói của em là gói rẻ nhất 200k. Thấy cũng tiện nữa, nó thu tiền điện là lấy luôn net, đỡ lằng nhằng.

Chưa có ý đinh đổi isp

tumlum

Ba cái vụ này thảo luận nhiều quá nhỉ, bay vô góp vui luôn.
Về chất lượng, tốc độ của 3 thằng chân vạc thì ko bàn nữa, mọi người nói hết cả rồi.
Chỉ có điều các bạn phân biệt bitbyte giùm mình, ai ko biết thì nói lại nè (ai biết rồi đừng chửi):
1 byte = 8 bit => 1kB = 8kb :D
Lấy ví dụ bài trên đây luôn
net của Cáp + EVN, 130 Kb/s đao 256 Kb/s úp test từ mediafire
down 130kb/s = 16kB/s mà khen à?
Mà có nhầm ko sao up gì kinh dữ vậy?
byte ký hiệu là B hoa, bit ký hiệu là b thường.
Thứ 2 test tốc độ thì phải phân biệt lúc nào (ngày hay đêm), ở đâu (trong nước hay quốc tế, host nào); đừng có chăm chăm speedtest mà phán.
Thứ 3 là gói cước đang xài là gói cước nào, bao nhiêu tiền. So gói thấp nhất của 3 thằng thì FPT đắt vãi lúa, lại còn đểu (nghe nói vậy :D), nhưng tốc độ trong nước ban đêm thì nó trùm sò, ai kéo bên hdvnbits.org sướng phải biết.
Nói lằng nhằng cuối cùng là net của việt nam chậm hơn net Mỹ =))
PS: mọi thứ đều có thể sai.

havefun

Cái này là hên xui thôi bạn ơi ! Thử thì lúc này lúc khác, với lại tùy server nữa !

huyluan2011

Active Member

Trước giờ chỉ xài FPT! Nhu cầu chủ yếu là torrent trên hdvnbits.org! lúc nào cũng max speed 350KB/s, chơi game online và lướt web khá nhanh ( dùng OpenDNS)! Tùy nhu cầu mà mình dùng thôi! với giá 275K mà đc vậy là wa good rồi! đang tính đăng ký Itv để lên gói 6Mb đây!

KCJ-pop

um, em đồng ý với bro huyluan2011. Giá 275k/tháng để down 350 với server trong nước là quá ổn, nhất là khi chơi hdvnbits. Em chỉ không thích VNPT ở chỗ nó cấm wordpress với blogspot, thế thôi.

gaubu

LeechPro

Phen này em vừa mới nâng cấp từ homeE lên OfficeC (trọn gói 550k + 55k VAT -->605k )của Viettel mà tốc độ download chỉ đạt 153-185kb/s, úp thì thôi khỏi bàn. kiểu này em quyết định wên viettel luôn quá. Chuyển qua Ftp thôi.

gaubu

Bên trên