Hướng dẫn cách để sử dụng Norton Internet Security 2011 bản quyền 90(ngày) x n lần!

bacbinhcity

Active Member
Trong đây có nhiều bài hướng dẫn sử dụng các chương trình xem phim, nghe nhạc, biên tập video mà chưa có nhiều bài về các công cụ bảo mật. Em thiết nghĩ data cũng quý giá không kém cạnh so với chiếc máy tính thân yêu của các bác, cho nên em viết bài này cho những ai có nhu cầu sử dụng.
1. Download các file sau: a> NIS 2011 OEM (file cài đặt NIS); b> NRT (công cụ gỡ bỏ NIS); c> NTR v3.1 (công cụ reset trail NIS). Các file này em sẽ gởi link ở cuối bài.

2. Setup NIS OEM 2011 -> update database cho NIS -> dùng được 90 ngày có bản quyền dạng OEM.

3. Hết 90 ngày có bản quyền -> gở bỏ NIS 2011 bằng công cụ NRT (norton removal tool) -> khởi động lại máy tính -> chạy công cụ NTR (norton 2011 trail reset) -> chọn "purge" từ cửa sổ hiện ra -> xong thì tắt chương trình NTR này đi.

4. Lập lại bước 2.

Nhược điểm là mỗi lần cài lại NIS thì phải update online hơi mất thời gian, đang tìm file update offline nè.

Sau cùng là link file ở đây. Các file này em đã scan virus hết rồi, các bác yên tâm mà dùng. Em scan với NIS 2011.

Em đã làm và thành công trên NIS 2011, em nghĩ NAV 2011 cũng vậy thôi. Ai làm thử thì cho em kết quả hén.
Ném đá nhẹ cho em nhờ nha mấy bác.

Bên trên