hỏi về phần mềm xem phim 3d trên máy tính

xuan1312

sau khi xem avatar thì em chết mê chết mệt cái 3d này.hôm nay em mua mấy cái kính rồi lên mạng thấy 1 phần mềm là Stereoscopic Player có thể mở phim 2d thành 3d.nhưng sau khi em down cái bản về mở phim lên thì hình nó bị lung tung và chỉ hiện 1 phần của màn phim chứ ko hiện toàn bộ.ai biết chỉnh như thế nào để xem bình thường thì giúp em cái.hoặc có phần mềm nào khác thì cho em xin

nhân tiện anh nào rành thì hướng dẫn em cách chơi game 3d luôn

xuan1312

Ðề: hỏi về phần mềm xem phim 3d trên máy tính

diễn đàn mình nhiều người biết mà ko ai chỉ cho em à.em mò từ sáng đế h mà chưa ra hu hu hu

trời phim 3d xem bằng kính màu thì mở bằng phần mềm nào chả được , nhưng phải là phim 3d màu , còn avatar xài công nghệ mới sử dụng kính phân cực cái đó bây giờ tại gia chưa có đâu bạn ơi

Đợi avatar ra bản 3D rồi xem đi bạn ạ ... Hôm nọ xem trailer avatar 3D bằng kính red - cyan mà thích quá ;;)

Kinh3d_2010

sau khi xem avatar thì em chết mê chết mệt cái 3d này.hôm nay em mua mấy cái kính rồi lên mạng thấy 1 phần mềm là Stereoscopic Player có thể mở phim 2d thành 3d.nhưng sau khi em down cái bản về mở phim lên thì hình nó bị lung tung và chỉ hiện 1 phần của màn phim chứ ko hiện toàn bộ.ai biết chỉnh như thế nào để xem bình thường thì giúp em cái.hoặc có phần mềm nào khác thì cho em xin

nhân tiện anh nào rành thì hướng dẫn em cách chơi game 3d luôn

avatar là xem bằng kính phân cực mà bạn không đung được với kính red va magenta. chắc trong năm nay sẽ ra bản 3D xem với kính red cyan va magenta thui. Bạn cố gắng chờ đợi nhé :D

hdvn_vn

Vẫn đang đợi, khi nào ra xem hẳn là thích lắm :D

xuan1312

ko ai hiểu em hỏi gì à
em hỏi là cách chỉnh cái phần mềm 3d kia để nó đạt hiệu quả cao nhất.mãi ko ai vào trả lời em tự mò ra rồi.còn cái phim avatar em xem 3 lần rồi nên cũng chả ao ước gì nữa đâu

đây là hình của phim robot sau khi đã chuyển từ 2d sang 3d.cái phần mềm này setting khéo 1 tí thì đẹp ko kém gì phim 3d chính cống.em dùng coi phim sex 1080p cứ gọi là.....

war

Chỉnh khéo thế nào cũng không thể so được với phim 3D được dựng từ đầu, vì để phần mềm tự làm thì khó có thể cảm nhận được độ sâu của các cảnh nền và hình ảnh nổi của đối tượng chính, ảnh robot trên thì nhìn tổng thể ảnh chỉ chìm xuống thôi, cảm giác như nổi nhưng thực ra là chìm.

Bro thử xài phần mềm Tridef 3D xem nổi cả vật thể !:>

Kinh3D

trời phim 3d xem bằng kính màu thì mở bằng phần mềm nào chả được , nhưng phải là phim 3d màu , còn avatar xài công nghệ mới sử dụng kính phân cực cái đó bây giờ tại gia chưa có đâu bạn ơi

Đúng rồi, xem bằng kính màu red-cyan và magenta-green thì xem trên màn nào cũng đc chứ loại kính phân cực thì lại phải đầu tư thêm màn LCD phân cực nữa thì mới có thể xem được.

darkangeltrandu

may pro cho hoi minh su dung man chieu bac, kinh 3D DLP phan cuc cua view sonic ,may chieu optoma. vay ma minh ko cam thay hinh anh 3d,deo kinh vao ma hinh anh khong gan mat.ko song dong chut nao het. ban nao co the noi nguyen nhan ko

y0y0123456789

ColorCOde có cần đầu tư màn hình phân cực không mấy pro?

phanphuong

Hay quá, phải nghiên cứu mới được.

tanvinh

Active Member

Cho hỏi là em mua 1 LCD3D Hoặc LED 3D, PLasma 3D . Em có PC cấu hình mạnh lắm rùi mà em muốn xuất ra từ CARD màn hình có cổng DVI sang HDMI của 1 trong 3 cái màn hình tivi LCD 3D Hoặc LED 3D, PLasma 3D thì có xem được ko vậy ? HAY phải xem phim 3D xuất ra từ màn hình vi tính 3D mà màn hình ko có chế độ 3D thì ko thể xem được hay sao ?

akhuong

Member

ColorCode va Stereoscopic player . Hai soft này thi soft nào dể sử dụng hơn ta.

manh1

cho mình hỏi : mình mua được cái kính giấy(15k) đeo vào sao thấy màu cứ nhợt nhạt kiểu gì ấy, ai biết lý do ko vậy:(. do kính đểu hay là :|

Bên trên