Hot "Girl" Show Hàng

Tomykhoai

Active Member
Ðề: Hot "Girl" Show Hàng

Dàn đẹp quá :)) để luôn trong phòng ngủ thật là thoải mái hôm nào Bác cho em xem ké S and Z nhé hehe :D

anbinhdo

Well-Known Member

New bie cần học hỏi kinh nghiệm, xin các bác nhẹ tay cho (Update phần nghe..)
Tham gia diễn đàn đã lâu.. chủ yếu học hỏi kinh nghiệm là chính.. Vừa rồi nâng cấp (Hệ thống cũ http://www.hdvietnam.com/diendan/54-da-nang/66339-hot-girl-show-hang-73.html) .. mong các bác chỉ giáo thêm...
TV: Samsung 32 inch series 5 full HD
Dàn âm thanh: RXV 565 /Front NS50F/ NS P60 - SUB Yamaha SW 325
HTPC Core I3 2100, 4gb RAM, 1 TB, VGA ASUS 6770 DDR5, Lan Gigabit CAT6.
Phần lưu trữ: Wifi: WZR HPG300NH có cổng Lan Giga, Nas kéo torrent 1TB (bật 24/7)
Projector: 720p, 3D ready..
Projector screen: 120 inch 16:9..
Ổn áp 2KVA ổn định nguồn điện...

Màu sắc có cần cân chỉnh gì mong các bác góp ý... Em chân thành cảm ơn..

Ổn đấy Bác , bữa nào cho em qua nghía với nhé ...he he he :-bd
- Nếu được Bác Up Projector lên 1080p luôn đi :))

bivietthang

Em sẵn sàng đón các bác qua chơi, có dịp mời các bác đến chơi....
1080p + DLP3d đắt quá bác Bình ơi...
Em định đổi case cho Pro hơn, thấy các case ở đây cũng đẹp và rẻ Da Nang Computer - laptop - Game Console | May tinh de ban, may tinh xach tay (laptop), linh kien may tinh, phan mem ban quyen, thiet bi mang, may nghe nhac-USB, man hinh may tinh, may van phong, may chu (server) - www.xuanvinh.org 121 HAM NGHI - DA . Nhưng lăn tăn không biết lắp có vừa Vga ASUSTeK Computer Inc. - Graphics Cards- ASUS EAH6770/2DI/1GD5 và nguồn Elite Power 460W - Cooler Master - Leading Provider of Computer Case | Cooler | Power Supply . Nhờ các bác tư vấn. Em cảm ơn các bác.

anbinhdo

Well-Known Member

Con case của Bác xài vậy là OK rồi đổi gì nữa ..
Thôi để em sắp xếp qua nhà Bác Thẩm Âm và Thẩm Hình thôi ... :))

pantau

Active Member

Ráng thêm ít xiềng nữa làm cái case nằm cho đẹp Bộ đi bạn ơi! Có thiếu qua nhà, mình chỉ chỗ cho mượn :))

Tomykhoai

Active Member

Em định đổi case cho Pro hơn, thấy các case ở đây cũng đẹp và rẻ Da Nang Computer - laptop - Game Console | May tinh de ban, may tinh xach tay (laptop), linh kien may tinh, phan mem ban quyen, thiet bi mang, may nghe nhac-USB, man hinh may tinh, may van phong, may chu (server) - www.xuanvinh.org 121 HAM NGHI - DA . Nhưng lăn tăn không biết lắp có vừa Vga ASUSTeK Computer Inc. - Graphics Cards- ASUS EAH6770/2DI/1GD5 và nguồn Elite Power 460W - Cooler Master - Leading Provider of Computer Case | Cooler | Power Supply . Nhờ các bác tư vấn. Em cảm ơn các bác.

Bác mà đổi case cho em xin cái case cũ nhé hihi em về em xịt sơn màu xanh màu đỏ cho nó ấn tượng :D

pgasqlkt

Member

Mấy cái case đó vừa xấu vùa dỏm, mua làm gì bác
Chơi con HAF 932 cho nó hầm hố :D

pantau

Active Member

Bác pgasqlkt xử người ta tốn xiền haha! mua case HAF 932 thì bỏ bao nhiêu HDD cho vừa ...???? case đó mà nhìn rỗng tếch thì chán bỏ xừ .

doanthelam

dàn này hoành tráng quá, chả bù mình toàn xài laptop xem phim hix hixx

Bác pgasqlkt xử người ta tốn xiền haha! mua case HAF 932 thì bỏ bao nhiêu HDD cho vừa ...???? case đó mà nhìn rỗng tếch thì chán bỏ xừ .
em đồng ý với Bác Châu, em xin bổ sung tí ngoài HDD ra thì thêm 1 em VGA cỡ như 6970 hay 6990 mới vừa chứ để nó rỗng khó nhìn lắm :))

petertran

Member

cái dàn nhà em cũng chẳng bằng ai nhưng mà em cũng ham hố post tí :p .

mấy cái máy nhà em do ba mua mà ba em chẳng bao giờ đụng tới cái đĩa HD hay bluray j hết . nên có mỗi em tự setup cái pc với nối dây mấy cái đầu máy hà :p .
thông số thì cũng chẳng có gì nhiều , chỉ toàn đồ dùng trong gia đình mua lẻ lẻ cái em ghép lại =)) .
TV sanyo 44" ( tần số 60hz thôi :( , hôm ông ba đi mua mà mình hông biết :( ) .
đầu HD , bluray player LG ( dụ ông ba mua thay cho cái đầu đĩa thời tiền sử )
cặp loa từ thời tiền sử để lại đang muốn hắn hư đi để mua cái dàn 5.1 mà dùng miết chưa hư :( .
một bộ a/v receiver dòng phổ thông cho gia đình .
em cũng muốn nâng cấp lắm mỗi tội đang đi xe của mẹ , ở nhà của ba . đi học nên cũng chẳng có lương bổng gì , tiền tiêu vặt còn phải xin ba mẹ thì nâng cấp bằng niềm tin hà =)) . thôi đợi vài bữa đi làm rồi để dành tiền sẽ post dàn mới trong vài năm nữa ;)) .

anbinhdo

Well-Known Member

Vậy mà có HD để '' chiến '' là Hạnh Phúc lắm rồi.
Có gì tận dụng cái nấy thôi Bác , miễn sao Hình ảnh ta thấy ...âm thanh ta nghe là được (*)

còn đây là dàn của mình, không ngon lắm nhưng chơi củng ok
cấu hình em nó : - tivi plasma 51inch samsung D550
- Dàn HT 453HK samsung
Vì em ko có HD player nên dùng laptop asus ko có cổng HDMI, từ laptop em dùng phần mềm allshare của samsung để chơi HD qua mạng Lan, tuy hình ảnh không mượt lắm nếu chơi 1080p nhưng chơi 720p thì rất tuyệt vời...

đang kiếm tiền để chơi cái HD player nữa là đủ bộ:-?

petertran

Member

Vậy mà có HD để '' chiến '' là Hạnh Phúc lắm rồi.
Có gì tận dụng cái nấy thôi Bác , miễn sao Hình ảnh ta thấy ...âm thanh ta nghe là được (*)

:p , mình dùng gia đình thôi , nên thấy mấy ông đua loa dàn với projector mà sợ luôn :-< . thôi thì an phận ;)) .

anbinhdo

Well-Known Member
Bên trên