Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

hum trước mình convert 1 số film từ mkv --> DVD , mở bằng KMP ỏ MPC ko hiển thị đc sub but WMP thì ok
bạn thử xem :D

@DATAVIEWER ở nước ngoài ah ^^"

okitakimura,

Với KMPlayer, Bạn thử cách này xem sao..!

Trong lúc đang chơi 1 phim (media file):

1- click "PAUSE".

2- Bấm chuột PHẢI vào màn hình => "Subtitles" => click (bỏ vào dấu X) "Show/Hide Subtitle".

3- Bấm chuột PHẢI vào màn hình => "Subtitles" => "Subtitle Languages (để chọn đúng cái phụ đề mà bạn muốn).

Nếu là DVD thì như sau:

Trong lúc đang chơi đĩa DVD (.VOB):

1- click "PAUSE".

2- Bấm chuột PHẢI vào màn hình => "DVD Controls" => "Subtitles" => click (bỏ vào dấu X) "Show".

Lưu ý: PHIM & PHỤ ĐỀ phải được bỏ chung trong cùng một thư mục (folder) và TÊN phải y hệt nhau, ngoại trừ cái đuôi (extension).

Good Lucks!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bạn ơi cho hỏi phần setup dvd5 làm thế nào để nó có thể tự động nén phim vừa với kích thước đĩa dvd 5 hã bạn

Bạn hãy xem kỹ phần hướng dẫn ở "Step 5": Thẻ "Encoding"

.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

k hiểu bạn ơi...ban đầu mình cho phim dung lượng 6gb, sau đó mình để target size là dvd5 trong phần encoding...burn xong được sản phẩm dung lượng 2gb...giúp mình khoản này đj

divad,

Trên thẻ "Encoding", bạn "setup" như sau:

-Encoding options= Automatic (recommended).

-Target Size= DVD-5 (4300 MB).

Hãy cẩn thận thử lại lần nữa xem sao.

"Good Lucks"!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

vẫn k đc bạn ơi...vẫn cứ 2gb hoài à....giải quyết sao đây

divad,

Chỉ có cách này mới biết rõ hết mọi sự:

Hãy "download" và "install": MediaInfo (v0.7.34) / Miễn phí tại: http://sourceforge.net/projects/mediainfo/files/binary/

Sau khi cài đặt, hãy "load" cả hai file:
-File gốc (input)
-File vừa làm ra (output)

...và hãy cho hay tất cả mọi điều!

Cheer!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mình k bik dùng chương trình này bạn ơi

divad,

Để được dể dàng hơn trong việc xác định những vấn đề mà bạn đang gặp trở ngại, hãy cài đặt "MediaInfo" và theo sự hướng dẫn sau (xem hình đính kèm):
(Download miễn phí tại đây: http://mediainfo.sourceforge.net/en)

1. Click vào #1 (để "load" video file)

2. Click "View" => "Basic" (để đọc những chi tiết của "File")

3. Chấm hết!

1- MediaInfo.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

sunsunai

Bạn ơi làm ơn cho mình hỏi h mình đã convert và đánh ra đĩa rồi và file này đã được lưu vào ổ cứng...Những lần tiếp theo mình muốn sử dụng lại những file đã convert để đánh thẳng ra DVD chứ kô cần convert lại thì làm thế nào ạ!!!!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn ơi làm ơn cho mình hỏi h mình đã convert và đánh ra đĩa rồi và file này đã được lưu vào ổ cứng...Những lần tiếp theo mình muốn sử dụng lại những file đã convert để đánh thẳng ra DVD chứ kô cần convert lại thì làm thế nào ạ!!!!

sunsunai,

Hãy làm theo những "step" sau:

1. Đút đĩa mới (blank disc) vào đầu máy "burn" (Burner).

2. Open/start "ConvertXtoDVD".

3. Click "Action" => "Burn an already converted project" => Tìm đến (navigate) và "click" vào thư mục VIDEO_TS (có chứa các file: IFO, VOB, BUP..v..v..) => click "OK".

4. Đánh vào TÊN (Volume Name)

5. Click "Burn".

6. Chấm hết và "Good Lucks"!

Chỉnh sửa lần cuối:

sunsunai

Thanks you...Bạn cho mình hỏi khi burn thì để tốc độ nào là tốt nhất cho chất lượng hình ảnh khi ra phim trên DVD..

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thanks you...Bạn cho mình hỏi khi burn thì để tốc độ nào là tốt nhất cho chất lượng hình ảnh khi ra phim trên DVD..

