[Hướng dẫn]: Cách xem phụ đề Việt .srt trên PopcornHour mà không phải gói phụ đề vào phim nữa (chơi

vantanevn

Ðề: [Hướng dẫn]: Cách xem phụ đề Việt .srt trên PopcornHour mà không phải gói phụ đề vào phi

à cái này muốn sử dụng các bác phải cài dotnet 2.0 còn hình ảnh thì em đưa cái ảnh chương trình cho các bác dễ nhìn

Đính kèm

100.6 KB · Xem: 117

anhducdiesel

Ðề: [Hướng dẫn]: Cách xem phụ đề Việt .srt trên PopcornHour mà không phải gói phụ đề vào phim nữa (chơi phụ đề rời ở ngo

bác ơi cho em hỏi :-s sao máy em làm như bác save UTF-8 lại bị hỏng hết font chữ >.<

meomatto

Active Member
Ðề: [Hướng dẫn]: Cách xem phụ đề Việt .srt trên PopcornHour mà không phải gói phụ đề vào phim nữa (chơi phụ đề rời ở ngo

Dòng SM hiện nay, về khoản phụ đề Việt vẫn chưa cơ động và đơn giản như dòng RT.
Thấy Syabas thông báo là họ đang phát triển 1 nền tảng SDK mới cho các loại Popcorn.
Hi vọng nó sẽ được công bố trong T8 tới đây với nhiều cải tiến đáng giá.

D40

Ðề: [Hướng dẫn]: Cách xem phụ đề Việt .srt trên PopcornHour mà không phải gói phụ đề vào phim nữa (c

Trường hợp muốn hiện phụ đề tiếng khác thì sử dụng cách "khổ nhục kế" sau đây:
Tại chính folder chứa film đó bấm nút màu xanh (Blue) trên điều khiển, lúc đó sẽ hiện các file phụ để lên, hãy chọn phụ đề cần đổi tên và ấn nút File Mode, sau đó chọn Rename.
Ví dụ muốn chạy phụ đề tiếng khác tích hợp trong file .mkv thì đổi fiel phụ đề Việt, thêm cho nó .Vn.srt thay cho .srt
còn muốn chạy phụ đề ở file khác thì ngoài việc thực hiện như trên thì còn phải đổi tên file phụ đề cần chạy cho giống với tên file film.

(Chẳng biết hướng dẫn như vậy có ai hiểu không???!!!!)
Bạn có thể chi tiết hơn không? nút màu xanh (Blue) trên điều khiển là nút "File" (góc phải dưới cùng) và Nút "File Mode": bên trái trên cùng, dưới nút Power ON/OFF.
Tôi đã mò theo bạn nhưng nó không có mục rename?

umc

Member
Ðề: [Hướng dẫn]: Cách xem phụ đề Việt .srt trên PopcornHour mà không phải gói phụ đề vào phim nữa (c

Dòng SM hiện nay, về khoản phụ đề Việt vẫn chưa cơ động và đơn giản như dòng RT.
Thấy Syabas thông báo là họ đang phát triển 1 nền tảng SDK mới cho các loại Popcorn.
Hi vọng nó sẽ được công bố trong T8 tới đây với nhiều cải tiến đáng giá.

Meomatto xài PCH C-200 làm sao chỉnh chuyển đổi phụ đề qua lại giữa nhiều thứ tiếng trong lúc đang coi phim? Mình thử chuyền phụ đề từ tiếng Anh sang Tiếng Việt cho cái A-210 của mình mà ko được. Bấm vào chữ subtitles chỉ hiện ra subtitle tiếng Anh thôi, còn không thấy cái tiếng Việt đâu hết mặc dù có file external srt tiếng Việt ở ngoài. Trong phần subtitles Preference mình chọn English.

meomatto

Active Member

Theo mình đang dùng thì hiện nay, kể cả với Firm mới nhất của Pop cũng vẫn chỉ cho hiện 1 phụ đề rời .SRT ở ngoài. Tức là hoặc Anh, hoặc Việt theo chuẩn Unicode UTF-8. Kể cả 2 phụ đề Việt rời theo đúng chuẩn cũng không cho hiện(báo Trùng tên), nếu đổi tên thì không hiện được(File Nội dung và File phụ đề phải giống nhau đến từng chữ, chỉ khác cái đuôi). Muốn hiện được nhiều Phụ đề .SRT thì phải mất công 1 tí là Mux thẳng vào Phim theo chuẩn UTF-8 thì hiện 20 cái phụ đề cũng được bạn ạ! Hoặc là dùng 1 định dạng phụ đề khác như IDX/SUB(Nếu chỉ có file .SUB không thôi thì cũng không hiện được, thậm chí treo luôn) hehehe.
Chơi hàng Xịn thì nó phải kì công 1 tí như kiểu đầu Đĩa Denon, Marant...với cả đầu Tàu ý. Đĩa Xịn thì Xúc tất và cực Ngọt nhưng Đĩa Đểu thì nhả ra không thèm nhai. :D:D

anhphong83

cho em hỏi tí.em đang sài popcorn hour firmware version :01-17-091202-15-pop-403-000 cho đầu KAIBOER K200.Vậy để nâng cấp lên popcorn hour A-110 em phải làm sao? Em download FW mới nhất của popcorn hour A-110 vào USB rồi cắm vào cho nó update như bác chỉ có được không? Mong bác chỉ giúp.

Black Dragon

Well-Known Member
cho em hỏi tí.em đang sài popcorn hour firmware version :01-17-091202-15-pop-403-000 cho đầu KAIBOER K200.Vậy để nâng cấp lên popcorn hour A-110 em phải làm sao? Em download FW mới nhất của popcorn hour A-110 vào USB rồi cắm vào cho nó update như bác chỉ có được không? Mong bác chỉ giúp.

K200 đã Flash firmware của Popcorn thì bác cứ up lên phiên bản mới của A110 bình thường thôi :D

anhphong83

cám ơn bác Black Dragon em đã up phiên bản mới của A110 cho em K200 ở nhà rồi.Sao không thấy thay đổi gì cả bác ợ chỉ trừ firmware version bây giờ là 01-17-090125-15-POP-403-000 .Khi em xem phim Enemy at the gates-2001-1080p-Bluray Remux-TrueHD 5.1-35.6G-EV thì vào file BDMV rồi vào file STREAM rồi vào từng file 00000.m2ts rồi 00001.m2ts rồi 00002.m2ts đến khi nào có phim thì thôi. không thấy có phụ đề gì cả.Em nghe nói khi xem phim bluray thì vào đến file STREAM thì bấm play luôn chứ không bấm ENTER nữa phải không Bác .Con K200 nhà em nếu đến file STREAM mà bấm play thì nó đứng ì ra không chạy làm sao bây giờ hả bác.giúp em với!

Bên trên