hỏi về MPC???

alucard07

kô hiểu em nghịch linh tinh cái j mà cai MPC nhà em xem HD toàn bị mất màu,xem cứ 1 màu xám ,bác nào chỉ em cách config lại để có màu với.thanks trc

alucard07

Ðề: hỏi về MPC???

bác nào giúp em cái,em bó tay toàn tập rồi,đã thử xóa hết tất cả code rồi player đi cài lại nhưng vẫn kô ăn thua,mà cay nhất là chỉ mỗi file mkv bọ mới đau,cái file DVDrip .avi thi vẫn bthuong.có film kô xem dc ức chế quá!@@@

abcxyzte

bác nào giúp em cái,em bó tay toàn tập rồi,đã thử xóa hết tất cả code rồi player đi cài lại nhưng vẫn kô ăn thua,mà cay nhất là chỉ mỗi file mkv bọ mới đau,cái file DVDrip .avi thi vẫn bthuong.có film kô xem dc ức chế quá!@@@

Gần giống cảnh ngộ với bác, MPC có hình không tiếng ( Win Media 11 thì hình tiếng đầy đủ nhưng không load sub Việt được). Không lẽ phải cài lại Win Vista sao chời....hô hô hô...

trandzung

@ alucard07 , bạn kiểm tra lại trong MPC , Play/Shaders/grayscale có đánh dấu không ? Nếu có, click bỏ cái dấu đi . >:D<

alucard07

@vinhsuduc :cám ơn bạn nhưng mình ktra rồi,cái grayscale của mình kô đánh dấu,với lại mình thử cả với KMPlayer cũng bị tương tự,đều kô có màu

alucard07

tất cả các file mkv đều bị,kể cả những file hồi trc bt,còn avi thi vẫn có màu,còn codes em cũng thử xóa hết rồi,chỉ cài lại mỗi k lite mega code để chậy mkv thôi,kô chỉnh j hết,cũng vẫn kô đc.
bây h đến cả avi cũng bị mất màu luôn,~X(~X(,bực mình quá,chẳng lẽ vì cái này mà em lại fair cài lại win thì T_T=((

Chỉnh sửa lần cuối:

alucard07

à,tối qua vừa ngồi xem lại mấy cái trong may thì fats hiện mấy cái thông số về màu ở trong nvidia control panel bị đưa về 0% hết,em thử chỉnh lại thì thấy đã có màu,nên em nghĩ kô fair do code,nhưng lại có thêm vấn đề là em ko biết defaul nó để ntn,em chỉnh lại thế này màu trong hơi xấu.các bác nào bỏ chut thời gian giúp em cái thông sô màu của máy bác đc kô?

Bên trên