Chậm nhất bao giờ cũng tốt nhất. Nếu có thể, hãy chọn tốc độ "burn" (trên thẻ "Burning") = 1x, hoặc tiếp đến là 2x.

kendo

Member

Mình muốn add sub Việt vào 1 dvd iso ca nhạc chưa có sub gì cả, video_Ts gồm 4 file VOB. Bạn có thể chỉ mình cách nào để add không. Cám ơn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình muốn add sub Việt vào 1 dvd iso ca nhạc chưa có sub gì cả, video_Ts gồm 4 file VOB. Bạn có thể chỉ mình cách nào để add không. Cám ơn

kendo,

Không thể dùng ConvertXtoDVD để thêm phụ đề Việt Ngữ trong trường hợp này (cho image file .ISO).

Tuy nhiên Bạn có thể "đi vòng" bằng cách chuyển đổi phim (.iso) của bạn qua một dạng khác (chẳng hạn như là .mpeg, v..v..). Sau đó dùng ConverstXtoDVD để kèm thêm phụ đề và chép ra đĩa DVD.

kendo

Member

Vay co cach nao add sub ma ko can convert ko bro.sr up bang iphone

longnhatthien

Bạn ơi cho mình hỏi: Khi ghi đĩa DVD ra mình muốn font của phụ đề to nhỏ, màu đỏ hay vàng.... thì mình chỉnh ở trong PM ConvertXtoDVD hay chỉnh ở ngoài phụ đê. Và mình nên để font nào là phù hợp nhất?? Thank bạn!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn ơi cho mình hỏi: Khi ghi đĩa DVD ra mình muốn font của phụ đề to nhỏ, màu đỏ hay vàng.... thì mình chỉnh ở trong PM ConvertXtoDVD hay chỉnh ở ngoài phụ đê. Và mình nên để font nào là phù hợp nhất?? Thank bạn!

longnhatthien,

Vâng! Bạn có thể thay đổi "size" của "font" trên thẻ "Subtitles". Tuy nhiên phải theo những qui tắc/điều kiện mà "software" cho phép. Bởi nếu lớn quá thì sẽ bị cắt đi..!

Subtitle Text Profile - VSO Default.jpg

loihuynhthang

Chào bạn

Mình xài ConvertXtoDVD 3, mình đã làm như bạn hướng dẫn để add phụ đề vào phim có phần mở rộng là .avi. Nhưng khi Priview thì không thấy phụ đề đâu cả và khi đã Convert xong nhưng chưa ghi ra đĩa mình xem trong ổ cứng vẫn không thấy phụ đề đâu.

Bạn có thể hướng dẫn cho mình chi tiết 1 chút được không. Rất cám ơn bạn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Chào bạn

Mình xài ConvertXtoDVD 3, mình đã làm như bạn hướng dẫn để add phụ đề vào phim có phần mở rộng là .avi. Nhưng khi Priview thì không thấy phụ đề đâu cả và khi đã Convert xong nhưng chưa ghi ra đĩa mình xem trong ổ cứng vẫn không thấy phụ đề đâu.

Bạn có thể hướng dẫn cho mình chi tiết 1 chút được không. Rất cám ơn bạn

loihuynhthang,

1. Trước tiên, hãy cài đặt (install) "version" mới nhất v4.1.2.336

2. Nếu đọc thật kỹ lưỡng và làm đúng theo "step 9" thì...sẽ có phụ đề (sau khi convert). Dứt khoát là như thế!

Cheer!

bác DATAVIEWER ơi!! e burn ra DVD như lời bác hướng dẫn, e làm hết mười mấy DVD mà xem vẫn bị đứng hình 1 đến 2 giây!!bác co cách nào khác ko???Thanksss!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bác DATAVIEWER ơi!! e burn ra DVD như lời bác hướng dẫn, e làm hết mười mấy DVD mà xem vẫn bị đứng hình 1 đến 2 giây!!bác co cách nào khác ko???Thanksss!

nhocshock6789 ơi là...nhocshock6789,

...Như là nó đã đi theo một hàng dọc từ PC => "Software" => Đầu máy burn => Đĩa => "Đầu DVD Player" ...thì khó mà quả quyết một cách chính xác rằng đâu là nguyên nhân. Thánh cũng phải lắc đầu chứ đùng nói chi tới "Bác" đây..! Hehe..!
"Bác" chỉ quả quyết được một điều là "Bác" đã từng "burn" tới cả 100 cái đĩa mà chẳng có cái nào bị đứng như trường hợp của bạn vậy! Chuyến này chắc phải mời thầy bói. Hehe..!

Tốt nhất là hãy dùng "Media Player" chơi thử trước khi "burn" ra đĩa!

Chỉnh sửa lần cuối:

danvt

Well-Known Member

Tốt nhất là cứ burn ra iso (cấu hình trong phần setting) rồi dùng phần mềm chuyên dụng như ImgBurn để ghi ra đĩa, burn thẳng dễ hư đĩa.

Bên trên