Hướng dẫn convert HDrip--->DVD

KhacDinh2703

Ðề: Hướng dẫn convert HDrip--->DVD

sau nhiều lần nghiên cứu mình đã sửa được sud nhưng lại phát sinh nhưng lỗi khác :
1. sau khi thử làm với 1 tập phim (732M) .mkv khi xong thì đươc 1 foder 9Gb ;)) trong đó có 1 file .iso hơn 3 Gb . minh nghĩ là file này để burn ra DVD nhưng chưa thử burn lần nào vi thấy chưa vừa ý ( 1 tập phim chỉ có 50 phút mà mất 1 đĩa DVD 4Gb3 ) . sau đó mình ghép 4 tâp thành 1 để cho vào 1 DVD nhưng nó ra 1 foder 15Gb 8-} file .iso lại lên tới 5,1 Gb không vừa đĩa DVD (tại lần trước mình làm 5 tap nó cung ra hơn 5Gb lên tính 4 tập là vừa .không ngờ vẫn thế ) =(( ?????????????
2. sau 1 lân sử dụng Avi2Dvd để chuyển xong thì khi bật Avi2Dvd len để làm lại thì gặp lỗi :
- không Load được file video (dù tên file đặt rất đơn giản)mình tìm mãi không ra lên đành unsitall Avi2Dvd rồi install lại thì mới Load đươc file nhưng sau 1 lần sử dụng nó lại bị như thế~X(

bạn nào biết cách sửa những lỗi trên thì giúp mình với !!!!!!!!!

tetsucoi5

Mọi công tác chuẩn bị đã ok :D
Nhưng khi tới giai đoạn convert mở Avi2Dvd lên, load file thì báo lỗi này, có bác nào biết là sao ko vây.Tên file cần load đã rename đơn giản luộn
Đây là lỗi khi load file:

" access violation at address in module 'avi2dvd.exe' "

NVN

Banned

xin hỏi lúc mà mình đang convert thì nó hiện ra bảng sau

thế có ổn ko
thứ 2 mình hỏi là làm sao biết nó có chạy hay ko (ví dụ như xem % chỗ nào??)
thanks

nhoctom

Mọi công tác chuẩn bị đã ok :D
Nhưng khi tới giai đoạn convert mở Avi2Dvd lên, load file thì báo lỗi này, có bác nào biết là sao ko vây.Tên file cần load đã rename đơn giản luộn
Đây là lỗi khi load file:

" access violation at address in module 'avi2dvd.exe' "

mình cũng gặp lỗi y như bạn .. có ai bik cách fix ko nhỉ? vừa load file mà đã bị như vậy rồi sao mà làm tiếp bây h :(

lazybn

Mình Convert 1 file .avi 700Mb, chọn disksize 4,7Gb ra file .iso = 4.6Gb. Đa số Đĩa DVD tàu nó ghi 4,7Gb nhưng thực tế chỉ có khoảng 4.3. Vậy xin hỏi bạn nào có cách nào để ghi ra file khoảng <= 4.3Gb hoặc soft nào tương đương ép được output size không?

APTX4869

Member

Sao cứ encode xong cái file video của avi2dvd là lại bị lỗi nhỉ? Nó cứ ghi là: "Job NOT Done. There are warnings ... Find at the log file the 0 byte generated file to focus where exactly the problem appears".
Của DVD thì ra 1 file video mpv, còn file audio wav thì 0 bytes.
Của VCD thì có 1 file video mpg, 1 file audio mp2, 1file sub ssa.
Nói chung là chưa bao giờ có 1 file image nào để mà burn cả.

APTX4869

Member

Ah uh, làm được rồi, do mình xài khác bản ccesp.
Nhưng vẫn bị cái lỗi tiếng đi trước hình, file mux ra thì chuẩn nhưng dùng avi2dvd encode ra là thảo nào cũng bị.

APTX4869

Member

Ai biết fix lỗi này ko? Chủ topic đâu rồi?

attachment.php

ChanChauCang

Em bị lỗi này "access violation at adress 00551178 in module 'avi.exe'"
Please help me!!!

Tôi bị lỗi này là lỗi thông báo "sorry, only one instance of EcICCE alowed" là gì vậy cả nhà ơi

Chỉnh sửa lần cuối:

Có bác nào bị giống em thế này ko ạ :|

Convert xong ra file VOB nhưng chẳng có phụ đề gì luôn.

htinfo

mình dùng ConvertXtoDVD 4 cho nó lành, đơn giản, trực quan cũng dễ sử dụng nữa :> Chuyển HD -> DVD xem cũng khá mượt :D

m2ts

Member

Bài hướng dẫn quá lâu rồi các bồ ah. Code CCE SP dùng với AVI2DVD khó sử dụng cộng với chất lượng sản phẩm làm ra xem cũng bình thường nên cũng ít người dùng.

