Hướng dẫn điều chỉnh cách bắt link của IDM

muitendenvn

LeechPro
Mạn phép em post bài này để nói về kinh nghiệm xài IDM - máu sống của 90% ae hdvietnam mình :p.

Các bác vào IDM rồi nhấn Option nha.

Để IDM bắt tất cả các link: trong thẻ general bỏ dấu chọn vào "use advance...." và nhấn ok ( máy sẽ khởi động lại ), cái này thì ai cũng biết, đơn giản là idm sẽ bắt tất cả các link dù bạn dùng trình duyệt nào để download, tùy chọn này còn có thể bắt các link của các phần mềm websetup ( yahoo là một ví dụ ) và cả các file windows updates.

Bắt các link của một số loại file nhất định: bạn vào thẻ File Type, sẽ thấy danh sách các phần mở rộng của các loại file mà IDM sẽ bắt. Ví dụ mặc định IDM không download file *.fla ( cũng là flac ), bạn chỉ cần thêm FLA vào danh sách này.

Banc cũng có thể dùng các ký tự đại diện, dấu ? thay cho 1 chữ cái và dáu * thay cho 1 cụm chữ cái. Ví dụ thêm 0* hoặc 0?? vào thì IDM sẽ bắt tất cả các định dạng 001, 002, 099, 0a, 0b, 0c, 0ab v.v.. Thêm _* hoặc _?? thì IDM sẽ bắt các định dạng _ab, _ac, __a, __b v.v..

Nhớ tuyệt đối không nên thêm vào 1 dấu * đứng đơn lẻ trong danh sách này nhé ^ ^.

Trong thẻ file type còn 1 danh sách nữa ở bên dưới, đó là các danh sách loại bỏ, nếu 1 file bất kỳ bắt nguồn từ 1 trong các server có trong danh sách này thì IDM sẽ nhất quyết không bắt link file đó. Nếu các bạn xóa trắng danh sách này, IDM sẽ bắt các link từ server update của windows ^ ^.

Tuyệt đối không thêm mega.1280.com vào danh sách này :D.

Để IDM không bắt bất cứ link nào cả: Không phải bao giờ các bạn cũng vui vẻ khi thấy hiện lên cái cửa sổ download của IDM ^ ^. Để anh chàng đưa thư không gõ cửa ngay khi bạn sắp sửa hú hí có 2 cách, một là bạn vào danh sách file type ở trên và xóa sạch, IDM sẽ không bắt link nữa. Cách thứ 2 xài riêng cho filefox, bạn vào tools/options/addons/extensions. Disable cái IDM CC đi và restart FF là dc. Bao giờ thích thì enable sau. 2 cách tùy bạn chọn. Chú ý là cho dù bạn có exit IDM ở dưới khay hệ thống thì IDM vẫn bắt link bình thường á nha. Chỉ có 2 cách trên thôi :p.

Rồi em chạy đi hú hí cái :p

Lukas91

Member
Ðề: Hướng dẫn điều chỉnh cách bắt link của IDM

Cảm ơn bạn nhiều. Trước giờ mình vẫn khổ với cái kiểu file 001, 002.

vanlang+

Active Member

Thank bác chủ thớt, em thì vẫn phải down bằng chrome rồi copy cái link cho vào IDM, cách này có thể khắc phục được tình trạng đó rồi

mossti

Cảm ơn đã chia sẻ

huycuchi

cám ơn rất hiều~O)

bomambo123

Chủ topic ơi, cho mình hỏi, mình cần download 1 game, nhưng game này nó bắt buộc phải sử dụng phần mềm download của nó, vì thế mình không thể download nó = IDM được.
Đây là link: MapleStory - Support - Game Download
bấm nút "DOWNLOAD GAME CLIENT" là sẽ down game = soft down của nó. Mình cần down = IDM, ko biết bắt link ra sao?
Xin chủ topic chỉ giúp !!!

nalmun1

Đầu tiên bạn cần phải download idm bản mới nhất của về máy để tránh các lỗi nhỏ phát sinh.

Link download idm : http://download123.vn/internet-download-manager-2-download.aspx
Bước 1: Vào Download > Options > thẻ General

Bước 2: Đánh dấu vào Use advanced browser integration

Bảng điều khiển thẻ General của phần mềm download idm

Ngoài ra bạn có thể lựa chọn cho idm tự động bắt link hoặc ko bắt link cho từng trình duyệt mà mình mong muốn (danh sách trình duyệt idm đã hỗ trợ bên dưới). Tích vào là chọn

Bạn có thể tham khảo thêm 1 số thủ thật idm cực hay khác tại phần thủ thuật idm trên download123.vn

Khởi động lại máy.

tranduyquang

Well-Known Member

Cái này nhiều người chưa biết. Đá lên cho các bác xem.

NHVL

Đào mộ chi rứa :(

Bên trên