Hỏi về Sub điện

youareghost

Member
Mấy pác cho mình hỏi tí về các loại sub điện:
Trên thị trường mình thấy mấy loại sub điện hàng bãi, đầu vào chỉ có 1 lỗ bông sen, thường công suất k lớn lắm, giá cũng khá cao, với 1 loại sub điện cho mấy phòng karaoke, cũng xem phim dc lun, đầu vào 2 lỗ bông sen, công suất lớn, giá còn rẻ hơn hàng bãi nữa, cũng có phase, cắt tần, volume này nọ, mà k biết so với mấy sub bãi thì thế nào, mấy pác cho ý kiến ạ!

trungnguyen320

Active Member
Theo em được biết thì sub hàng bãi chỉ sử dụng nguồn 110V, nên chỉ để nghe nhạc chứ ko đánh karaoke được. Hàng bãi so với hàng mới thì dĩ nhiên hàng mới dùng yên tâm và an toàn hơn. Hàng bãi bác phải biết xem hàng thì mới chọn được hàng ngon, và hàng bãi thường ko có nguồn gốc, bảo hành...các thứ.

caothudeche

Moderator
Mấy pác cho mình hỏi tí về các loại sub điện:
Trên thị trường mình thấy mấy loại sub điện hàng bãi, đầu vào chỉ có 1 lỗ bông sen, thường công suất k lớn lắm, giá cũng khá cao, với 1 loại sub điện cho mấy phòng karaoke, cũng xem phim dc lun, đầu vào 2 lỗ bông sen, công suất lớn, giá còn rẻ hơn hàng bãi nữa, cũng có phase, cắt tần, volume này nọ, mà k biết so với mấy sub bãi thì thế nào, mấy pác cho ý kiến ạ!
Theo em được biết thì sub hàng bãi chỉ sử dụng nguồn 110V, nên chỉ để nghe nhạc chứ ko đánh karaoke được. Hàng bãi so với hàng mới thì dĩ nhiên hàng mới dùng yên tâm và an toàn hơn. Hàng bãi bác phải biết xem hàng thì mới chọn được hàng ngon, và hàng bãi thường ko có nguồn gốc, bảo hành...các thứ.
Hàng bãi có nhiều kiểu bãi: bãi mỹ, bãi nhật, bãi mexico... Và thưởng thì bãi nhật chạy điện 110V AC.
Loa Sub sinh ra để tăng cường dải âm trầm, bởi vậy không có phân biệt sub nào cho KOK, sub nào cho phim, sub nào cho nhạc cả. Tùy từng không gian phòng, mục đích sử dụng mà ta chọn sub sao cho phù hợp thôi.
Và Sub thì quan trọng nhất vẫn là cái loa, dù bạn có kiếm được hàng bãi thật, nhưng linh hồn là loa đã bị thay bởi loa tàu thì cũng chả khác gì là hàng tàu. Bởi vậy đã chơi hàng bãi phải thật tỉnh táo và kinh nghiệm dồi dào.
Trong thế giới KOK giờ loa đóng nhái là nhiều nhất, từ loa KOK đến loa SUB, đóng ở Nam Định cực nhiều, chỉ tầm 1,2-1,5m một cái. Về độ to thì chả kém cạnh gì hàng chính hãng, thậm chí còn hơn. Nhưng về độ chắc, độ sâu, độ chi tiết thì không có cửa.
Và nếu mua hàng chính hãng dù có cũ chắc không có giá dưới 4tr.

Bên trên