ConvertXtoDVD 4 không tính đến vì nó chỉ như một phần mềm mỳ ăn liền (click to rip).

Để convert sang MPEG 2 cho DVD mình khuyên các bạn nên dùng TMPGEnc Authoring Works 4, nó tương đối mạnh và có rất nhiều tùy chọn cho đầu ra sản phẩm như việc điều chỉnh cân bằng bitrate sao cho vừa đủ đĩa DVD, nén full rendering 2pass VBR cho người khó tính hay là chỉnh sửa phụ đề trực tiếp (edit, font, colour...) trên nó cũng như tạo một menu chuyên nghiệp nhưng theo ý của mình.

SlashPrG

Member

Bài hướng dẫn quá lâu rồi các bồ ah. Code CCE SP dùng với AVI2DVD khó sử dụng cộng với chất lượng sản phẩm làm ra xem cũng bình thường nên cũng ít người dùng.

ConvertXtoDVD 4 không tính đến vì nó chỉ như một phần mềm mỳ ăn liền (click to rip).

Để convert sang MPEG 2 cho DVD mình khuyên các bạn nên dùng TMPGEnc Authoring Works 4, nó tương đối mạnh và có rất nhiều tùy chọn cho đầu ra sản phẩm như việc điều chỉnh cân bằng bitrate sao cho vừa đủ đĩa DVD, nén full rendering 2pass VBR cho người khó tính hay là chỉnh sửa phụ đề trực tiếp (edit, font, colour...) trên nó cũng như tạo một menu chuyên nghiệp nhưng theo ý của mình.

Bác có xài đc cái crxxx đi kèm với TMPG ko, em loay hoay mãi chưa crxxx đc nên bỏ đấy. Hồi xưa dùng TMPG Au.Work 3 thấy chậm như con rùa, mặc dù chỉ để Mpeg-2 CB, nếu để VB còn lâu hơn nữa. Ko phủ nhận là TMPG cho chất lượng encode tốt nhưng thời gian encode rất chậm. Em nghĩ khó kiếm đc encoder nào cho ra hình ảnh đẹp như CCE cộng với thời gian encode rất nhanh, nhìn hình post ở trang 1 đi bác, chất lượng thế mà bác bảo "thường" thì em hơi ngạc nhiên đấy.

m2ts

Member

Bác có xài đc cái crxxx đi kèm với TMPG ko, em loay hoay mãi chưa crxxx đc nên bỏ đấy. Hồi xưa dùng TMPG Au.Work 3 thấy chậm như con rùa, mặc dù chỉ để Mpeg-2 CB, nếu để VB còn lâu hơn nữa. Ko phủ nhận là TMPG cho chất lượng encode tốt nhưng thời gian encode rất chậm. Em nghĩ khó kiếm đc encoder nào cho ra hình ảnh đẹp như CCE cộng với thời gian encode rất nhanh, nhìn hình post ở trang 1 đi bác, chất lượng thế mà bác bảo "thường" thì em hơi ngạc nhiên đấy.

TMPG Au.Work 4 tốc độ convert không còn chậm như những phiên bản trước nó, khi nén MPEG 2 để full 2pass VBR thì thời gian ngang bằng với ConvertX 4 để Auto. Hình ảnh thì chắc chắn đẹp và mượt hơn vì trong seting có chức năng force hình ảnh lên 29.97 fps cho đúng với chuẩn và đồng bộ với phụ đề vì thế khi playback hình ảnh xem rất mượt và phụ đề chạy trơn tru.

Bộ code CCE chạy có nhanh hơn chút ít nhưng dùng nó với AVI2DVD thì lại là quá khó đối với newbie vì AVI2DVD rất khó tính, phải bóc tách hết video/adio/sub ra ngoài rồi add từng cái vào một, audio thì phải convert về AC3 448kbps hay 380kbps gì đó thì nó mới nhận (1 loạt comment phía trên).

Một vài screenshot để so sánh không cho ta thấy được tất cả mà cái ta cần là sự chuyển động của chúng đúng không!

TMPG Au.Work 4 hỗ trợ cả cho việc tạo Blu-ray disk :D

bachphiphivltk

sao mình remux ac3 6channel vào rồi mà khi Go job avi2DVD thì audio ac3 2 Channel nhỉ

minizip

Member

Các bác cho hỏi là em tmpgenc có hỗ trợ .mkv ko ạ
tại sao ở phiên bản 4.0.12.42 khi vào lại có cái phần proxy editing file gì đó

Bên trên