Hội Xiaomi Mibox 4k - Thiết bị chạy AndroidTV đầu tiên của Xiaomi

pro2740

Active Member
Có cách nào fix lỗi dùng chuột trong ứng dụng nhưng khi thoát ra home con trỏ bị mất k các bác

bản cập nhật launcher mới của goohle đã hỗ trợ full chuột ở home screen ( Do xiaomi họ dùng bản quá cũ), bạn chỉ cần vào Google Play, vào mục ứng dụng của tôi. Update cho Google launcher.

cherokee

các bác cho mình hỏi, mình cài search store k có chrome, mình cài bằng file Apk nhưng nó lại cấp quyền READ ONLY, cài xong vào chrome k làm gì dc cả, có cách nào k ạ?

trungk43

Member
Mình xem youtube thấy cũng bình thường , ko có khác biệt giữa Shield và Mibox Android TV bạn nhé.

Sau một hồi chỉnh thì mình cũng đã làm con 3s xem được youtube 4k như bản global. Do sử dụng mã vp9 nên cải thiện hơn rât nhiều.

Bản global có xem được youtube 4k 60fps không bạn nhỉ? Shield TV xem OK, cho phép chọn 2160@60

Chỉnh sửa lần cuối:

trungk43

Member
Sau khi chỉnh sang thông tin của shield thì box 3s 2016 đã xem được 4k 60fps, chất lượng xem tương đương với shield tv.

PETER

Mibox 4k này cài trình duyệt gì được các bác ? Thanks.
Ngoài ra đã cài Zing mp3 và NCT nhưng không Play được ( báo đang tải). A e cho ý kiến xử lý.
Thanks.

tienlequoc

Well-Known Member
1. Chrome
2. Dùng 1 cái router wifi khác phát wifi cho Mibox 4k là lại chạy ầm ầm. Lỗi này thường gặp với anh em dùng modem Gpon.

duycuny

mọi người ơi sao em xem tạo cái app Myk+ trên link http://atvlauncher.trekgonewild.de/index.php chủ topic chỉ nhưng cài app vào mibox thì mở app MyK+ lên báo lỗi là " App "com.irderto.kplus" not found " . Tất cả các app thì cũng báo giống vậy . Em thử donwload app của bác khác tạo sẵn trên facebook thì cũng báo giống dạng vậy. Có ai biết cách sửa lỗi này không?

ktethien

Member
theo mình biết thì bác phải cài app đó trước, cái mà bác cài nó chỉ là shortcut dẫn đến cái app thôi, bác chưa cài app thì nó đâu chạy đc

Hong Lam Son

Hiện tại em đang có 1 lỗi là box tự power on có bác nào bị giống em ko? Tivi nhà em Samsung smart tv, đang dùng 2 cổng HDMI: 1 mibox và 1 truyền hình nexttv. Đã bật HDMI CEC, vấn đề là.
- Khi em tắt box bằng remote của box và sau đó tắt tivi sau. Mibox tự power on và on luôn cả tivi.
- Khi tắt remote của box và không tắt tivi nhưng không tắt tivi để test thử xem box nó có tự bật hay không, thì y như rằng khoảng 1 phút sau nó tự bật lại.
Bác nào biết cách khắc phục ko ạ? Vì nhà em hay change qua change lại để xem truyền hình và đá bóng :(

babyworm

Well-Known Member
Hiện tại em đang có 1 lỗi là box tự power on có bác nào bị giống em ko? Tivi nhà em Samsung smart tv, đang dùng 2 cổng HDMI: 1 mibox và 1 truyền hình nexttv. Đã bật HDMI CEC, vấn đề là.
- Khi em tắt box bằng remote của box và sau đó tắt tivi sau. Mibox tự power on và on luôn cả tivi.
- Khi tắt remote của box và không tắt tivi nhưng không tắt tivi để test thử xem box nó có tự bật hay không, thì y như rằng khoảng 1 phút sau nó tự bật lại.
Bác nào biết cách khắc phục ko ạ? Vì nhà em hay change qua change lại để xem truyền hình và đá bóng :(
Bác tắt luôn HDMI CEC đi.

nickchung

nhà em qua wifi youtube ngon nhưng kodi (nguồn chắc là google drive) thì chậm nên tính mua USB 2 Lan

tiện thể bàn phí logitech 400KR thông dụng méo dùng đc. T_T

thanhcdth

Active Member
Bác dùng speedtest xem tốc độ đúng như tốc độ dt test không!
Vì nhu cầu của bác tầm 20Mbps maximun rồi, nên không cần đến USB to Lan đâu, Wifi chuẩn N bắt TB được khoảng 60Mbps hơn mà
nhà em qua wifi youtube ngon nhưng kodi (nguồn chắc là google drive) thì chậm nên tính mua USB 2 Lan

babyworm

Well-Known Member

Phân tích dựa theo thông tin bạn đưa là biết rồi, KHÔNG PHẢI do wifi vì vậy bạn không cần mua USB 2 LAN.
Bạn nói Youtube ok chỉ Kodi là bị chậm. Vì vậy nó liên quan tới đường truyền bên ngoài (routing) hoặc server dịch vụ chứ chẵng liên quan tới cái wifi của bạn.
Thân.

Bên trên