Hướng dẫn chơi game , xem phim 3D của PC trên smarphone thông qua Kính thực tế ảo và app VR stream

quockhanhhd

Xin chào các bạn , Chắc các bạn cũng thấy ở các hội chợ công nghệ cũng khá nhiều gian hàng trưng bài kính thực tế ảo và khách tham quan chơi game thực tế ảo thông qua 1 chiếc PC ?
Lúc đầu mình thắc mắc , nhưng rồi khi có kính , mình tìm hiểu và đã bị cuốn hút khá nhiều bởi những gì chiếc kính mang lại . Một trong những điều mình thích thú nhất đó la chơi game trên pc với 1 màn hình 150inch , xem phim 2d trên pc dc chuyển sang 3d trên kính thực tế ảo. Quá tuyệt vời , hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn làm điều đó ^^.
Những đk cần : 1 kính thực tế ảo , pc và smartphone có 2 phương thức stream chính là qua usb or cùng 1 wifi . Mình thực hiện bằng cách kết nối cùng 1 wifi .
Đầu tiên , các bạn download phần mềm VR Streamer và cài đặt trên máy tính .
Bước 2 : Cài đặt VR Streamer bản full trên smartphone
Bước 3 : Kiểm tra các kết nối như hình .
[/URL][/IMG]
Bước 4 : Bỏ smartphone vao kính và Star trên smartphone , vào game trên pc và thưởng thức ^^ .
Đã test với pes 2013 , cảm giác chơi game trên màn hình 150inch thật tuyệt ^^
[/URL][/IMG]
Lưu ý : Chơi game ở chế độ cửa số nhé ^^
Enjoy !

Di Oi Gi

Ðề: Hướng dẫn chơi game , xem phim 3D của PC trên smarphone thông qua Kính thực tế ảo và app VR stream

hay lắm bro, cứ như là Virtual desktop , đây là dịp cho máy cày hết công suất tạo kính VR bán cho anh em

( đến thời rồi )

Di Oi Gi

Ðề: Hướng dẫn chơi game , xem phim 3D của PC trên smarphone thông qua Kính thực tế ảo và app VR stream

với những phần mềm direct streaming như thế này

tốt nhất là mua 1 chiếc kính VR tốt để hưởng thụ nhỉ

hiện nay Oculus rift DK2 giá 17tr mà vẫn dùng màn FHD của Samsung note3 386ppi cũ rích

nếu mua Google cardboard 300k về dùng với LG G4 4K 600+ ppi : 13tr => chỉ gần 14tr

mà chất lượng hình ảnh gấp 4 lần => tội gì phải mua Oculus DK2 nhỉ

=> anh em mình phải nhanh chóng đúc kính Gear VR for LG G4

Chỉnh sửa lần cuối:

SantaChan

Cám ơn bạn thật là bổ ích :D

Di Oi Gi

mua sợi cáp chuyển micro usb sang ethernet (RJ45) hình ảnh chất lượng ổn định hơn wifi .... thú vị

chắc phải làm 1 SDK cắm thẳng từ micro usb SP sang usb PC

alabinit

CHo em hỏi dùng USB Debugging nó vẫn lag, có cách nào để khỏi lag ko ạ (Em đã để chế độ anh 30%)

datlee30

Mình vừa test phần mềm trên iphone, khá phê :))

Iservice_hanoi

Có lẽ việc chơi game và xem phim từ máy tính bằng kính thực tế ảo để tận dụng trải nghiệm 3D cũng như trải nghiệm phim và game 3D trên màn hình khổng lồ đang là nhu cầu của rất nhiều người sử dụng kính thực tế ảo.

ngaymai121

hướng dẫn rất bổ ích, chi tiết.

phamtrung561

hay quá, mình sẽ thử

leglessbirds

Active Member

Các bác cho mình hỏi. Nếu mình dùng kính thực tế ảo để chơi game 2d, hoặc xem phim 2d mà ko convert sang 3d thì hình ảnh sẽ có hiện tượng gì, hay là ko xem được vậy các bác. Cảm ơn các bác nhiều.

Bên trên